• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không boot được M650.

petitprince

Mình có một máy M650, dùng ROM Aji_1.5 . Hôm vừa rồi mình tắt nguồn rồi sau đó khởi động lại nhưng nó chỉ khởi động lên màn hình xanh lá cây của windows mobile rồi treo luôn. Mình chờ rất lâu mà nó vẫn không hoàn tất việc khởi động.
Mình cố thử dùng synchronize để cài lại ROM của bác Tom nhưng vì không vào được win mobile nên chương trình synchronize không nhận được máy. Bây giờ, M650 của mình trở thành cục gạch :(
Có ai biết cách xử lý vụ này, chỉ giúp mình với.
Chân thành cảm ơn.

binhminhmuon

Máy bác đã unlock chưa nhỉ?giờ thử HR lại xem nếu không được thì đưa máy về boot và up lại bản rom cũ,hoặc cứ thế mà up cũng được, ngày trước mình bị chết em P3 cũng không vào được win nhưng up bản gốc vào là lại ok ngay.
Còn nếu máy bạn đã unlock mà tự nhiên lại bị thì mình chưa bị bao giờ nên không biết,:-?? à một lần nó không lên gì,ko cả vào đc win luôn mang ra hiệu câu lại nguồn lại được

petitprince

Máy mình dùng forfait của Orange. Hiện giờ vẫn chưa unlock sim, tức không dùng sim của các hãng khác được.
Khi mình cài bản Aji, mình nghĩ là mình đã dùng artemis uspl để nâng cấp Rom.
Hiện giờ máy mình không connect được với Microsoft ActiveSync nên mình không thể nào cài Rom lại.
Để mình đưa ra cửa hàng xem thử. :(
Thanks binhminhbuon