• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB04 (Core 23544)

NhatToai

Super V.I.P
Mới test sơ qua, thì trong Pocket RAR khi cài xong, chạy lần đầu tiên, không thấy nút ok đâu để chấp nhận các thiết lập ban đầu của Pocket Rar cả :(

Thôi em quay lại với build SB03 đây ! Đợi build tiếp của anh

Ý em nói là cái tên file đó anh nó là Sonbalck không phải Sonblack :D

Để tương thích hiển thị với các PM thì hiện tại COM2 là chuẩn thôi.Tuy nhiên nhiều người vẫn thích COM3- COM5...vì nó thao tác nhanh hơn,thuận tay và đễ bấm hơn(bạn thử cầm máy trên tay và có thể thao tác dễ dàng với ngón cái)
Vì thấy các bạn đang máu quá nên bác Sơn vội quá gõ nhầm đấy.

dangduc

Nhầm đâu anh, nhầm từ build SB01 tới giờ à :D

Vậy giờ có cách nào khắc phục không anh ?

NhatToai

Super V.I.P

Có gì mà phải khắc phục chứ,nó chỉ là tên thư mục thôi mà,đổi sao cũng được,vậy nhé.
Các bạn test ROM ra sao rồi,hay dở như thế nào đưa lên nhé,mấy hôm nay không thấy ai nói năng gì tới 3G cả...

Sonblack

Super V.I.P

Nhầm 1 lần đầu và nếu như copy và paste mà không để ý thì sẽ nhầm cho đến SB suốt đời! :)) Chẳng quan trọng, pass đúng là Sonblack thì ok rồi, cái tên file nén mà bận tâm làm gì, đổi được mà

doanquocviett

Các bạn test ROM ra sao rồi,hay dở như thế nào đưa lên nhé,mấy hôm nay không thấy ai nói năng gì tới 3G cả...
em test sơ qua gặp vài lỗi nhỏ như em đã báo đó bác. tháng này em cắt mất 3G nên chưa test 3G được. wifi good ^^

nongdanb

tại sao quay phim song ko sem đc luôn ở abum thế hả anh.ko biết bản này có lỗi như thế ko? bác cho ra nhanh quá em chưa kịp test ,cám ơn anh sơn nhiều :))

kaiser100

Windowmedia chỉ nghe được khoảng 15s (nhạc lưu trên thẻ nhớ),không biết các bạn có bị như vậy không.

Em thấy cảm ứng không mượt như SB3

NHưng dẫu sao cũng cảm ơn anh Sonblack

dangduc

Vào trong mục Sound&Notifacation để chỉnh nhạc, chỉnh xong, nhấn ok để lưu thì không được, vào emap dùng không chọn chức năng được gì cả :D

Mình đã quay lại với SB03

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Nhạc chuông thay đổi hát ầm ầm, save phà phà! Nhạc nghe bằng WMP, Audio Manager ào ào, hết bài này đến bài khác bất kể dung lượng.

dangduc

phần mèm Emap không dùng được, giao diện thì cái start menu này không tiện ở một số phần mềm không thể thấy một số chức năng , button... Em đã quay lại với bản SB03 ^^ :s

Sonblack

Super V.I.P
Ai cùng dùng Emap thì share còn Sonblack không thể dùng hết mọi thứ các mem dùng để thử. Chỉ dùng những thứ cơ bản + những chức năng sẵn có mà thôi! :D Hiểu cho nhé! Cái gì cũng test, chết à! :))

Đây là giao diện mới của 6.5 khác chút với cái giao diện thuần của WM, nên những soft viết cho 6.0 hoặc cũ hơn trước đây nếu chạy được trên 6.5 thì chỉ thích hợp nhất với 6.5.0 (tức Start ở trên) mà thôi. Phải hiểu điều này!

doanquocviett

Windowmedia chỉ nghe được khoảng 15s (nhạc lưu trên thẻ nhớ),không biết các bạn có bị như vậy không.

Em thấy cảm ứng không mượt như SB3

NHưng dẫu sao cũng cảm ơn anh Sonblack

nghe nhạc bt mà bạn..chạy hết ngày hết đêm đó chứ. mình thấy bản này trượt rất mượt. có đều bị cái lỗi trượt ngang trong khi nt và chat thui. bác Sonblack cố gắng khắc phục giúp anh em nhé

NhatToai

Super V.I.P
Sáng tới giờ bận đi công việc,giờ mới rãnh test bản này.
1- Sliding Sound chỉ có Seige Tank,Sword Play,Dodge Viper chạy,các âm khác chọn nhưng chỉ phát âm của Sword Play
2- Khi slide thì skin của Keyboard không hiển thị landscape,chi hiển thị Portrait

Lát nữa sẽ test tiếp,giờ lại bận rồi...

Chỉnh sửa cuối:

doanquocviett

Bác ơi. Sao không chọn được Input vậy bác. em vào chọn cái khác -> OK...xong rùi mà vẫn vậy. chỉnh sao cũng trở về Touch Input cả

dangduc

Bác ơi. Sao không chọn được Input vậy bác. em vào chọn cái khác -> OK...xong rùi mà vẫn vậy. chỉnh sao cũng trở về Touch Input cả

Bạn vào Start ---> Tools ---> Set keyboard, chọn Vnkb ---> chọn Default, Exit, sau đó bạn sẽ chọn được VnKb làm bộ gõ mặc định

NhatToai

Super V.I.P

...
Trên COM này chương trình không đóng khi tap X,do vậy có thể bạn đã chạy nhiều chương trình nên hết RAM khiến WMP không chạy được.
Thình thoảng bạn vào Program/Task Manager sẽ thấy các chương trình đang chạy,muốn đóng thị chọn vào và nhấn End Task.
WMP trên máy mình chạy phà phà
Đó cũng là một điểm khó chịu của dòng COM này,không phải do ROM đâu.

Sonblack

Super V.I.P
Theo Sonblack, để complain một lỗi các bác nên coi kỹ hoặc tìm hiểu xem lỗi do mình không biết dùng hay do hệ thống chứ không comments tràn lan, Sonblack sẽ không trả lời vì đây là khu vực kỹ thuật ROM không phải nơi hướng dẫn sử dụng.

Về Keyboard, với các COM tựa như COM5 này, phải nhấn và giữ bàn phím 1 chút để hiện menu chọn bàn phím. Để chọn bàn phím làm mặc định phải dùng Set Keyboard từ Tools. Vì vậy không cần théc méc mất thời gian mà nó sẽ vẫn như vậy.