• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

K-Lite Video Conversion Pack 1.8.0

AndyCuong

Supper Moderators
K-Lite Video Conversion Pack 1.8.0

K-Lite Video Conversion Pack giúp bạn trong công việc chỉnh sửa video, và ghi nó ra đĩa với ưu thế hỗ trợ đa định dạng video sẵn có từ bộ codec nổi tiếng của mình.

Bao gồm các ứng dụng sau:

• Avidemux to version 2.5.2 r5660
• ImgBurn to version 2.5.1.0
• DVDStyler to version 1.8.0.2

Avidemux là một công cụ rất mạnh mẽ giúp chỉnh sửa các file video. Nó hỗ trợ hầu hết định dạng file video nhập. Nó có thể làm được nhiều việc:, cắt, remix, chuyển đổi v...v. Chương trình chứa các bộ mã hóa và giải mã riêng cho mọi định video và âm thanh thông thường, vì thế không cần bất cứ codec nào.

ImgBurn là một công cụ giúp ghi file image DVD (ISO, IMG, v...v).

DVDStyler là một công cụ sáng tác DVD cơ bản. Với nó bạn có thể sáng tạo DVD của riêng mình, hoàn thành với một trình đơn tùy biến.

Ví dụ thao tác làm việc: Chuyển đổi một file AVI sang DVD

1. Sử dụng Avidemux để chuyển đổi file của bạn thành định dạng tương thích DVD:
MPEG-2 video, AC3 audio, định dạng MPEG-PS container
2. Kéo và thả các file đã chuyển đổi vào DVDStyler và tạo một trình đơn tùy biến. Ví dụ như chỉ cần một nút nhấn đơn giản để bắt đầu bộ phim. Lựa chọn tùy chọn "Burn DVD..." trên trình đơn để tạo file ISO.
3. Ghi file ISO đã tạo với ImgBurn.

[DOWNLOAD]http://www.majorgeeks.com/K-Lite_Video_Conversion_Pack_d5768.html[/DOWNLOAD]​