• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối mạng LAN cho HD2

hoangtuananh69

Chủ đề này hình như không được nhiều Bác quan tâm hay sao ...mình loay hoay tìm hiểu mãi mà vẫn chưa tìm được giải pháp cho vấn đề này .Giả dụ ở nhà mình có 1 máy tính được sử dụng như 1 kho lưu trữ tất cả các dữ liệu về học tập , giải trí ..các máy tính trong nhà kể cả có dây hay không dây đều có thể truy cập vào ổ chung này để chia sẻ data..Nhưng riêng con HD2 thì mình chưa tìm ra giải pháp nào ...
Rất mong nhận được sự chia sẻ kinh nghiệm của các Bác ...

PingMD

Ko ai bt nên ko trả lời cho bạn đc, mình cũng thích cái vụ này nhưng ko bt sử dụng sao. cm 1 cái cho bài lên trên.
UP.....................................

hoangtuananh69

Cái vụ này tôi cũng đã tìm trên XDA-developers nhưng cũng chưa có câu trả lời , Nếu muốn sử dụng HD2 như một máy tính cầm tay ( theo đúng nghĩa của nó ..) thì chức năng kết nối LAN nhất thiết phải được khai thác triệt để ( qua mạng không dây ..) ...
Rất mong các Bác cho ý kiến và giải pháp cho vấn đề này ..

smth2hope

Chỉnh sửa cuối:

ducbinh94

Chủ đề này hình như không được nhiều Bác quan tâm hay sao ...mình loay hoay tìm hiểu mãi mà vẫn chưa tìm được giải pháp cho vấn đề này .Giả dụ ở nhà mình có 1 máy tính được sử dụng như 1 kho lưu trữ tất cả các dữ liệu về học tập , giải trí ..các máy tính trong nhà kể cả có dây hay không dây đều có thể truy cập vào ổ chung này để chia sẻ data..Nhưng riêng con HD2 thì mình chưa tìm ra giải pháp nào ...

Về vấn đề này thì bắt buộc HD2 phải dùng mạng không dây rồi (cụ thể là dùng Wifi), ở đây khi dùng wifi kết nối sẽ cung cấp cho HD2 dải IP riêng và phân lớp trùng với PC. Để truy cập data thì bạn phải chia sẻ nguồn tài nguyên, trên HD2 bạn sủ dụng phần mềm Resco Explorer. Bạn bấm vào Menu/ File/ Network/ Map Drive/ tại đây bạn đặt tên truy cập và pass bất kỳ. Sau đó sẽ hiện ra các thư mục đã chia sẻ trên mạng và truy cập (down, copy, del...).

madem

Bác cài resco explorer rồi chọn up ra tới root, vào ấn và giữ 2 giây My Network chọn Map Drive sẽ thấy dc ổ cứng déktop hoặc laptop của bạn ( với điều kiện ổ cứng đã dc share, và có sóng wifi nhé bạn). Mình đã làm rồi, sử dụng rất tốt, bạn thử xem.

ancola66

Super V.I.P
Các bạn có thể tham khảo bài này :

Phần mềm thì các bạn tải ở dưới bài :

maiyeuemnn

Cái này thực ra rất đơn giản, trên máy tính bạn chỉ cần share thư mục dùng chung lên, trên LEO cài Resco Explorer rồi map đến thư mục share trên PC và nhập user name & password là xong mà. Có nhất thiết phải cài thêm phần mềm nào đâu!

bocapdo11

Cái này thực ra rất đơn giản, trên máy tính bạn chỉ cần share thư mục dùng chung lên, trên LEO cài Resco Explorer rồi map đến thư mục share trên PC và nhập user name & password là xong mà. Có nhất thiết phải cài thêm phần mềm nào đâu!

Bác hướng dẫn chi tiết giúp em với, PC của Em cài win7? có phải bật wifi ở PC và HD2 lên ko bác?

masterbeu

Bác hướng dẫn chi tiết giúp em với, PC của Em cài win7? có phải bật wifi ở PC và HD2 lên ko bác?

Bác hỏi thế có nghĩa là bác ko hiểu câu hỏi của chính bác đặt ra "Kết nối mạng LAN cho HD2 ?"
Thế thì bố ai mà biết đường trả lời ?
Thôi, bác tự nghiên cứu vậy, "có những việc rất đơn giản với người khác nhưng lại quá sức mình và ngược lại" bác ạ, vì vậy "hãy bỏ qua mà sử dụng lợi thế vốn của mình."

trinh12345

Bác hỏi thế có nghĩa là bác ko hiểu câu hỏi của chính bác đặt ra "Kết nối mạng LAN cho HD2 ?"
Thế thì bố ai mà biết đường trả lời ?
Thôi, bác tự nghiên cứu vậy, "có những việc rất đơn giản với người khác nhưng lại quá sức mình và ngược lại" bác ạ, vì vậy "hãy bỏ qua mà sử dụng lợi thế vốn của mình."

bác này nóng quá ạ:D em nghĩ người ta ko biết nên mới hỏi, bác nào biết cụ thể thì hướng dẫn ạ:)

edmundo2203

PC mà dùng Win7 thì việc kết nối giữa các máy với nhau đã là việc khó rồi nói chi là kết nối với HD2.

Nguyenson318

Ý của bạn là máy HD2 có thể truy cập vào máy tính và copy dữ liệu vào/ra?? Nếu thế thì bạn làm như sau:
1. Cài FTP server trên máy tính: có thể cài chương trình sau đây:
https://www.ohloh.net/projects/filezilla/download?filename=FileZilla_Server-0_9_35.exe
cấu hình user, thư mục share.

2. Cài FTP client trên HD2: cài chương trình sau đây:
http://www.4wce.com/ftp.cab
cấu hình server (máy tính), user

=> connect &...
Good luck!!

Bác hướng dẫn cụ tỷ 1 tý nữa, chẳng hạn như cách cài đặt cấu hình trên PPC như thế nào? Có cài cho PPC khác ngoài HD2 được không?

tuanhoa

Bạn chỉ cần kết nối wifi và dùng resco hoặc total commander là ok ngay mà

maiyeuemnn

Bạn chỉ cần kết nối wifi và dùng resco hoặc total commander là ok ngay mà

Với điều kiện trên PC phải share thư mục thì HD2 mới vô được, mà nếu qua wifi thì dùng luôn chức năng remote sẵn có của HD2 để truy cập vào máy tính rồi copy dữ liệu có phải nhanh hơn không

ducbinh94

Với điều kiện trên PC phải share thư mục thì HD2 mới vô được, mà nếu qua wifi thì dùng luôn chức năng remote sẵn có của HD2 để truy cập vào máy tính rồi copy dữ liệu có phải nhanh hơn không

nếu dùng resco thì pc phải share mới dùng dc. nhưng dùng remote lại phải đặt ip tĩnh. theo mình dùng resco đơn giản hơn, tốc độ copy cũng chấp nhận đc

ngominhson

Các bác lên google search phần mềm có tên là "v-mobile network browser". Em đang tìm nhưng chưa được bản full nên không up cho các bác, cái này có vẻ đúng nhu cầu của chủ topic.

ntuanlinh83

1. Bác có thể dùng Resco như trên thì phải share trên máy tính. Nhớ phải share full mới đủ quyền không chỉ đọc được thôi
2. Có pm wifi Remote Access nếu tôi nhớ k nhầm lấy từ Market (free luôn) dùng rất ổn. Trên PC nhập link vào browser.

Chúc bác tìm được giải pháp tốt nhất.