• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jailbreak iOS 4.2.1 với Redsn0w 0.9.6b5 và Unlock với Ultrasn0w 1.2

taiphong

Trên Cydia SHSH:4.2.1+ nghĩa là thế nào vậy AE????:-/:-/

mình cũng hiển thị như vậy từ lâu rồi, trên PC đã lấy SHSH của 4.3b2 rùi (tiny ver mới mới lấy được) mà trên cydia vẫn hiển thị như như vậy

anzudragon

mình đã jb và unlock thành công chú 3GS 16gb firmware 4.2.1, bb 06.15.00 nhưng ko hiểu sao sóng bắt yếu hẳn đi, gọi đt thì hay bị tắt nửa chừng, mỗi lần nhắn tin thì nay bị out ra ngoài màn hình chính và thỉnh thoảng lại bắt exist safe mode nữa. Ko bít có ai bị trường hợp giống mình ko ?

Mình cũng đã hạ firmware xuống 4.1 nhưng vẫn bị tình trạng này, ko bít có cách nào khắc phục tình trạng này ko nữa ?

votinhhan

máy e đang trong tình trang treo táo ở 4.1
bây giờ lên 4.2 thì làm theo cách này hay ntn hả a
e đã có down 4.2.1 về rồi, chờ mỗi a hướng dẫn thôi
tiếc đêm nay a lại bận.

vipboy_9x

Moderator
mình đã jb và unlock thành công chú 3GS 16gb firmware 4.2.1, bb 06.15.00 nhưng ko hiểu sao sóng bắt yếu hẳn đi, gọi đt thì hay bị tắt nửa chừng, mỗi lần nhắn tin thì nay bị out ra ngoài màn hình chính và thỉnh thoảng lại bắt exist safe mode nữa. Ko bít có ai bị trường hợp giống mình ko ?

Mình cũng đã hạ firmware xuống 4.1 nhưng vẫn bị tình trạng này, ko bít có cách nào khắc phục tình trạng này ko nữa ?
Bị tình trạng Sale Mode là do bạn cài ứng dụng từ Cydia bị đụng nên mới xảy ra lỗi nhứ thế(Gỡ những ứng dụng phía sau không ghi chữ (ios4) ra là được.
Còn tình trạng Sóng yếu thì bạn có vào OFF 3G chưa.
máy e đang trong tình trang treo táo ở 4.1
bây giờ lên 4.2 thì làm theo cách này hay ntn hả a
e đã có down 4.2.1 về rồi, chờ mỗi a hướng dẫn thôi
tiếc đêm nay a lại bận.
Máy bạn bị treo táo,Mình đã có trả lời bạn ở Topic bên kia qua đó coi làm được hay hem.
Còn việc Lên 4.2.1 thì rất dễ dàng Không có gì khó hết chỉ việc tải FW 4.2.1 về mở itune lên nhấn Shift+restore tới FW 4.2.1 khoảng 5-10p là hoàn thành active dậy là được.

anzudragon

Bị tình trạng Sale Mode là do bạn cài ứng dụng từ Cydia bị đụng nên mới xảy ra lỗi nhứ thế(Gỡ những ứng dụng phía sau không ghi chữ (ios4) ra là được.
Còn tình trạng Sóng yếu thì bạn có vào OFF 3G chưa.

mình đã off sóng 3G rồi, nhưng vẫn yếu, nhắn tin nó hay bị out ra khỏi màn hình chính, bực ghe vậy,

Zenki

Super V.I.P
mình đã off sóng 3G rồi, nhưng vẫn yếu, nhắn tin nó hay bị out ra khỏi màn hình chính, bực ghe vậy,

Sóng yếu có thể do khu vực bạn đang đứng hoặc do nhà mạng nữa, không phải cứ sóng yếu là do điện thoại đâu! Còn việc nhắn tin hay bị Out ra màn hình chính đâu phải là do lỗi sóng yếu, cái đó là do đụng ứng dụng rồi, bạn cài ứng dụng nên lưu ý cài và thử từng cái một để biết nguyên nhân gây lỗi từ đâu ra mà còn ngăn chặn!

phamthaitl

các bạn cho mình hỏi.máy bị hỏng nút nguồn vậy có cách nào JB ở OS 4.2.1 không?

emyeuchi

máy mình là 3G lock 3.1.3 BB 5.12 . Muốn upgrade len 4.2.1 để dễ xài app. cái custom fw cua ban ko update bb nhưng ko bít bb gốc của củ cái custom đó là bi nhiu. muốn hỏi cho chắc trước khi làm thôi, vì mình muốn giữ bb này. cám ơn..

HTC_VUTHANH

Moderator
máy mình là 3G lock 3.1.3 BB 5.12 . Muốn upgrade len 4.2.1 để dễ xài app. cái custom fw cua ban ko update bb nhưng ko bít bb gốc của củ cái custom đó là bi nhiu. muốn hỏi cho chắc trước khi làm thôi, vì mình muốn giữ bb này. cám ơn..
theo mình máy bạn lên fw custom 4.2.1 nên đọc bài nỳ:
CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001
ps:mình đang dùng bản nỳ ko thể chê vào đâu đc

emyeuchi

cám ơn bạn đã trả lời mình. theo mình đọc trên 1 số forum ở mỹ, họ cũng cung cấp custom FW cho 4.2.1 nhưng khuyến cáo ko đc dùng bản custom đó cho máy nào trước đó đã jailbreak bằng spirit. và mình cũng muốn hỏi bạn có nên enable multitasking on 3G ko? đọc trên mạng thì có người nói ok, có người nói làm máy slow down, ko bít đâu mà lần nữa. Hihi. tại vì lâu nay xài 3.1.3 ok nên cũng ko có follow up mấy version sau, chỉ vì sau nay app nào mình xài cũng require OS >4.0. Cám ơn bạn nhìu...

HTC_VUTHANH

Moderator
cám ơn bạn đã trả lời mình. theo mình đọc trên 1 số forum ở mỹ, họ cũng cung cấp custom FW cho 4.2.1 nhưng khuyến cáo ko đc dùng bản custom đó cho máy nào trước đó đã jailbreak bằng spirit. và mình cũng muốn hỏi bạn có nên enable multitasking on 3G ko? đọc trên mạng thì có người nói ok, có người nói làm máy slow down, ko bít đâu mà lần nữa. Hihi. tại vì lâu nay xài 3.1.3 ok nên cũng ko có follow up mấy version sau, chỉ vì sau nay app nào mình xài cũng require OS >4.0. Cám ơn bạn nhìu...
bản của bác TLG bạn cứ restone thỏa mái và Không kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin.còn nếu bạn thích thì có thể cài myos vô.lúc nào thích kích hoạtMultitasking thì kích hoạt ko thì lại tắt đi.đã có zất nhiều người dùng nói:"bản fw này ko hề có 1 tý lỗi nào hay ko chê vào đâu đc..."Trong đó có mình(đang chạy bản fw nỳ) thấy zất ưng ý và quá tuyệt=))

thanhletri

Em làm theo như hướng dẫn nhưng không cài được cydia, nó bị lỗi cydia trắng, tức là icon cydia trắng xóa, ko vào được, đã làm rất nhiều lần, bác nào chỉ em cách cài cydia với.

emyeuchi

bản của bác TLG bạn cứ restone thỏa mái và Không kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin.còn nếu bạn thích thì có thể cài myos vô.lúc nào thích kích hoạtMultitasking thì kích hoạt ko thì lại tắt đi.đã có zất nhiều người dùng nói:"bản fw này ko hề có 1 tý lỗi nào hay ko chê vào đâu đc..."Trong đó có mình(đang chạy bản fw nỳ) thấy zất ưng ý và quá tuyệt=))
dùng redsnow bi nhiu dzậy bạn? cần phải có bản 4.2.1 gốc nữa phải không:-??

HTC_VUTHANH

Moderator
dùng redsnow bi nhiu dzậy bạn? cần phải có bản 4.2.1 gốc nữa phải không:-??
bạn có thể dùng redsn0w_win_0.9.6b2 nhưng chỉ tới fw gốc 4.1 còn dùng redsn0w_win_0.9.6b5 thì chỉ tới fw gốc 4.2.1

AquaSta

Moderator
bạn có thể dùng redsn0w_win_0.9.6b2 nhưng chỉ tới fw gốc 4.1 còn dùng redsn0w_win_0.9.6b5 thì chỉ tới fw gốc 4.2.1

Còn bản redsn0w >= 0.9.6b6 thì trỏ được tới fw 4.1 và 4.2.1 nữa, tốt hơn là dùng từ .9.6b6 trở lên

thanhletri

iPhone 4 bản lock . iOS 4.2.1 , bb 03.10.01 làm sao unlock được mấy a hướng dẫn quy trình dùm e được không
Có phải là hạ xuống 4.1 rồi nâng bb lên 06.15 phải không các Bác, có Cần thêm bước nào nữa không

ducthang

iPhone 4 bản lock . iOS 4.2.1 , bb 03.10.01 làm sao unlock được mấy a hướng dẫn quy trình dùm e được không
Có phải là hạ xuống 4.1 rồi nâng bb lên 06.15 phải không các Bác, có Cần thêm bước nào nữa không
Thứ 1 là bb 03.10.01 chưa unlock đc nhé thứ 2 hạ đc FW nhưng phải có lưu SHSH của FW cần hạ và không hạ đc BB nhé
BB6.15 là của 3GS