• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không cài được Android

b3nzQ

Mình đang dùng rom v46 của bác ancola66 và muốn cài Android...nhưng lần nào cài cũng máy cũng chỉ dừng ở màn hình đen có chữ htc xanh. vậy là máy bị sao vậy ai có thể giúp mình được không? Cám ơn các bác rất nhiều!!!

clarkht

Có thể bản android của bạn chưa có sẵn file data nên nó mất thời gian để tạo í mà( lần đầu thôi) kiên trì đợi nha, hoặc bạn chưa click vào file CLRCAD đã chạy haret rùi

mrducbao

Mình đang dùng rom v46 của bác ancola66 và muốn cài Android...nhưng lần nào cài cũng máy cũng chỉ dừng ở màn hình đen có chữ htc xanh. vậy là máy bị sao vậy ai có thể giúp mình được không? Cám ơn các bác rất nhiều!!!

Lần đầu mình cài cũng lăn tăn như bạn nhưng mà nếu mà hình đen và chữ HTC màu xanh là máy đang Boot vào Android đấy, chờ khoảng 5-7 phút là xong (tất nhiên trước khi chạy Haret.exe bạn phải click để chạy CLRCAD.exe=> chạy cái CLRCAD.exe này nó không có biểu hiện gì nên cũng đừng lăn tăn, click vào nó xong thì click chạy Haret.exe )

Mình đang dùng Rom của bác Ancola và dùng Android ầm ầm, mỗi tội Pin của HD2 chạy Android quá kém :(

Lần đầu mình cài cũng lăn tăn như bạn nhưng mà nếu mà hình đen và chữ HTC màu xanh là máy đang Boot vào Android đấy, chờ khoảng 5-7 phút là xong (tất nhiên trước khi chạy Haret.exe bạn phải click để chạy CLRCAD.exe=> chạy cái CLRCAD.exe này nó không có biểu hiện gì nên cũng đừng lăn tăn, click vào nó xong thì click chạy Haret.exe )

Mình đang dùng Rom của bác Ancola và dùng Android ầm ầm, mỗi tội Pin của HD2 chạy Android quá kém :(

cho mình hỏi nếu như thẻ nhớ mà cài thêm folder nào vào thì sẽ ko chạy được android đúng ko bạn, và anhdroid chỉ dùng cho vui chứ đâu thể cài thêm game hay phần mềm nào cho android đúng ko, cảm ơn bạn và mong bạn giải đáp dùm,.

tuanbeck132

cho mình hỏi nếu như thẻ nhớ mà cài thêm folder nào vào thì sẽ ko chạy được android đúng ko bạn, và anhdroid chỉ dùng cho vui chứ đâu thể cài thêm game hay phần mềm nào cho android đúng ko, cảm ơn bạn và mong bạn giải đáp dùm,.

Android dùng rất hay, cài phần mềm tẹt ga....

Có thêm Forder cũng o sao (Music... Picture..)

Mình lần đầu cái Android cũng bị đứng ở HTC, cứ nghĩ máy o làm được.... Nhưng thửa được cái thẻ 4G Clâss6 thì mọi chuyện hoàn toàn khác....
Mình đã thử hầu hết các bản Android trên diễn đàn và ưng ý được mấy bản...
Thay đổi liên tục :D

gunnroseclose

cài thêm folder thoải mái.
Game, apps dùng tẹt ga luôn, cái gì cũng chơi được hết

b3nzQ

hix có khi nào là do thẻ nhớ không chứ mình để máy qua cả đêm mà nó vẫn cứ hiện lên mỗi cái màn hình đó (đã chạy file CLRCAD.exe) :( chán quá!!!

b3nzQ

thanks các bác mình đã cài được sau khi format thẻ nhớ...đã dùng được android vui quá ^^

clarkht

hix có khi nào là do thẻ nhớ không chứ mình để máy qua cả đêm mà nó vẫn cứ hiện lên mỗi cái màn hình đó (đã chạy file CLRCAD.exe) :( chán quá!!!

thẻ nhớ dỏm cũng ko cài đc bạn ạ, hoặc có cài đc cũng giật vì tốc độ đọc nó chậm, bạn cài đc là ok rồi :D

twantoan

đồng ý với vũ.Do thẻ mà nhiều người không biết như mình.lúc đấy chỉ muốn vất cái máy đi.:)).mình cũng đã từng bị như thế