• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Java 2.0 trên N-gage và N-gage QD!

Status
Không mở trả lời sau này.

kid1412v

Với mong muốn làm hồi sinh dòng mobie đã chết này của nokia, Chúng tôi gồm : kid1412v,anhtamhcm, vokhanhyen va binkutebin đã nghiên cứu và mod thành công Java 2.0 trên N-gage, đồng thời fix luôn mono của N-gage QD cũng như các dòng khác(như 6600,7610...) lên stereo(cả phần cứng và phần mềm). Đây có thể nói là công trình hoàn hảo nhất từ trước tới nay của vietnamese.Hiện tại chưa thể post lên 4rom nhưng cách làm cũng như nguyên vật liệu sẽ dc cung cấp cho anh em trong thời gjan sớm nhất.Ước tính chi phí sẽ lên đến gần 1tr VND.(mod ko tin cũng đừng xóa bài nhé vì đây là việc co thật, thông báo trước cho ae vui)

manhtu

Toàn những tên tuổi lớn.
Bạn cho vài cái hình mình họa đi.

thanhtungsx

Sao toàn nghe giới thiệu mà ko có hình ảnh Demo vậy bạn ?

DreamLand

Nghe bạn nói có vẻ là thật nhưng không một chút thông tin xác thực cho anh em mở rộng tầm mắt vậy bạn :D
Tạm thời để Topic chờ các anh ý xem ;;)

sathukobungu

Phần mềm em k biết, nhung mono => stereo thì k khó lắm. Làm bằng ic chỉ khoảng 100k, dùng bjt thì còn rẻ hơn. Quan trọng là khéo tay.

saodoingoi142

Moderator
Hi vọng với bản Java 2.0 trên N-gage và N-gage QD_ dòng S60v1 các Pro nhanh chóng mod thành công và sớm cho ra đời để các anh em cùng thưởng thức tuyệt tác này!!!;;)

ducbmtn70

mấy bác cho e hỏi cái này giống như bộ "libs java" :-?? phải ko? cài cái Java 2.0 trên N-gage và N-gage QD_ dòng S60v1 thì mình có thể sài các chương trình java mà v1 ko sài đc đúng ko bác?

kakalot29307

hi !! chưa biết ra sao nhưng nghe nói đến những tên tuổi trên thì hi vọng các anh ấy sẽ tích cực cho ra đời sớm đứa con này:D\-/

nam_luna

Sax bây giờ vẫn còn có người dùng loại máy đời Tần này à ? Nâng cấp hết gần 1 củ thì thêm tý tiền mà mua mấy con nokia S60v3 về mà dùng

Chỉnh sửa cuối:
Với mong muốn làm hồi sinh dòng mobie đã chết này của nokia, Chúng tôi gồm : kid1412v,anhtamhcm, vokhanhyen va binkutebin đã nghiên cứu và mod thành công Java 2.0 trên N-gage, đồng thời fix luôn mono của N-gage QD cũng như các dòng khác(như 6600,7610...) lên stereo(cả phần cứng và phần mềm). Đây có thể nói là công trình hoàn hảo nhất từ trước tới nay của vietnamese.Hiện tại chưa thể post lên 4rom nhưng cách làm cũng như nguyên vật liệu sẽ dc cung cấp cho anh em trong thời gjan sớm nhất.Ước tính chi phí sẽ lên đến gần 1tr VND.(mod ko tin cũng đừng xóa bài nhé vì đây là việc co thật, thông báo trước cho ae vui)

Với chí phí 1 tr cho QD àh!:-? thêm vài trăm quất con v3 về vọc cho sướng cái thân, từ ngày vothien dùng V3 chẳng biết đến thể loại Java là gì! Nói đúng hơn là Java chỉ dành cho các cụ thời tiền sử dùng thôi>:)

Kojiro

Super V.I.P
Anh em cứ bình tĩnh, chờ tác giả chủ đề post bài rồi hẵng tính. Tạm thời chưa phán xét cho không khí êm đềm nhé :D

kp_enter

Sax bây giờ vẫn còn có người dùng loại máy đời Tần này à ? Nâng cấp hết gần 1 củ thì thêm tý tiền mà mua mấy con nokia rẻ tiền ý.

Với chí phí 1 tr cho QD àh!:-? thêm vài trăm quất con v3 về vọc cho sướng cái thân, từ ngày vothien dùng V3 chẳng biết đến thể loại Java là gì! Nói đúng hơn là Java chỉ dành cho các cụ thời tiền sử dùng thôi>:)

theo ý kiến cá nhân mình thì vấn đề ko phải là tiền mà là sở thích cũng như sự đam mê của các bạn ý với NGage :D
còn về Java thì đó gần như là lựa chọn đầu tiên trong việc phát triển các pm mang tính thương mại vì khả năng ứng dụng rộng trên nhiều dòng đt cũng như hệ điều hành của các hãng khác nhau. mỗi ngôn ngữ lập trình đều có những lợi thế nhất định :))

theo ý kiến cá nhân mình thì vấn đề ko phải là tiền mà là sở thích cũng như sự đam mê của các bạn ý với NGage :D
còn về Java thì đó gần như là lựa chọn đầu tiên trong việc phát triển các pm mang tính thương mại vì khả năng ứng dụng rộng trên nhiều dòng đt cũng như hệ điều hành của các hãng khác nhau. mỗi ngôn ngữ lập trình đều có những lợi thế nhất định :))

Chẳng dấu gì bác. Cách đây 2 ngày đi ngang chợ lặt Soong "từ trong SG tức là chợ vỉa hè, chuyên bán đồ cũ..." em có mua lại 1 máy QD rẻ bèo>> 135k, đang vất trong tủ, hôm nào rảnh lấy ra ngâm cứu=))

nokia_n70

Chẳng dấu gì bác. Cách đây 2 ngày đi ngang chợ lặt Soong "từ trong SG tức là chợ vỉa hè, chuyên bán đồ cũ..." em có mua lại 1 máy QD rẻ bèo>> 135k, đang vất trong tủ, hôm nào rảnh lấy ra ngâm cứu=))
bây giờ con qd củ bạn sử dụng hết được rùi đấy hehe

bây giờ con qd củ bạn sử dụng hết được rùi đấy hehe

Đang cài một số ứng dụng, loay hoay vụ cài cài fonts vào C: và khởi động lại bị Die vì không tương thích >> Phải dùng cục Sạc để cứu em nó

Nói chung khi khởi động lại con QD RAM được 11.6 MB sau khi chạy pm chụp màn hình còn lại 11.3 đây:

Cũng khá ấn tượng đấy chứ >> RAM 11.6 MB

Xem hình

Đây là hình cận cảnh con QD nát mà vothien mua với giá 150k nè=))=))

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.