• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft!

Status
Không mở trả lời sau này.

gai

Well-Known Member
mình đã tham khảo bài của tiny rồi nhưng đau có thấy nói là ACM xung đột với smartmovie đau bạn. không biết cài bản smartmovie khác có hết không nhỉ. hay là cài ACM bản khác.hixx :((

Kojiro

Super V.I.P
mình đã tham khảo bài của tiny rồi nhưng đau có thấy nói là ACM xung đột với smartmovie đau bạn. không biết cài bản smartmovie khác có hết không nhỉ. hay là cài ACM bản khác.hixx :((

Phức tạp :p Quăng hết phim đó vào X:/system, mỗi lần muốn xem thì mở CorePlayer lên vào đó mà mở lên. An toàn :)

stun

kojiro cho mình hỏi. hình như cái ADL và smartmovie 3.25 bị đụng hàng hay sao ấy, hôm qua cài cái ct smartmovie mình vào phần protect appications để khóa cái ứng dụng này lại. nhưng khi nhấp vào icon smartmovie vẫn mở được. ngặt cái là nó cứ play hoài không tắt được phải tháo pin mới gở ra được. bạn có cách gì giải quyết cái vụ này dùm mình với, chứ xem fim mà để khơi khơi ra như thế thì chết, nhà mình lại đông girl nữa..:p

Để tránh bị đụng, bạn ko cần phải dùng adl khóa smartmovie lại, dùng active File đặt thuộc tính ẩn (hidden) cho tất cả các film đó, rồi chỉnh open with là smartmovie là xong. Muốn xem film thì vào activefile xem, xem xong nhớ vào smartmovie scan lại thế là mất hết những film muốn ẩn, mà smartmovie thì công khai cho mọi người xem, để an toàn thì đặt pass cho activefile thế là xong. Còn ko thì xài core player, thiết lập list cho nó xong làm ẩn các film đó, dùng adl khóa core player lại, thế là xong.

gai

Well-Known Member
chậc. máy cách mà các bạn hướng dẫn thì nói làm gì nữa. đặt thuộc tính ẩn hiden hay quăng vào system thì mình biết rồi. nó hơi mất công các bạn ah. mỗi lần xem xong lại vào xplore và mỗi lần mở thì cũng vào xplore mất công quá . ý của mình là làm sao truy cập vào smartmovie nhanh hơn và lại khóa nhanh hơn mà không cần phải vào phần xplore ẩn hay hiện. chắc hết cách rồi. chịu khó thui. thanks mấy pác nhiều :O

MinhThang

Manager
chậc. máy cách mà các bạn hướng dẫn thì nói làm gì nữa. đặt thuộc tính ẩn hiden hay quăng vào system thì mình biết rồi. nó hơi mất công các bạn ah. mỗi lần xem xong lại vào xplore và mỗi lần mở thì cũng vào xplore mất công quá . ý của mình là làm sao truy cập vào smartmovie nhanh hơn và lại khóa nhanh hơn mà không cần phải vào phần xplore ẩn hay hiện. chắc hết cách rồi. chịu khó thui. thanks mấy pác nhiều :O

Chỉ có ADL là nhanh mà smartmovie thì không dùng ADL khóa đuợc.

quanghoa1812

emap tìm đường tốt nhưng tìm atm thì cùi bắp lắm ( chi tìm đc nh ACB, đông a và vietcome bank thôi), với lại nó cũng lâu update dữ liệu lắm. Hồi trước nghe nói có pm ATMfinder gì đó dùng để tìm vị trí các máy atm mà không biết giờ nó đã update dữ liệu chưa nhỉ

Tui thấy tra ATM trong KPD hoặc trong VnPhoneDir CE 2008 rất pro, mà dữ liệu cập nhật là rất mới. ( Bản KPD phải mua, còn bản VNPD CE 2008 thì bạn chỉ cần góp chút công sức là có thể sử dụng)- Đây là 2 phần pm tra cứu danh bạ điện thoại cố định, nhưng có thêm chức năng tra cứu ATM, xe buýt, karaoke, mã đt quốc tế và biển số xe

symbianhacker

Sao lưu danh bạ trên N73

Mình thấy bên S60v2 có phần mềm Sao lưu danh bạ rất hay mà bên S60v3 không thấy đâu cả. Ai có thì share cho mình với.

gai

Well-Known Member
cho mình hỏi cái chương trình pcsuite đụng hàng với cái nào nhỉ. không hiểu mình vừa cắm cáp điện thoại vào cổng usb là cái điện thoại tự nhiên trắng màn hình rồi máy tự động reset lại. giải thích dùm mình nhé. thanks. hix:(

MinhThang

Manager
cho mình hỏi cái chương trình pcsuite đụng hàng với cái nào nhỉ. không hiểu mình vừa cắm cáp điện thoại vào cổng usb là cái điện thoại tự nhiên trắng màn hình rồi máy tự động reset lại. giải thích dùm mình nhé. thanks. hix:(

Cài cái này vào để biết lỗi bạn nhé:

vivataba

ah mình có cài cái pm accelerometer tự xoay mà hình lần trước thì dùng đc sau lần mình format lại máy rồi cài lại thi nó chỉ hiện lên cái biểu tượng nhưng không sao vào đc để khởi động c.trình nó out ra luôn các bác giúp mình vụ này với :|

Kojiro

Super V.I.P
cho bức ảnh dạng mbm vào có được không anh

Bạn vào chuyên đề hack, có các bài hướng dẫn đó.

ah mình có cài cái pm accelerometer tự xoay mà hình lần trước thì dùng đc sau lần mình format lại máy rồi cài lại thi nó chỉ hiện lên cái biểu tượng nhưng không sao vào đc để khởi động c.trình nó out ra luôn các bác giúp mình vụ này với :|

Có thể Pm đó chạy trên nền Python, vì vậy ngoài Accele thì bạn cần cài python nữa.

q630666

Nguyên văn bởi MinhThang
Bạn đọc kỹ hướng dẫn cách up để tắt chuông, mình nhớ hình như là có mấy bước mà KJR đã hướng dẫn.

Em làm đúng theo hướng dẫn.vào star by movement mà up đt xuống nó vẫn kêu.truơt lên thì nó kêu ầm len.Bác đã test chưa.Thằng bạn em cũng bị thế.Cài kiểu gì cung chỉ đc mỗi cái báo đông.Giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
<<<<<<<

<<<< ko ai giup em cài Anti Tucth a?

MinhThang

Manager
Nguyên văn bởi MinhThang
Bạn đọc kỹ hướng dẫn cách up để tắt chuông, mình nhớ hình như là có mấy bước mà KJR đã hướng dẫn.

Em làm đúng theo hướng dẫn.vào star by movement mà up đt xuống nó vẫn kêu.truơt lên thì nó kêu ầm len.Bác đã test chưa.Thằng bạn em cũng bị thế.Cài kiểu gì cung chỉ đc mỗi cái báo đông.Giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
<<<<<<<
<<<< ko ai giup em cài Anti Tucth a?

Mình không có máy để dùng pm đó bạn à, chỉ thấy bài chỉ cho bạn thôi.:D

Status
Không mở trả lời sau này.