• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khởi động lại chương trình Offline tại Ninh Giang vào ngày 19/8/2012

khong_co_ai

Active Member
Theo tinh thần chung và sau khi trao đổi, tôi chính thức chốt lịch chọn ngày Chủ nhật, 19/8/2012 CLB PDAVIET HD sẽ tổ chức chuyến dã ngoại về đất Ninh Giang
Sơ bộ chương trình:
Buổi sáng:
Anh em ở Hải Dương tập trung tại 31 Chi Lăng để 8h tiến hành xuất phát.
Về Ninh Giang anh em tập trung tại nhà Hiển sau đó đi thăm Đền Tranh.
Sau khi đi thăm đền Tranh về ta tiến hành về thẳng Thị trấn Ninh Giang để thưởng thức các món đặc sản của Ninh giang -> cà phê, hát hò
Buổi chiều:
Anh em có nhu cầu "thăm nhà vườn" hay giao lưu tiếp ta lại đi tiếp
Chương trình tạm thời vậy, anh em có ý kiến gì bổ sung xin cho ý kiến ạ.

================
MỘT SỐ THÔNG TIN VỀ ĐỀN TRANH

Đền thờ vị thủy thần Quan lớn Tuần Tranh, từ lâu đã là điểm du lịch tâm linh nổi tiếng của ngành Du lịch Hải Dương. Trải qua nhiều lần di chuyển địa điểm nhưng đền còn lưu giữ được những nét cổ kính, bảo tồn được nhiều đồ thờ tự có giá trị. di tích lịch sử tại Ninh Giang Hải Dương thờ Quan Đệ Ngũ Tuần Tranh, người ta nghĩ ngay đến di tích lịch sử cấp quốc gia Đền Tranh thuộc thôn Tranh Xuyên, xã Đồng Tâm (Ninh Giang). Đền Tranh là nơi lưu giữ nhiều hiện vật có giá trị lịch sử, văn hóa, nghệ thuật như: Tượng quan lớn Tuần Tranh bằng đồng nặng 200kg, 4 tượng tứ trụ bằng đá, bát hương, đỉnh đồng, hạc đồng, cuốn thư, bia đá…Đền Tranh một năm có ba mùa lễ tiết, trong đó có hai mùa lễ hội. Kỳ thứ nhất, tổ chức từ ngày mồng 10 đến 20/2 (âm lịch), trọng hội vào ngày 14. Kỳ thứ hai, từ ngày mồng 10 đến 20/8 (âm lịch), trọng hội là ngày 22. Trong đó, lễ hội vào tháng 2 có quy mô rộng lớn, thu hút đông đảo du khách thập phương về thắp hương, cầu phúc. Ở bất kỳ mùa lễ hội nào, luôn thu hút đông đảo du khách thập phương về dự hội, bởi lễ hội có quy mô rộng lớn với nhiều hoạt động văn hoá đặc sắc. Những ngày bình thường, đền cũng luôn thu hút đông đảo du khách vãn cảnh đền.

=======================================

Chỉnh sửa cuối:

kdv2108

Active Member
Chú Long , chú Dũng, Mèo con, chú Tuấn...đâu hết rồi?
Các chú đợi anh ở văn phòng 31 CL nhé.Đi giải ngố tý:))
Sáng mai anh có việc ở HD,chiều đi Nam sách.Đội hình TPHD có gì ko nhỉ?

khong_co_ai

Active Member
Ko có em à. có người ghét em rồi này, cho em đi giải ngố với anh ơi.

khong_co_ai

Active Member
Ko có em à. có người ghét em rồi này, cho em đi giải ngố với anh ơi.

tadysnb129

Em cũng muốn đi lắm chứ để em sắp xếp lịch xem ntn sẽ thông báo hix.............

PhamHien

Chú Dũng lâu lắm rồi toàn "ngoại tuyến" nhỉ! Bớt chút tgian về NG nhà anh chơi đi!

khong_co_ai

Active Member
Em cũng muốn đi lắm chứ để em sắp xếp lịch xem ntn sẽ thông báo hix.............
Chú Dũng dạo này toàn onwork, onhome... thôi, cầu lông cũng lười ko thèm chơi. Hy vọng và mong chú thu xếp công việc ổn thoả để có mặt cùng anh em.
Thân!

khong_co_ai

Active Member
Chú Dũng dạo này toàn onwork, onhome... thôi, cầu lông cũng lười ko thèm chơi. Hy vọng và mong chú thu xếp công việc ổn thoả để có mặt cùng anh em.
Thân!

khong_co_ai

Active Member
Đang nói chuyện sáng mai có gì ko, để anh còn tính.Hic
(Ý nói trưa mai=)))
Bác lên HD mà em ko bận thì chẳng có lý do gì ko tiếp bác được. Thấy em ko có trong danh sách điểm danh của bác nên hơi tủi thân thôi.

kdv2108

Active Member
Bác lên HD mà em ko bận thì chẳng có lý do gì ko tiếp bác được. Thấy em ko có trong danh sách điểm danh của bác nên hơi tủi thân thôi.
Anh chỉ nhắc những người ko có trong bài 1.Chú mà còn phải nhắc thì chuyển PDAVHD thành PDAV
TM.

khong_co_ai

Active Member
Het ng dang ky roi sao? Chua oi. Ben chem gio thi noi nhu "phong than" , gio thi chang thay dau
Bac Diệp lên câu em fát nhé.

Chỉnh sửa cuối:

mrlingling

Active Member
kinh các bác chém ác liệt quá ^^.... trâu xáo khế đúng là món ăn tinh tế nhưng chắc e k ăn đâu, e lỡ kể với vợ rồi, ăn là ngủ salon :))

khong_co_ai

Active Member
kinh các bác chém ác liệt quá ^^.... trâu xáo khế đúng là món ăn tinh tế nhưng chắc e k ăn đâu, e lỡ kể với vợ rồi, ăn là ngủ salon :))
Đúng là chú toàn ăn loại cao lương mỹ vị quen rồi, thưởng thức món này là thưởng thức văn hoá ẩm thực NG đó. A chỉ sợ chú ăn xong rồi nghiện mất thôi.

PhamHien

he...he...Ở bên Nhật ấy, nó đang điều tra cái vụ tự cắt và nấu súp ''lươn nhà" cho thực khách xơi. Vậy mà ở mình thì cái của con trâu vẫn bị cắt và xáo hằng ngày cho nhiều ông có tiền ăn...He..he...