• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft.

Status
Không mở trả lời sau này.

kill24

Chắc có lẽ bàn phím của bạn khác rồi, bạn chọn thế này đi, mở Xplore/ Menu/ Tools/ Configuration/ select rồi tích vào.

sau khi làm theo hướng dẫn của bạn mình đã mở được các ổ khác. Thx :)

Đúng như mình đoán mà dòng E (E 63 của bạn) dùng bàn phím Qwenty nên ko dùng số 0 như các máy dòng N khác được,
Bạn nhấn phím shift "mũi tên lên, dùng để viết hoa hay gì gì đó" ròi ấn số 0 mới được, hoặc tương đương tool-> configuration.

Còn vấn đè để khỏi phải đợi 3s bạn vào đây làm theo hướng dẫn nhé:

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình làm theo hướng dẫn và đã không phải chờ 3s như lức trước nữa :)

còn về bàn phím thì bạn nói mình mới biết. Thảo nào khi mình dùng một số phần mềm khác như emap chẳng hạn khi ấn các số nhu 1,3 để thu nhỏ hay phóng to màn hình đều không được, hóa ra là do lỗi này. Bạn có thể nói rỗ hơn về cách ấn được không :)

MinhThang

Manager
sau khi làm theo hướng dẫn của bạn mình đã mở được các ổ khác. Thx :)

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình làm theo hướng dẫn và đã không phải chờ 3s như lức trước nữa :)

còn về bàn phím thì bạn nói mình mới biết. Thảo nào khi mình dùng một số phần mềm khác như emap chẳng hạn khi ấn các số nhu 1,3 để thu nhỏ hay phóng to màn hình đều không được, hóa ra là do lỗi này. Bạn có thể nói rỗ hơn về cách ấn được không :)

Bàn Phím của máy bạn nó khác dòng N nên bạn cứ thử bấm xem phím nào hỗ trợ được phím tắt cho chuơng trình, cũng dễ mà bạn, chúc vui vẻ.:D

kill24

đã giải quyết được vấn đề bàn phím rôi, cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.

sau này có gì trục trặc chắc phải làm phiền thêm :)

neo1105

Bàn Phím của máy bạn nó khác dòng N nên bạn cứ thử bấm xem phím nào hỗ trợ được phím tắt cho chuơng trình, cũng dễ mà bạn, chúc vui vẻ.:D

Bạn mà không bấm nút " mũi tên lên" mà mình vừa nói thì có bấm đến tết cũng chẳng ra được phím tắt đâu. Bởi vì đối với bàn phim Qwenty nút đó gần như nút " Key" giúp bạn chuyển từ dạng nút chữ sang dạng nút số. Đó là lý do vì sao lúc đầu bạn ấn số 0 với X plorer không giống như mọi người nói (thực ra bạn đã ân chữ gì đó chứ không phải số 0) nếu muốn bấm số 0 lúc này bạn phải ấn nút " mũi tên ngượi lên" trước.

seven7_ct

ai cho mình biết 3250 hack fw mới như thế nào và cách hack ra sao đi.Mình hack theo mấy cách của diễn đàn chỉ sao hok đc gì hết á bùn quá à:((.À quên chỉ cho biết fw 3250 mới là mấy với cach cập nhật ra sao:-/.Ai có lòng hảo tâm chỉ dùm với.:|

Caominh171

Trùi hem ai có Mundu IM v4.0 hay vẻ nào full cũng được share với,sắp hết hạn dùng rùi,huhu...:((

Caominh171

Có ai có ola v.3 chưa? cho đệ xin, đệ tiếc mất 15.000vnd khi gửi tn 87xx lắm!

Mình mới có nó nè,share cho bạn lun,nhưng sao mình đăng nhập vào Yahoo thì nó cứ kết nối máy chủ hoài àh,chả bik nữa.Xài Mundu IM thì lại vô nhanh mới ghia chứ :-/
Ola v3.0 beta

hut_mit

bác nào sign giúp em mấy phần mềm này với em không hack được do không cài được :(
xin sign giúp em mấy cái này thanks các bác
mobiCHM
core player
landscape pro
sms one
sms schedule
(có phần mềm nào chat hay thì cho em với sign giúp em luôn nha bác )
thanks thanks các bác trước
imei :353263016153030
em đang dùng e65

Caominh171

bác nào sign giúp em mấy phần mềm này với em không hack được do không cài được :(
xin sign giúp em mấy cái này thanks các bác
mobiCHM
core player
landscape pro
sms one
sms schedule
(có phần mềm nào chat hay thì cho em với sign giúp em luôn nha bác )
thanks thanks các bác trước
imei :353263016153030
em đang dùng e65

Hack phone đi bạn,khỏi fải sign lằng nhằng nữa!!

cubikhoa

Bạn nào có phần mềm dùng để quản lý danh bạ cho mình xin với. Mình đang xài con E63 và thấy pm quản lý danh bạ của máy quản lý group bèo wá, có nhiều nhược điểm như : không tách biệt tìm Contact theo dạng All hay Group, tên của Group lại nằm chung trong list của các Contact, không chỉnh được Group của contac trong phần chỉnh sửa thông tin của Contact, mỗi Group không có icon riêng v.v... Nếu có phần mềm nào khắc phục phần nào các nhược điểm trên thì hay quá.

Chỉnh sửa cuối:

kill24

mình vừa cài được bản smart movie 4.01 của mod congvoi
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=554200&postcount=8

nhưng vừa rồi khi chạy một file có đuôi mp4 thì nó báo lỗi là

Mã:
 no codec for video format "avc1"

mình vào xem lại thông tin của các file đấy thì thấy video codec của file đấy là avc1 chứ không phải là mp4v như nhũng file khác

xin hỏi có cách nào khắc phục được không vậy :)

Caominh171

mình vừa cài được bản smart movie 4.01 của mod congvoi
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=554200&postcount=8

nhưng vừa rồi khi chạy một file có đuôi mp4 thì nó báo lỗi là

Mã:
 no codec for video format "avc1"

mình vào xem lại thông tin của các file đấy thì thấy video codec của file đấy là avc1 chứ không phải là mp4v như nhũng file khác

xin hỏi có cách nào khắc phục được không vậy :)

Đó là do bạn convert ko đúng định dạng thui

kill24

file mình down về đã có sẵn định dạng như vậy rồi

mình không hiểu ý bạn nói cần phải convert phần nào vì đuôi của file vốn là mp4, nếu convert thì cần chuyển sang đuôi nào nữa.

còn để convert video codec của file từ avc1 sang mp4v thì mình kô rõ là cần dùng phần mềm nào, xin được chỉ giáo :)

neo1105

file mình down về đã có sẵn định dạng như vậy rồi

mình không hiểu ý bạn nói cần phải convert phần nào vì đuôi của file vốn là mp4, nếu convert thì cần chuyển sang đuôi nào nữa.

còn để convert video codec của file từ avc1 sang mp4v thì mình kô rõ là cần dùng phần mềm nào, xin được chỉ giáo :)

Bạn nên dùng Smartmovie converter ý
Nó sẽ convert video của bạn về dạng chuẩn cho Smartmovie
Có nhiều định dạng video cho bạn chọn: avi, mp4 ...
Convert video của bạn bằng cái này chắc chắn xem mượt lắm :)
Của bạn đây nhé, down về cài trên máy tính, rồi convert dễ thực hiện lắm, có khuc mắc gì thì hỏi.

kill24

Bạn nên dùng Smartmovie converter ý
Nó sẽ convert video của bạn về dạng chuẩn cho Smartmovie
Có nhiều định dạng video cho bạn chọn: avi, mp4 ...
Convert video của bạn bằng cái này chắc chắn xem mượt lắm :)
Của bạn đây nhé, down về cài trên máy tính, rồi convert dễ thực hiện lắm, có khuc mắc gì thì hỏi.

bạn cho hỏi phần mềm này dùng trên PC hay cài vào phone vậy :)

neo1105

bạn cho hỏi phần mềm này dùng trên PC hay cài vào phone vậy :)

Mình nói rồi mà, bạn cài vào PC để convert đoạn video của bạn về dạng chuẩn đối với Smart movie.

File video mới có được khi xem trên smart movie sẽ rất đẹp, không bị lỗi.

Mr_Tommy

Có anh em nào tìm giúp mình soft tự động gửi tin nhắn đc ko. Có thể gửi nhiều lần sau 1 lần đặt ấy. Mình dùng n73me

Auto

Có anh em nào tìm giúp mình soft tự động gửi tin nhắn đc ko. Có thể gửi nhiều lần sau 1 lần đặt ấy. Mình dùng n73me
Có pm đặt 1tin thui hà, muốn nhìu thì soạn nhìu tin khác nhau, pro lấy hem ;;)
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.