• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHU VỰC DÀNH RIÊNG CHO CÁC COOKER ROM

ngochoangimsat

Diễn đàn này giờ mod đi kiếm tiền hết rồi! buồn quá, muốn hỏi mà chả bít hỏi ai nữa

NguyenTu

Super V.I.P
Mình có 1 số thắc mắc mong các MOD giải thích cho mình với:

1. Tại sao mỗi Rom sau khi up lại có Ram và Storage khác nhau, có 1 số Rom đã add thêm vài ứng dụng nhưng free Ram vẫn lớn hơn những Rom ko có soft nào cả.
2. Tại sao một số Rom lại có lỗi như: Camera không mở được, ko nhận thẻ nhớ... nguyên nhân này là do đâu, có phải do lỗi để sai đường dẫn trong initflashfiles.dat
3. Cook lại từ bản ROM khác có phải là thêm, bớt ứng dụng của bản Rom cũ còn build trên bộ kitchen là làm lại toàn bộ Rom không, và bộ Kitchen là cố định cho mỗi dòng máy hay là liên tục phát triển, các dòng máy có thể lấy của nhau.
Và mình mong muốn bác nào đã thành thạo trong việc build hay cook Rom có thể viết bài hướng dẫn thật chi tiết cho các newmem như mình tập làm chứ các bài viết trên PV chỉ là bước đầu trong việc cook ROm còn nếu liên lạc trực tiếp với các Mod thì sợ rằng các Mod rất bận rộn. PV là đứa con tinh thần nhưng trên hết các Mod còn phải lo cho gia đình mình trước chứ:p
Thân mến. Chúc các Mod luôn mạnh khỏe

Bạn chịu khó đọc sẽ thấy, bắt đầu từ đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=20392

PS: Tự tìm hiểu mới sẽ thấy nhiều cái hay

NguyenTu

Super V.I.P
-Vẫn là bản hướng dẫn cook rom "Kinh điển" của Mob Tomcodon và Man PhamQuang:(:(:-/..hic...
-Tự tìm hiểu mày mò chắc BA của em trâu bò mấy rồi cũng hóa cục sắt mà thôi:(:(

yên tâm đi, BA khó chết lắm

Medkid

-Vẫn là bản hướng dẫn cook rom "Kinh điển" của Mob Tomcodon và Man PhamQuang:(:(:-/..hic...
-Tự tìm hiểu mày mò chắc BA của em trâu bò mấy rồi cũng hóa cục sắt mà thôi:(:(

vào được khu vực VIP mới thấy được các hướng dẫn mới hơn.

masieu_return

Chào cả nhà, e đang có cái PNA dùng win CE, e muốn cái wm vào? Ai có thể làm dc ko a, e trả công xứng đáng.

Bác nào làm dc contact nhé: Yahoo:sieu17

Tks

có cách nào tách bỏ phần radio ra khỏi rom không anh

Radio và Rom là 2 phần riêng biệt không liên quan gì đến nhau, nếu muốn upRom mà không up Radio ta có thể xóa phần Radio đi. Bạn nên tìm kiếm chứ không nên post vấn đề đó ở đây nhé. Chúc vui;)

thanhcong27

các anh cho hỏi, em muôn thêm file office vào bản rom, vì rom chưa có, em dùng wince cab manager mở file office.cab ra copy vào file dumb mà mình giải nén rom ra, còn phải làm gì nữa vì em up rom ma em cook như thế chằg thấy office đâu cả

xuandung11a2

Well-Known Member
File office nằm ở trong thư mục windows đấy bạn à,file .exe.Nhưng bạn muốn đưa shortcut của nó vào 1 thư mục trong programs (chẳng hạn thư mục office)thì phải chỉnh sửa file initflashfiles.dat cơ (cái này chắc hơi rắc rối) rồi chạy build rom.bat .Mình chỉ biết thế thôi,có gì sai sót mong các mob và mọi người thông cảm:)

thanhcong27

File office nằm ở trong thư mục windows đấy bạn à,file .exe.Nhưng bạn muốn đưa shortcut của nó vào 1 thư mục trong programs (chẳng hạn thư mục office)thì phải chỉnh sửa file initflashfiles.dat cơ (cái này chắc hơi rắc rối) rồi chạy build rom.bat .Mình chỉ biết thế thôi,có gì sai sót mong các mob và mọi người thông cảm:)

bạn có thể nới rõ hơn không, mình cũng biết phải co shortcut nhưng không biết thêm như thế nào, bạn có thể thêm đường dẫn cho mình không? cám ơn bạn nhiều

thanhcong27

ví dụ như thế này Directory("\Windows\Start Menu\Programs\Games"):-File("icon.lnk","\Windows\gamesico.lnk") có phải không, nhưng là office thì tạo shorcut kiểu gì được

xuandung11a2

Well-Known Member
ví dụ như thế này Directory("\Windows\Start Menu\Programs\Games"):-File("icon.lnk","\Windows\gamesico.lnk") có phải không, nhưng là office thì tạo shorcut kiểu gì được
Hay là đầu tiên bạn cài file office.cab (chẳng hạn) lên ppc đi,copy toàn bộ file trong ổ cài đặt soft đó (trong my device\storage card\programs\office chẳng hạn-nếu cài trên thẻ)qua pc và vào dump,shortcut thì lấy các file .lnk trong ppc ý( ví dụ trong trong windows\start menu\programs\office )rồi cũng cho nốt vào dump, sau đó chỉnh sửa file initflashfiles.dat bằng notepad (mình có chỉnh sửa nhiều lần file này rồi, dùng winhex save rồi nhưng ko lần nào thành công thế mới đau -up toàn trắng màn,may mà BA của mình trâu bò nếu ko thì cũng hồn bay phách lạc từ lâu rồi:):D:)).cái này phải tìm hiểu kĩ bạn à)
rồi chạy file build rom là xong .
Còn nếu bạn muốn "ăn sổi"-ko muốn động đến file initflashfiles.dat thì chỉ cần cho hết các file cần thiết vào dump ,rồi chạy file build rom là ok,rom mới vẫn có các file mà bạn cho vào dump ,trong thư mục windows ấy ,copy hoặc lấy link các file .exe cho vào windows\start menu\programs là hoàn chỉnh thôi:D
Mình chỉ biết thế thôi,có gì sai sót mong mọi người chỉ bảo.
-P\S:Bro dùng máy gì vậy:D?

thanhcong27

Hay là đầu tiên bạn cài file office.cab (chẳng hạn) lên ppc đi,copy toàn bộ file trong ổ cài đặt soft đó (trong my device\storage card\programs\office chẳng hạn-nếu cài trên thẻ)qua pc và vào dump,shortcut thì lấy các file .lnk trong ppc ý( ví dụ trong trong windows\start menu\programs\office )rồi cũng cho nốt vào dump, sau đó chỉnh sửa file initflashfiles.dat bằng notepad (mình có chỉnh sửa nhiều lần file này rồi, dùng winhex save rồi nhưng ko lần nào thành công thế mới đau -up toàn trắng màn,may mà BA của mình trâu bò nếu ko thì cũng hồn bay phách lạc từ lâu rồi:):D:)).cái này phải tìm hiểu kĩ bạn à)
rồi chạy file build rom là xong .
Còn nếu bạn muốn "ăn sổi"-ko muốn động đến file initflashfiles.dat thì chỉ cần cho hết các file cần thiết vào dump ,rồi chạy file build rom là ok,rom mới vẫn có các file mà bạn cho vào dump ,trong thư mục windows ấy ,copy hoặc lấy link các file .exe cho vào windows\start menu\programs là hoàn chỉnh thôi:D
Mình chỉ biết thế thôi,có gì sai sót mong mọi người chỉ bảo.
-P\S:Bro dùng máy gì vậy:D?

mình cũng nghĩ như bạn. nhưng khi build rom , up rom xong ppc vẫn chưa chạy được các file office, chưa đọc được văn bản, như vậy là sao nhỉ, đã copy tất cả các file lấy ra từ file cab :(:)(:)((

xuandung11a2

Well-Known Member
Sao bạn ko cài luôn file cab mà lại cho vào rom làm gì cho nó ỳ ạch và phức tạp thêm?:D Chắc khó mà tự mày mò được bạn à,phải nhờ các mob chuyên build rom chỉ bảo tận tình thôi ( nhưng dạo này các mob nhà ta bận quá hay sao ý).Dòng Hermes thì bạn có thể hỏi các mob chuyên về bên ấy như mob Dvha79_ddt...

thanhcong27

mình đã biết tạo shorcut, vao chỉnh file resitry, nhưng có điều là tại sao không thể chuyển từ boot.rgu thành Default.hv được, dù là file gốc, chỉ chuyển từ Default.hvthành .Rgu. nhưng không chuyển ngược lại được. báo lỗi không biết tại gì nữa. có ai biết khồng

Chỉnh sửa cuối: