• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực thắc mắc, yêu cầu về theme

kiet_xu

xin chào mọi người, ai đó có thể giúp mình làm cách nào để cái smartphone của mình chạy được hình nền động ko? mình tải hình động rồi cài làm hình nền nhưng nó ko chạy mà đứng im lìm à. có lẽ là cần phần mềm gì chăng? mình đang dùng BenQ E72 WM6.0 standar. rất mong được phản hồi....

Bạn đã cài phần mềm Madbeetle Homescreen Animation Plugin vào máy chưa

dinhtrung

Bạn đã cài phần mềm Madbeetle Homescreen Animation Plugin vào máy chưa
em cài Animation plug-in rồi, nhưng cái đó chỉ giúp chạy theme động thôi, mà theme động thì không phải cái nào cũng đúng ý mình, với lại tìm theme động khó lắm, nếu chạy hình nền động được thì sẽ rất dễ dàng để thay đổi hình nền theo ý mình, bác có cách nào giúp em đi.

anhmatphales

xin chào mọi người, ai đó có thể giúp mình làm cách nào để cái smartphone của mình chạy được hình nền động ko? mình tải hình động rồi cài làm hình nền nhưng nó ko chạy mà đứng im lìm à. có lẽ là cần phần mềm gì chăng? mình đang dùng BenQ E72 WM6.0 standar. rất mong được phản hồi....

thực sự đang đùng hdh s60v3 sang đổi sàng con motoQ9 đọc hoài ma ko hiểu gì hết . bạn nào biết tương tận xin chỉ giúp cách cài thame va game cho loại này với .cám ơn rất nhiều

kiet_xu

thực sự đang đùng hdh s60v3 sang đổi sàng con motoQ9 đọc hoài ma ko hiểu gì hết . bạn nào biết tương tận xin chỉ giúp cách cài thame va game cho loại này với .cám ơn rất nhiều

Theme dành cho SP thường hay gặp các định dạng sau:
- .cab; hme thì bạn chỉ cần copy và thẻ nhớ và click vào nó để SP tự cài
- Nếu down về là một thư mục (trong đó có file .xml) thì bạn di chuyển thư mục đấy vào bộ nhớ của máy storage/Application Data/Home sau đó vào settings->home screen để chọn theme tùy ý
- Nếu là .exe thì bạn cần có phần mềm active sync là phần mềm kết nối giữa PC và SP. Chạy file .exe trên PC của bạn, PC sẽ tự động cài đặt cho SP (nhớ là phải kết nối PC với SP trước)
Còn game thì thường gặp các định dạng .cab và exe thì bạn làm tương tự ở trên. Có 1 số trường hợp game và soft là định dạng .exe nhưng không cài được trên PC thì bạn di chuyển vào trong thẻ nhớ và chạy trực tiếp file đó bằng SP. Những trường hợp này khi download về thường file đó nằm trong 1 folder (di chuyển cả folder)

anhmatphales

Theme dành cho SP thường hay gặp các định dạng sau:
- .cab; hme thì bạn chỉ cần copy và thẻ nhớ và click vào nó để SP tự cài
- Nếu down về là một thư mục (trong đó có file .xml) thì bạn di chuyển thư mục đấy vào bộ nhớ của máy storage/Application Data/Home sau đó vào settings->home screen để chọn theme tùy ý
- Nếu là .exe thì bạn cần có phần mềm active sync là phần mềm kết nối giữa PC và SP. Chạy file .exe trên PC của bạn, PC sẽ tự động cài đặt cho SP (nhớ là phải kết nối PC với SP trước)
Còn game thì thường gặp các định dạng .cab và exe thì bạn làm tương tự ở trên. Có 1 số trường hợp game và soft là định dạng .exe nhưng không cài được trên PC thì bạn di chuyển vào trong thẻ nhớ và chạy trực tiếp file đó bằng SP. Những trường hợp này khi download về thường file đó nằm trong 1 folder (di chuyển cả folder)
vậy mình làm sao có thể biết thame đó là thame dùng cho máy mình . mình đang muốn nâng cấp cho con q9h của mình thành win 6.1 bạn có thể giúp mình đc ko ??> mình tìm mãi trong diễn đàn mà ko biết cách cũng các pm cần thiết để up lên 6.1 . bạn giúp mình nhé , một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều vì nút thanhks vẫn chưa đủ .

kiet_xu

Bạn phải xem loại màn hình mà themes đó tương thích. VGA, QVGA, QVGA Landscape...Bạn dùng Q9H thì máy của bạn là màn hình QVGA Landscape (màn hình nằm ngang) vậy bạn có thể down các theme dành cho loại màn hình này. Còn Q9H hiện nay mình vẫn chưa rõ ROM con này thuộc dòng nào nên chưa thể hướng dẫn bạn up lên WM6.1 được

anhmatphales

Bạn phải xem loại màn hình mà themes đó tương thích. VGA, QVGA, QVGA Landscape...Bạn dùng Q9H thì máy của bạn là màn hình QVGA Landscape (màn hình nằm ngang) vậy bạn có thể down các theme dành cho loại màn hình này. Còn Q9H hiện nay mình vẫn chưa rõ ROM con này thuộc dòng nào nên chưa thể hướng dẫn bạn up lên WM6.1 được

thuộc dòng nào ? vậy nó không phải dòng motrola sao ? có lẽ do ít người sử dụng q9h quá nên mình tìm mãi ma ko có hướng dẫn cụ thể đc . một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều .

kiet_xu

thuộc dòng nào ? vậy nó không phải dòng motrola sao ? có lẽ do ít người sử dụng q9h quá nên mình tìm mãi ma ko có hướng dẫn cụ thể đc . một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều .

Motorola chỉ là tên thương hiệu của sản phẩm. Ví dụ như O2 XDA IQ và Dopod 577w là tên của 2 thương hiệu khác nhau nhưng nó cùng chung 1 dòng sản phẩm được gọi là HTC Tornado

trucza

Bác kiet_xu cho hỏi em sài s620 dow theme CardWheelVista của Bác về giải nén ra dc thư mục CardWheelVista chứa hình thì phải remove thư mục đó vào đâu để set dc Home ạh?

kiet_xu

Bác kiet_xu cho hỏi em sài s620 dow theme CardWheelVista của Bác về giải nén ra dc thư mục CardWheelVista chứa hình thì phải remove thư mục đó vào đâu để set dc Home ạh?

Nếu down về là một thư mục (trong đó có file .xml) thì bạn di chuyển thư mục đấy vào bộ nhớ của máy storage/Application Data/Home sau đó vào settings->home screen để chọn theme tùy ý
Cách hướng dẫn cài theme mình đã post bài ở trên đó. Bạn xem lại nhé

dothanhtrang

Bác nào có theme màn hình vuông 320x320 cho em xin với cụ thể là máy samsung B7330, em xem trong diễn đàn toàn màn hình ngang thôi không cài được, đã thử màn hình QVGA nhưng cũng không được

demonrosso

Em mới dùng HTC DASH3G , theme trong topic nào sẽ phù hợp với dòng máy của em.