• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khoác áo mới cho Inbox của Windows Mobile!

Oxy

sao mình cài vào thì lại bị lỗi phong chử, làm sao để khắc phục vậy bạn?

Bạn có thể nói củ thể lỗi phông chữ như thế nào không??? Nếu bạn Load các file ở bài đầu tiên của chủ đề này thì mặc định của nó là font chữ Tahoma (đã được mặc định trong WM5.0) khó có thể gây ra lỗi Font chữ bạn ạ. Bạn có thể Up hình ảnh lỗi Font chữ cho mình xem được không? :|

Chỉnh sửa cuối:

theo_walcott_64

Mình cài vào mà máy cứ làm sao ý,nhập nhà nhập nhoàng,có lẽ máy bị lỗi,đành phải hard reset vậy!

vettau

@_Tôi cài vào thì dung BT nhưng mối tội là:nếu có tin nhăn dài thì cái ảnh không dài theo nội dung tin nhắn thành ra bị nửa xanh nửa trắng trông cứ ngồ ngộ!Oxi xem thế nào nhé

boo

VGA thì cần size hình là bao nhiêu zậy? em resize 640x588 hay 480x530 đều ko dc, hình hiển thị kì lắm

hooliganboy

WM6 (trên HCT Touch) làm được không bạn ơi? tks!

Cách khoác áo mới cho inbox này dùng được cho tất cả các máy từ WM5 trờ lên , bao gồm cả WM6 có HTC Touch nhé bạn . Mình đã test rất okê ............

ppccrazy

Đúng là rất đẹp! Hiện tại vẫn còn một điểm cần khắc phục. Đó là khi soạn thảo một SMS mới thì phần "To" và phần nội dung SMS vẫn bị các khoảng trắng (text box) chèn lên. Nếu có cách nào không hiện khoảng trắng lên thì quá tốt rồi!!!

redlion

VGA thì cần size hình là bao nhiêu zậy? em resize 640x588 hay 480x530 đều ko dc, hình hiển thị kì lắm

Mình dò tìm mải cho Exec cuối cùng mình dùng size 450x365 là dược bạn thử xem

pechjp

cái này có dùng đc cho dòng prophet k vậy???Pác phải viết rõ xem dùng đc cho các dòng nào chứ???Thanks

cái này có dùng đc cho dòng prophet k vậy???Pác phải viết rõ xem dùng đc cho các dòng nào chứ???Thanks

Nói rõ cho dòng nào để làm gì bạn nhỉ? phần mềm chứ đâu phải rom đâu, mà ở bên trên người ta đã nói rõ rồi mà! từ WM5->WM6

Cách khoác áo mới cho inbox này dùng được cho tất cả các máy từ WM5 trờ lên , bao gồm cả WM6 có HTC Touch nhé bạn . Mình đã test rất okê ............

xlive

Member
View attachment 28235 View attachment 28236

Đây bạn ơi, mình dùng WM6.0 bản PDAVIET1.0. Trước đây vẫn bình thường. Giúp mình với.:((

img.sender {
float: right;
border: 1px solid #00FF00; height:80; padding-left:4; padding-right:4; padding-top:1; padding-bottom:1
}

Bạn sửa lại dòng Img.sender như trên là dc cái lỗi này mình bị với os2s W06 mới up. lỗi này là do nó chọn hiện hình trong danh bạ 100% nên nó đẩy mấy dòng chữ chạy lung tung.
bạn có thể down bản mình chỉnh lại chữ in đâm và sửa lỗi này

cuongking

dùng cho màn hình VGA thì dùng hình có kích thước bao nhiêu là vừa vậy các bác, em dùng hình 240x320 thì vỡ hình, còn 480x640 or 450x 365 thì chỉ hiển thị được 1 phần và cũng vỡ hình luôn

Huycl2507

dùng cho màn hình VGA thì dùng hình có kích thước bao nhiêu là vừa vậy các bác, em dùng hình 240x320 thì vỡ hình, còn 480x640 or 450x 365 thì chỉ hiển thị được 1 phần và cũng vỡ hình luôn

Mình dò tìm mải cho Exec cuối cùng mình dùng size 450x365 là dược bạn thử xem

size 450 x 365

Chúc vui:D

vandinhle

Để thay đổi màu chữ trong mục soạn tin thì bạn mở file Compose_style.css rồi sửa dòng color: màu (black, blue....) tùy bạn! còn trong mục đọc tin cũng tương tự vậy thôi, bạn mở file read_style.css rùi sửa mục color
:)
Bạn Oxi,có cách nào để thay đổi kiểu chữ to lớn khi soạn tin nhắn khg bạn?mình đã đổi màu chữ được nhưng chữ lớn thì khg đuơc bạn oi.Giúp mình nhé .Thanks

Oxy

Bạn Oxi,có cách nào để thay đổi kiểu chữ to lớn khi soạn tin nhắn khg bạn?mình đã đổi màu chữ được nhưng chữ lớn thì khg đuơc bạn oi.Giúp mình nhé .Thanks

Bạn cũng làm tương tự như trên đó! Bạn mở file compose_style.css rồi thay đổi font: 10pt (12pt, 14pt.... tuỳ bạn :D) mặc định của nó là: font: 10pt Tahoma;

vandinhle

Bạn cũng làm tương tự như trên đó! Bạn mở file compose_style.css rồi thay đổi font: 10pt (12pt, 14pt.... tuỳ bạn :D) mặc định của nó là: font: 10pt Tahoma;
Bạn Oxi,mình đã làm theo sự hd của bạn nhưng kg được ban ơi,chỉ có các chữ : From(text Mesages) To thì hiện chữ lớn ,còn ký tự nhập vào thì nhỏ không thấy thay đổi,xin bạn chỉ cụ thể hơn .Thanks

Mercury

@Oxi: Mình mới dùng PPC nên không rành lắm. Làm sao mình mở được file compose_style.css vậy hả bạn? Mình vào File Explorer nhưng không tìm thấy... (?) Bạn chỉ cụ thể cho mình với nhe. Cám ơn bạn nhiều. :)

horkbajir

bác phải dùng Resco rồi mở với 1 trình soạn thảo nào đó hoặc copy ra PC rồi mở với 1 cái editor vd như Word Pad chẳng hạn