• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iTunes 9.2 và iOS 4 Gold Master cho iPhone / iPod Touch

longgiang81

Super V.I.P
lên 4.0 chạy ngon lành cành đào.nhưng chưa có JB nên chỉ chạy đc ứng dụng của ip thôi.

Bản Custom iOS4 GM Seed của 3GS ko phải là ko có, các bạn chịu khó đợi 1 chút nữa, sau khi mình test hoàn chỉnh mình sẽ Upload lên host của PV. Nhưng liệu có hơi thừa ko, khi mà ngày chính thức Release của iOS4 đã gần kề, đến khi đó thì Build 1 bản Custom hoàn chỉnh sau cũng ko muộn mà :D

Zenki

Super V.I.P
Các bạn nên chờ bản chính thức đi, ai có điều kiện thì Test trước thôi, sau này có bản chính thức thì Build 1 bản hoàn chỉnh luôn, Build 1 bản Custom và bỏ thời gian ra Test không phải đơn giản, chỉ còn khoảng 10 ngày nữa là ra bản chính thức, lúc đó Dev-Teams có thể sẽ tung ra bản Pwgn Tool chính thức luôn (Nghe đầu là 4.0) Lúc đó Build 1 bản hoàn chỉnh luôn khỏi phải Restore 2 - 3 lần mất thời gian!

Zenki

Super V.I.P
Có một thay đổi nhỏ không biết anh em có ai để ý không là khi chụp ảnh trên iOS 4, thao tác chụp và lưu ảnh khá nhanh, giống như ứng dụng Snappy trước đây vậy!

vuachoccuoi2003

Tình hình là sau khi mình restore con 3G Lock được 10 phút
Iphone 3G của mình khi activate online thì nó báo là ko thể connect to Iphone server vì có vấn đề với Internet, hay là bị timed out. Nhưng mình chắc chắc là mình vào Itunes store trên itunes vẫn được nhưng ko hiểu sao nó báo như vậy, có bác nào biết chỉ em với.

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là sau khi mình restore con 3G Lock được 10 phút
Iphone 3G của mình khi activate online thì nó báo là ko thể connect to Iphone server vì có vấn đề với Internet, hay là bị timed out. Nhưng mình chắc chắc là mình vào Itunes store trên itunes vẫn được nhưng ko hiểu sao nó báo như vậy, có bác nào biết chỉ em với.

Máy bạn là máy Locked như thế cần phải có SIM của nhà mạng mới Activate được chứ :D

vuachoccuoi2003

Máy bạn là máy Locked như thế cần phải có SIM của nhà mạng mới Activate được chứ
Sim Virgin luôn mà, nhưng mình biết tại sao rồi, tại vì mình cài PIN vào SIM mà trong khi nó cần Sim without PIN to activate :(
Đang ngồi trong library ở trong trường, ko có đứa bạn nào hết, giờ sao giờ :( :( :(
Zenki rảnh ko qua đưa SIM cho mình mình dặt đi uống CAFE :D

Zenki

Super V.I.P
Sim Virgin luôn mà, nhưng mình biết tại sao rồi, tại vì mình cài PIN vào SIM mà trong khi nó cần Sim without PIN to activate :(
Đang ngồi trong library ở trong trường, ko có đứa bạn nào hết, giờ sao giờ :( :( :(
Zenki rảnh ko qua đưa SIM cho mình mình dặt đi uống CAFE :D

Trời! Vậy chịu rồi :D Cài PIN vào SIM làm gì thế không biết :D

(Đang ở Perth sao qua :)))

vuachoccuoi2003

Trời! Vậy chịu rồi :D Cài PIN vào SIM làm gì thế không biết :D

(Đang ở Perth sao qua :)))

Cài vào để đề phòng, vì kí contract nên lỡ nó tháo SIM ra thì cũng ko biết đường mà mò. Chứ mắc công mình vừa mất điện thoại vừa trả tiền gọi cho tụi nó thì chắc đi ăn cám lun kaka :D
Thôi thì đành đợi.
Mà cho mình hỏi bạn 1 tí:
Bây giờ mình cho nó lên iOS 4 GM rồi thì sau ngày 21/6 mình có cần restore lại nữa ko?
với lại bản iOS4 GM này với bản mà chính thức phát hành của Apple có khác nhau?
Trong tương lai thì vẫn Unlock được chứ hả, (sợ nâng Baseband lên)? vì mình còn đi về VN đi du lịch mà :D

Zenki

Super V.I.P
Cài vào để đề phòng, vì kí contract nên lỡ nó tháo SIM ra thì cũng ko biết đường mà mò. Chứ mắc công mình vừa mất điện thoại vừa trả tiền gọi cho tụi nó thì chắc đi ăn cám lun kaka :D
Thôi thì đành đợi.
Mà cho mình hỏi bạn 1 tí:
Bây giờ mình cho nó lên iOS 4 GM rồi thì sau ngày 21/6 mình có cần restore lại nữa ko?
với lại bản iOS4 GM này với bản mà chính thức phát hành của Apple có khác nhau?
Trong tương lai thì vẫn Unlock được chứ hả, (sợ nâng Baseband lên)? vì mình còn đi về VN đi du lịch mà :D

Sau ngày 21-06 Restore lại cho nó "chính thức" luôn :D

Bản GM này so với bản chính thức cũng không khác nhau là mấy, cũng có thể coi đây là Final nhưng là dành cho các Developers tham khảo trước để viết Apps, còn Final dành cho Users thì sẽ ra vào ngày 21-06.

Về chuyện Unlock thì tương lai sẽ được, vấn đề là thời gian mà thôi :D Mà nếu đi du lịch có thể ghé tụi Virgin bảo tụi nó mở mạng ra vài ngày thì tụi nó có thể mở cho, Optus và Three Mobile khi yêu cầu tụi nó đều mở cho đấy!

vuachoccuoi2003

Sau ngày 21-06 Restore lại cho nó "chính thức" luôn :D

Bản GM này so với bản chính thức cũng không khác nhau là mấy, cũng có thể coi đây là Final nhưng là dành cho các Developers tham khảo trước để viết Apps, còn Final dành cho Users thì sẽ ra vào ngày 21-06.

Về chuyện Unlock thì tương lai sẽ được, vấn đề là thời gian mà thôi :D Mà nếu đi du lịch có thể ghé tụi Virgin bảo tụi nó mở mạng ra vài ngày thì tụi nó có thể mở cho, Optus và Three Mobile khi yêu cầu tụi nó đều mở cho đấy!

Lúc trước mình cũng dùng software unlock được, chỉ sợ mình ko dùng software được thì phải đành kiu tụi nó làm giùm thôi, tụi nó charge >$100 ko a`

vuachoccuoi2003

Đã xài thử iOS4 GM trên 3G Locked, mượt mà, có 1 lỗi nhỏ mình vừa phát hiện là, khi chụp sreenshot (nhất nút power+home) vào trong photo thì có hình, nhưng update lên Facebook trên iphone ko được, trong khi hình mình chụp = camera bình thường thì update lại được.

Zenki

Super V.I.P
Đã xài thử iOS4 GM trên 3G Locked, mượt mà, có 1 lỗi nhỏ mình vừa phát hiện là, khi chụp sreenshot (nhất nút power+home) vào trong photo thì có hình, nhưng update lên Facebook trên iphone ko được, trong khi hình mình chụp = camera bình thường thì update lại được.
Từ lúc 3.1.3 mình cũng đã bị lỗi này rồi chứ không phải riêng trên iOS 4 GM đâu :D