• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối internet trên P990i thông qua Bluetooth trên PC có internet ?

Linh_t885

+ vấn đề này không được rùi! tốc đọ BLT làm sao mà có thể đáp ứng mạng
+ trên P990 đã có Wifi, bạn kết nối Wifi mà dùng

haidove

+ vấn đề này không được rùi! tốc đọ BLT làm sao mà có thể đáp ứng mạng
mình nghĩ tốc độ Bluetooth còn cao hơn tốc độ Gprs ( ở Việt Nam ) đó chứ :D
mà mình hoàn toàn có thể lướt Web bằng Gprs được mà :p

mdapro

Ai giúp đi, thông qua cả kết nối cable usb với PC nữa, thanks
Nhà ko có wifi update thời tiết sao đc :D

tinh_la_gi

Administrator
Cực đơn giản ... thậm chí đơn giả hơn việc share nét cho con P910

Các anh em vui lòng chờ TLG vài hôm ... sẽ giới thiệu ... P990 hổ trợ Pan BT rùi thì việc này rất nhẹ nhàn ...

ht2

seo ko thấy tlg hướng dẫn vậy. chờ hơi bị lâu rủi đó!!!

12345678

TLG ơi,bạn có thể hướng dẫn cụ thểt lại được ko,mình ùng chứng năng "Bt seri port server" rôi,sao vẫn ko vào đc mạng,mình đang dùng con W950i

dinhsam772000

HÔM trước kết nối application shop của sony ericssion chạy ầm ầm. nhưng từ khi update lên phiên bản mới thì chạy vào đến giai đoạn tải phần mềm là rớt mạng. báo là Reason code: KERN-EXEC reasn number: 3. nghĩa là sao? cung thường treo máy lắm.

natta

HÔM trước kết nối application shop của sony ericssion chạy ầm ầm. nhưng từ khi update lên phiên bản mới thì chạy vào đến giai đoạn tải phần mềm là rớt mạng. báo là Reason code: KERN-EXEC reasn number: 3. nghĩa là sao? cung thường treo máy lắm.

Có thể do bạn chạy nhiều phần mềm làm chậm máy, khi duyệt web tốn rất nhiều tài nguyên của hệ thống + bạn tải file -> treo máy, gây lỗi cho trình duyệt.
Bạn thử tắt bớt chương trình trong Task Manager hoặc vào thẳng link download chứ đừng qua nhiều trang xem sao

tmk234

em chả hiểu cái phần mềm này dùng thế nào ? em dùng laptop thì cấu hình cái BT này sao đây,chọn các kiểu rồi mà chả kết nối đc. Mong các Mod hướng dẫn tận tình cho cái

Avirup

em chả hiểu cái phần mềm này dùng thế nào ? em dùng laptop thì cấu hình cái BT này sao đây,chọn các kiểu rồi mà chả kết nối đc. Mong các Mod hướng dẫn tận tình cho cái

Theo tớ nghĩ thì share Internet của PC qua Bluetooth và Wi-Fi ở dòng P1i và P910 rất OK. Cái khó là cậu cấu hình cho đúng thôi.

Giả sử đối Bluetooth, đầu tiên cậu phải chắc chắn PC và Mobile nhận ra nhau. Nếu cần cậu thử gửi file qua lại nếu nhận được thì mới chuyển sang cấu hình share Internet.

Còn đối với Wi-Fi, cậu phải chú ý cấu hình WEP, Ad-hoc... trên PC và Mobile cho đúng. Thế là có thể lướt web vù vù.

oxygen

các bác chỉ lun cách share net bằng cổng Usb từ PC vào P1i luôn đi hehehe

cnt1909

Cái món này mình chưa có dịp thử.Có khi hôm nào rảnh lôi ra thử cái chơi cho đã.

cnt1909

Các cậu này toàn đi ngược đời. Người ta sáng tác ra wifi thì cứ thích dùng bluetooth. Pó tay.

CongVoi

Super V.I.P
Các cậu này toàn đi ngược đời. Người ta sáng tác ra wifi thì cứ thích dùng bluetooth. Pó tay.

NHIỀU LÚC KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC WIFI THÌ CÓ CÁCH NÀY GIẢI QUYẾT ĐƯỢC VẤN ĐỀ PHẾT ĐẤY BẠN À :D:D

dinhquy

NHIỀU LÚC KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC WIFI THÌ CÓ CÁCH NÀY GIẢI QUYẾT ĐƯỢC VẤN ĐỀ PHẾT ĐẤY BẠN À :D:D

bác Congvoi ơi nếu bác rảnh thì chỉ mình làm cái này với được không? mình gà quá hix hix:(