• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khả năng bắt sóng wifi của Imagio ?

chinmuoichin

Không biết máy hay phần mềm trên máy em bị lỗi gì nhưng con Imagio của em bắt tín hiệu sóng wifi kém lắm .
các vị trí trước đây em bắt sóng bằng Nokia và Iphone 3GS xài tốt mà bây giờ ở vị trí đó con Imagio không nhận thấy sóng . đứng gần modem wifi có 2-3m vẫn không fulll sóng .
Có cách nào khắc phục không ?

vinhkhanhit

Mình cũng đang dùng Imagio đây, Thấy wifi của nó cũng bình thường mà, ko có việc cách access point 2-3m mà ko full sóng.

mrducbao

Có cần setting thông số gì không ?

Chả phải setting gì bạn ạ, đó là do bộ phát WIFI mà bạn tiếp cận sóng sánh chưa ngon lành chứ mình dùng Imagio thấy Wifi hay GPRS đều cực mượt, nếu bạn connect ở điểm có sóng wifi mạnh mà thấy không ổn thì mới đáng bàn.

ppcuser

Em cũng thấy giống như bác, Imagio có vẻ bắt Wifi kém, chỉ Wifi thôi. Em tìm trên mạng và down về được phần mềm Activate WLAN 802.11 g, sau khi cài thì khả năng bắt sóng cải thiện hẳn, tốt hơn rất nhiều. Nếu bác chỉnh Power cho Wifi ưu tiên Performance thì sẽ tốt hơn nữa nhưng tốn pin. Bác muốn down thì nhờ anh Gúc là ra ngay, em không nhớ đường link nữa.

lampn

Của mình nhanh, 3 giây sau bắt được sóng wifi có protect password