• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jbak Taskman - Quản lý tác vụ! (cập nhật trang 24-06/6)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mới hôm qua có bản 1.08 thì hôm nay đã có bản 1.09 với nhiều cải tiến hơn nữa. Đặc biệt là fix những lỗi với màn hình cảm ứng và các chế độ auto start và reboot.

BẢN CẬP NHẬT 1.09 UNNSIGN

thanhlongnd

may mà qua chưa down. Hi vọng xíu nữa bên box việt hóa lại có bản 109 hihi

Nhưng cho mình hỏi lỗi reboot là lỗi gì ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
may mà qua chưa down. Hi vọng xíu nữa bên box việt hóa lại có bản 109 hihi

Nhưng cho mình hỏi lỗi reboot là lỗi gì ?

Reboot hình như là restart thì phải. Trên trang nước ngoài nó ghi thế nhưng mình chưa chắc nên để nguyên cho nó chắc.:D

tekpal

Active Member
Ơ em tưởng bản này vẫn là 1.08 nhưng sửa chữa chứ nhỉ? để xem lại đã :p

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình hỏi cách restart này có khác gì cách mình tắt nguồn rồi khởi động lại ko các bác ?

Giống y chang nhưng bạn khỏi phải động tới nút nguồn. Chỉ chọn OK là máy tự khởi động lại và đợi cho nó lên hình thui.

MaiDinh

Giống y chang nhưng bạn khỏi phải động tới nút nguồn. Chỉ chọn OK là máy tự khởi động lại và đợi cho nó lên hình thui.

Nếu đặt SIM code và Lock code cho máy thì khởi động theo hai cách này sẽ khác nhau hoàn toàn đấy.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu đặt SIM code và Lock code cho máy thì khởi động theo hai cách này sẽ khác nhau hoàn toàn đấy.

Mình thì chưa bao giờ xài SIM code và Lock code vì nó hơi bất tiện, mình chỉ nói là khởi động bình thường thui. Khóa máy bằng cái Smart setting OK hơn nhiều. Nếu đã khóa phím mà không biết mật mã thì không tài nào mở máy được.:)

troly

Well-Known Member
Bản này đã fix được hai lỗi tự khởi động và Reboot được máy.:))

abc4ever

và tắt đi bật lại sẽ tốn pin hơn là reboot máy^^
còn check Pin thì đã có bạn nói trên ùi:D

troly

Well-Known Member
Bản viêt hoá đã có ở đây

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?p=795950#post795950

thanhlongnd

Jbak Taskman v1.08

Mách: Nếu bạn đã cài phiên bản trước trên máy, hãy gỡ bỏ và xóa tập tin trong đường dẫn C:\system\data\jbaktaskman.ini sau đó cài phiên bản này.
[/SIZE]

Giúp mình xíu, mình dùng Uninstaller gỡ bỏ JbackTaskman bản 1.00 xong, dùng X-plore vào ổ C:\system\data ko thấy file Jbacktaskman.ini đâu cả ? Mình đã Apply trong Rompacher rồi nha ?

lekhachuy3aa

Giúp mình xíu, mình dùng Uninstaller gỡ bỏ JbackTaskman bản 1.00 xong, dùng X-plore vào ổ C:\system\data ko thấy file Jbacktaskman.ini đâu cả ? Mình đã Apply trong Rompacher rồi nha ?

Không thấy thì khỏi phải xóa:). Bạn cứ tiến hành cài đặt đi.

thanhlongnd

má ơi, nó nằm trong E:\system\data\jbacktaskam.ini . May mình tỉnh đòn , tí chết oan hehe :(