• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc Phục Lỗi up 6% Ext Rom Treo

thekiet

Tin vui đây các bác ơi!
Sau khi dùng Rom của bác Phạm Quang bị lỗi Extended rom, up lại rom gốc cũng ko được, nếu chỉ up OS và Radio thui thì được nhưng máy khởi động chậm vông cùng, chạy hay bị treo (do extended rom vẫn là của bác PQ).
Mày mò mãi tui tìm được bản Rom này (WM6) up vào OK hết ko còn báo lỗi, máy chạy bình thường. Đặc biệt, đây là bản Rom mới của Albusaza gì đó, chạy rất mượt, nhanh và tính hợp một số soft thông dụng.
Nếu bác nào bị lỗi giống tui thì down về up thu coi.
Link đây:
http://www.4shared.com/file/35363782/b5b47f70/N-Touch_PP6MB.html?s=1

024134123

Tin vui đây các bác ơi!
Sau khi dùng Rom của bác Phạm Quang bị lỗi Extended rom, up lại rom gốc cũng ko được, nếu chỉ up OS và Radio thui thì được nhưng máy khởi động chậm vông cùng, chạy hay bị treo (do extended rom vẫn là của bác PQ).
Mày mò mãi tui tìm được bản Rom này (WM6) up vào OK hết ko còn báo lỗi, máy chạy bình thường. Đặc biệt, đây là bản Rom mới của Albusaza gì đó, chạy rất mượt, nhanh và tính hợp một số soft thông dụng.
Nếu bác nào bị lỗi giống tui thì down về up thu coi.
Link đây:
http://www.4shared.com/file/35363782/b5b47f70/N-Touch_PP6MB.html?s=1

Link die rồi bạn ơi. Cho mình xin lại link khác nha. Nếu media thì càng tốt

aliviss

em cung bi the nen khi up den pgan Extended rom thi em thao may roi bay h no do luon bat ko len nua roi.cac pro cuu em voi.

viendotu

mình đã lam được với con atom exec của minh rồi,sao mình gợi ý cho anh em mà bị xóa bài ? vậy thì chắc là không thể tham gia thảo luận nữa!

Chỉnh sửa cuối:

faithk47

Hôm nay tự nhiên nổi hứng nghịch các bản ROM thì bị lỗi này. Khi bị như vậy mình tháo pin ra có được không ạ?

TranMinhMan

Super V.I.P
Hôm nay tự nhiên nổi hứng nghịch các bản ROM thì bị lỗi này. Khi bị như vậy mình tháo pin ra có được không ạ?

Lỗi này trước đây mọi người cũng đã bị và bàn nhiều.
Bạn vẫn có thể up lại Rom khác với điều kiện:
- Sưu tầm down về vài bản Rom chuẩn, Rom Ship cho lành. (vì có thể khi up trở lại vẫn có Rom ko vượt qua được 6%)
- Up qua cáp USB kết nối máy tính. (vì khi bị tình trạng này bạn vẫn kết nối với PC qua USB được)
- Up Rom với ver All, nó giúp bạn load lại các thứ Bootloader, ExRom, Rom chuẩn hơn.
Chúc thành công!

faithk47

EM đã thử 4 bản ROM rồi nhưng cứ đến bước 3 là bị lỗi kể trên. Giờ em chỉ UP ROM thôi, còn cái Extended kia thì không cài. Màn hình nó cứ bị giật giật là sao vậy anh Minh Man?

TranMinhMan

Super V.I.P
EM đã thử 4 bản ROM rồi nhưng cứ đến bước 3 là bị lỗi kể trên. Giờ em chỉ UP ROM thôi, còn cái Extended kia thì không cài. Màn hình nó cứ bị giật giật là sao vậy anh Minh Man?

Chịu khó qua đây kiếm 1 bản có thể up lại toàn bộ các option đi bạn, như vậy thì mới có thể giải quyết triệt để vấn đề!

livelong

vấn đề này là chuyện bình thường, lí do là do cabble, đường truyền cable làm file gặp vấn đề khiến 6% là bị:
_Cable zin rất dỏm, hên là em dùng cable của máy ảnh nên việc bị lỗi này tầm 2 lần
_Trong khi uprom phải dể máy yên, không đụng, chạm dây; đảm bảo là dây gắn chặt vối PC và máy
>>>TEST kĩ lắm rùi<<<<

faithk47

okie. Thanks mọi người. Tối về mượn cái cáp của máy Canon nhà hàng xóm mí được. Bực vs cái vụ lỗi 6% này quá.