• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không vào được Bootloader của ACER DX650?

lexuanha1974

các bác giúp em với em up bản rom Acer F900 WM 6[1].5-23509 vào ACER DX650 bây giờ bật lên nó trắng toát màn hình và không vào được Bootloader bác nào có kinh nghiệm giúp em với em xin cám ơn rất nhiều :((

PhamQuang

Manager
các bác giúp em với em up bản rom Acer F900 WM 6[1].5-23509 vào ACER DX650 bây giờ bật lên nó trắng toát màn hình và không vào được Bootloader bác nào có kinh nghiệm giúp em với em xin cám ơn rất nhiều :((

Bó tay với anh bạn !!! Acer DX650 và Acer F900 là 2 dòng máy tuy đều của Acer nhưng cấu trúc khác nhau. Bạn đã làm thí nghiệm có kết quả trên cả tuyệt vời.
Bây giờ phần Boot của DX650 hoàn toàn bị Update đè lên do vậy nó không thể Boot được.
Cách duy nhất thử là: hãy lấy temp.bin của ship ROM cho DX650.
- Copy temp.bin USBDLUpdate_Console.exe vào thẻ nhớ.
- Tắt máy.
- Giữ Power + Ghi âm rồi chọc Reset.

Nếu không được thì chỉ có cách mang đến BẢO HÀNH !!!

lexuanha1974

bác có cái temp.bin của ship ROM DX650 bác cho em xin một cái đúng là nghịch dại quá em cám ơn bác nhiều

PhamQuang

Manager
bác có cái temp.bin của ship ROM DX650 bác cho em xin một cái đúng là nghịch dại quá em cám ơn bác nhiều

Tải Ship ROM cho DX650 ra, chạy mà lấy temp.dat, sau đó đổi đuôi *.dat thành *.bin mà thử thôi.

PhamQuang

Manager
cho em hỏi dòng này đã có bản rom 6.5 chưa bác sao cái hàng này nó độc thế

Cũ và yếu như X500 mà còn có thể làm WM6.5 thì DX650 tại sao lại không?
Quan trọng là máy chắc chất lượng "quá tốt" cho nên ít người sử dụng cho nên không ai làm WM6.5 mà thôi.

mynuong

các bác cho em hỏi em muốn khôi phục cài đặt gốc của acer dx650 bằng phím cứng thì làm thế nào?