• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục, lấy lại Code của máy

tuyenju

a e oi, e 4mat xong roi but gio may e chup anh va tai nhac ve ma vao phan galeri ko thay co va ko xem dc anh va nghe nhac duoc . vay la sao ha moi nguoi? giup e voi!

ocotien

HOT PHẦN MỀM TỰ ĐỘNG ĐỔI PASS VỀ 12345

Mở điện thoại nên điện thoại báo nhập pass,huặc khi thay sim mới điện thoại cũng bắt nhập pass,rồi một số bạn dùng chế độ khóa phím bằng pass(auto period)mà vì nhiều lý do khác nhau nữa mà ta không nhớ pass,biết pass của điện thoại.Làm thế nào để lấy lại pass rồi thay đổi pass về mặc định.V.V.Chẳng nhẽ lại phải mang ra tiệm unlock,chạy lại phần mềm.Nghe có vẻ lằng nhằng phức tạp qúa,máy trong thời gian bảo hành ma chạy lại phần mềm thì khác chi ta dùng hàng xách tay đúng không các bạn.Mình sin giới thiệu với các bạn một PM mới giải quyết được các vấn đề nêu trên việc phải làm của các bạn là tải về cài đặt vào máy là xong,sau đó ta khởi động lại máy nếu máy đòi nhập pass như trước nữa bạn cứ nhập 12345 là được,còn những máy dùng pass khóa máy khóa sim ta lấy thẻ nhớ ra mượn máy khác cùng đời máy cài pm này xong lấy thẻ lắp lại máy mình,mở máy nên nhập pass 12345 là xong,pm này tự động đổi pass về mặc định 12345,tư động khôi phục cài đặt gốc nữa.

Chỉnh sửa cuối:

NgTuong

Sao làm theo nguyên tắc của chủ topic nhưng vẫn là " core code " , khởi động làm lại cũng vậy . hjxhjx

skjnlove

bạn ơi, cho mình hỏi con N72 làm đúng thao tác mà tới khi nhập mã mới 12345 2 lần thì máy lại báo code eror. thanks !

saodoingoi142

Moderator
bạn ơi, cho mình hỏi con N72 làm đúng thao tác mà tới khi nhập mã mới 12345 2 lần thì máy lại báo code eror. thanks !

Để cho bạn làm nhanh chóng thì xin mời bạn hãy qua Topic này tham khảo qua rồi Down phần mềm này về PC giải nén xong rồi cài đặt trên máy.Sau khi làm xong bạn chỉ cần vào phần mềm đó kích hoạt lên để tìm lại mã Code cũ của máy nha!!!;;).
Sau khi có được mã Code cũ của máy rồi bây giờ bạn hãy vào trình của máy đến mục Security settings ---> Lock code để thay lại mã Code mình muốn nhé!!!;;)

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

bonghge

Gặp trường hợp trên không mở được máy mà cài pm thì làm thế nào được mọi người(khi khởi động máy nó bắt nhập pass ròi):(:(

saodoingoi142

Moderator
Gặp trường hợp trên không mở được máy mà cài pm thì làm thế nào được mọi người(khi khởi động máy nó bắt nhập pass ròi):(:(

Nếu vậy thì bạn hãy chọn cách Format máy bằng tổ hợp phím 4 ngón ấn cùng 1 lúc nhé!!!;;)

zinzinkute520

Làm như thế kia lẳng nhằng quá nhỉ .Các bác cứ dùng UNLOCKME cho em . Chỉ phải thao tác Options -> Unlock! ,đợi khoang 20hay 30s gì ý cho nó quét code .Có thê nhanh hhơn . Em đã test trên n72 cùi của em , cũng bị mất code . Hjhj .Chúc thành công !!! .Link nè các bác
http://www.freewaresymbian.net/nokia-n72-device-75/unlockme-download-6529.html

bonghge

Nếu vậy thì bạn hãy chọn cách Format máy bằng tổ hợp phím 4 ngón ấn cùng 1 lúc nhé!!!;;)
Hơ hơ,lâu rồi mh mới coi lại toppic này,mới bị dính chưởng,format bằng tổ hợp phím không mất pass được,đành phải chạy lại fw:D