• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không cài App vô iPhone được

tuilasonic200

Em dùng cái iphone 3G. Đợt trước em cài app vô iPhone vẫn được nhưng sau khi em mang nó ra tiệm fix cái lỗi chụp hình mà ko lưu lại thì bây giờ em ko cài app vào được nữa.
iTunes nó cứ kêu là: The application "<tên app>" was not install on the iPhone "<tên iPhone>" because it could not be verified.
Em dùng firmware 2.2 :-?? :-?? :(( :( :-/

tigerer

lỗi này theo mình biết là do chưa cài Mobile installation. CÀi đi rùi xem tình hình ra sao rùi mần tiếp. Bạn nói chung chung không biết thế nào mà mò giùm bạn được, keke.
Chúc Vui

ThAngNgO_

Em dùng cái iphone 3G. Đợt trước em cài app vô iPhone vẫn được nhưng sau khi em mang nó ra tiệm fix cái lỗi chụp hình mà ko lưu lại thì bây giờ em ko cài app vào được nữa.
iTunes nó cứ kêu là: The application "<tên app>" was not install on the iPhone "<tên iPhone>" because it could not be verified.

mời bạn qua đây cài : MobileInstallation

zitacheung

Cũng giống như lỗi trên e cũng đã cài MI rồi, mà vẫn báo lỗi đó, có cách nào khắc phục k mấy Bác.

Zenki

Super V.I.P
Cũng giống như lỗi trên e cũng đã cài MI rồi, mà vẫn báo lỗi đó, có cách nào khắc phục k mấy Bác.
Máy bạn đang ở FW ver nào? Đã cài đúng MI cho đúng FW ver đó chưa?

longgiang81

Super V.I.P
MobileInstallation phải đúng với firmware, nếu cài thủ công bằng WinSCP thì phải Set Permissions 0777, Restart lại iPhone là đc, xong xuôi vào iTunes/AppStore rồi tải 1 ứng dụng free về và Sync là đảm bảo thành công.

tuanbreak

hình như bạn phải có 1 acc cua apple store. Bạn thử đăng nhập rồi sync lại xem.

zitacheung

Máy bạn đang ở FW ver nào? Đã cài đúng MI cho đúng FW ver đó chưa?

Em xài FW 2.2 đã cài MI 2.2 luôn, máy e là 3G unlock, khi cài game trên itunes cho free thì được mà cài game mình tự down về rồi double click thì nó là báo lỗi

Germaniteen

Em xài FW 2.2 đã cài MI 2.2 luôn, máy e là 3G unlock, khi cài game trên itunes cho free thì được mà cài game mình tự down về rồi double click thì nó là báo lỗi

Có lẽ game bạn down về là chưa có "thuốc" nên nó báo lỗi phải authorize account nữa thì mới được! Kiếm game đã thuốc mem đầy đủ mà down về nhé!

zitacheung

Có lẽ game bạn down về là chưa có "thuốc" nên nó báo lỗi phải authorize account nữa thì mới được! Kiếm game đã thuốc mem đầy đủ mà down về nhé!

Bác cho e xin mấy game có thuốc đi, e có xài ip còn gà lắm, mong được mấy Bác giúp đỡ. thanks