• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHU VỰC BÀI, CHỦ ĐỀ KHÔNG HỢP LỆ

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Đây là nơi chứa các bài viết không hợp lệ do người viết bài vi phạm quy định về post bài: Post sai chỗ, không dấu, toàn chữ hoa, bài đã được trả lời, SPAM, lăng mạ người khác,...
Riêng các bài SPAM liên tục sẽ bị xoá vĩnh viễn ngay lập tức mà không thông qua chủ đề này.

Trong vòng 7 ngày, người viết bài có quyền khiếu nại, thắc mắc lên các ĐHV phụ trách trực tiếp để biết lý do tại sao bài viết bị xoá hoặc kiện ra Toà án.

Hết thời hạn khiếu nại, mà không có khiếu kiện, thắc mắc gì thì các bài viết này sẽ được xoá vĩnh viễn.

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Dorucenka SMS! Phần mềm báo tin nhắn đây!

Khi mình gửi tin nhắn đi, thông thường các máy O2 ko có Report Message giống như các máy của Nokia, SS, ... Tức là mình chỉ biết là tin nhắn ỏ máy mình đã gửi đi, còn ko biết là máy bên kia đã nhân được tin nhắn của mình hay chưa???
Đây là phần mềm giúp bà con giai quyết vấn đề đó! Phần mềm này rất nhẹ, chưa đến 1kb, nên các bác cài vào bộ nhớ máy nhé!
Ủng hộ thì thanks 1 cái cho anh em mát mặt nhé!

Last edited by a moderator:

vntrueloves

Cần gì phải cài chương trình gì, bác cứ vào message option, tích vào ô: Request delivery option là nó báo khi máy người nhận đã nhận được message mình gửi.

wasabi2702

Cho mình hỏi về Soft PPX

trong mục ứng dụng cơ bản cho PPC, mình thấy có chương trình PPX nhưng ko biết tìm theme của nó ở đâu (theme như trong hình), giúp với !!!!!!

rgvbaoxan

giúp đỡ người mới ! sorry mấy mod nha

a e nào có chương trình xem phim Coreplayer , cho mình xin bản ổn định để dùng nha. Mình có cài 01 bản nhưng bây giờ khi vào nó lại đòi mã số , mình thấy không xài được nên remove nó rồi, anh em nào có bản ổn định cho mình xin ! Thanks

Chỉnh sửa cuối:

tunhan

xin sofl cài bàn phím to .

mình cần xin pm có bàn phim to cho O2 Zinc để dễ nhắn tin = ngón tay , bàn fím đứng chứ đừng nằm ngang nhé ( mắc công fải xoay màn hình )

kilua

Hỏi về soft basic4ppc

Có ai dùng qua basic4ppc chưa? Soft này hỗ trợ viết ứng dụng cho PPC ngay trên PPC. Bác nào có *** bản v6.30 thì cho em với, cả các thư viện nâng cấp nữa. Ai chưa biết thì vô trang chủ nó xem http://www.basic4ppc.com

mikhang

Opera Mobile 9.5 beta

Opera Mobile 9.5 beta vừa đươc giới thiệu trên trang opera:
http://www.opera.com/products/mobile/
Chương trình chỉ dàng cho Touchscreen (Touchscreen-based devices only)
Dowload ở đây: http://www.opera.com/download/mobil...51b1.gif&extra=Touchscreen-based devices only
Tôi đã dùng thử (trên con HTC Touch II), rất tuyệt. Tốc độ nhanh, các phím chức năng ẩn hiên tự động. Có khả năng mở nhiều Tab. .... Các bác thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

ducyeu

Vấn đề khẩn cấp về việc vào Internet

Em đang dùng O2 Mini Pro, ROM TNT WM6.1
Hôm qua em cắm O2 vào lap qua cổng USB thì thấy con O2 duyệt Web ngon lành, ko hiểu vì sao (chắc do được nối với máy tính)
Nhưng đến chiều nay, khi mang ra wifi thì có 1 vấn đề lớn: máy vẫn bắt đc wifi, thậm chí sóng chạm vạch Good, nhưng khi vào web (bằng cả IE lẫn Opera) thì báo là Cannot locate remote server!
Giờ ko biết fải làm như nào:((
Có ai cứu em ko thì mai em chết:((

TuanQuang

việc truy cập web trên ppc thông qua active sync ( với đk PC đang có net) là chuyện bình thường bạn ơi. của bạn thì mình nghĩ chuẩn của wifi và chuẩn của máy bạn là ko tương đồng với nhau, có thể modern là chuấn G còn máy bạn là chuẩn B thôi. bạn có thể đem sang quán cafe nào có wifi để test xem sao nhé

ducyeu

Bạn ơi trc đấy mình vẫn vào wifi ở thư viện bình thường, xong tối về lướt web bằng active sync nên sáng hôm sau lên thư viện lại ko vào đc wifi nữa:((
Bây giờ có cần chỉnh thông số hay như nào cứu mình với:((

ducyeu

Trời ơi gấp quá ai cứu em với, bác nào cho em số đt hoặc Y!m em ll để hỏi đi

gia_kien168

giúp e con O2 Xda IIs này với các anh ơi

sau khi e upRom nó lên WM6.0 thi nó không bung đc mấy cái pm đuôi .CAB và .exe nữa .khi bung ra thì nó báo ;íntallation of SpbPocketPlus4.arm.cab was unuccessful .vậy là nó bị sau vấy mấy anh?

ducyeu

Vấn đề cực gấp gáp về việc vào Internet

Em đang dùng O2 Mini Pro, ROM TNT WM6.1
Hôm qua em cắm O2 vào lap qua cổng USB thì thấy con O2 duyệt Web ngon lành, ko hiểu vì sao (chắc do được nối với máy tính)
Nhưng đến chiều nay, khi mang ra wifi thì có 1 vấn đề lớn: máy vẫn bắt đc wifi, thậm chí sóng chạm vạch Good, nhưng khi vào web (bằng cả IE lẫn Opera) thì báo là Cannot locate remote server!
Giờ ko biết fải làm như nào
Có ai cứu em ko thì mai em chết:((

Em ko biết post vào đâu là hợp lệ, Mod cho em nhờ đi:((

Status
Không mở trả lời sau này.