• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft.

Status
Không mở trả lời sau này.

anhlachuum1

Máy mình N95 đã hack, và xài X-plore 1.22 nhưng không cách nào vào được Private của ổ C và E. Ai biết chỉ giùm nha. Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Máy mình N95 đã hack, và xài X-plore 1.22 nhưng không cách nào vào được Private của ổ C và E. Ai biết chỉ giùm nha. Thanks

Bạn hack bằng cách nào? và bạn có thấy folder private ko?

anhlachuum1

Hack bằng Hellox ( cách 3 ) , trong ổ C và E đều thấy folder private nhưng không truy cập vào được. Sao thế nhỉ?

Caominh171

máy mình khi hack nó báo " everything is done ". vậy la xong chưa ?

Muốn biết đã hack đc chưa, bạn thử truy cập vào thư mục hệ thống, copy hay dời 1 file nào đó xem đc hok, nếu nó cho phép nghĩa là đã hack đc :)

anhlachuum1

là sao, không hiểu ?mình vào ổ C thì không thấy thư mục hệ thống nào cả, trong ổ E thì có phần " Move to folder " và " Copy to folder ". Như vậy là hack thành công chưa ?

nguyenkhanh8284

Cho mình xin phần mềm để cài đặt screensaver cho E71 với. có nhiều screensaver cho E71 nhưng ko cài đặt được. Cảm ơn nhiều nhe'.

Caominh171

là sao, không hiểu ?mình vào ổ C thì không thấy thư mục hệ thống nào cả, trong ổ E thì có phần " Move to folder " và " Copy to folder ". Như vậy là hack thành công chưa ?

Bạn dùng X-plore để xem các thư mục hệ thống ấy, chứ File Manage hok thấy đc đâu

anhlachuum1

ah mình vào X-plore để xem thi` thấy các thư mục sys, bin, resource, private, nhưng chả thể nào truy cập vào được. Có mấy cái file video Nokia trong ổ C thì có phẩn " copy to zip " và " move to zip ", vậy đc ko ?

Caominh171

ah mình vào X-plore để xem thi` thấy các thư mục sys, bin, resource, private, nhưng chả thể nào truy cập vào được. Có mấy cái file video Nokia trong ổ C thì có phẩn " copy to zip " và " move to zip ", vậy đc ko ?

Bạn thử nhấn 1 lệnh lên bất kỳ file nào trong thư mục hệ thông như bin, sys, system... xem, nếu nó cho phép thì đã hack thành công, còn hok thì vẫn chưa hack đc nhé!

sony

Nếu không chạy Rom patcher thì đâu xuất hiện mấy folder trong sys phải không , máy mình đã hack nhưng nếu muốn thấy thì phải ra chạy rom patcher .

anhlachuum1

ví dụ nè, trong folder resource của ổ C, mình vào đc. vào phần Edit thì nó cho phép move và copy. vậy là okie chưa ?
Edit: ôi hiểu rồi, thì ra phải chạy Rompatcher mới truy cập đc. Thanks 2 bạn nha

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Giờ có file patch Open4all, cứ apply nó trong rompatcher thì sau này ko cần mở rom vẫn xem được các file hệ thống.

thmac

Mình sd N78
Mình cần phầm mềm ghi âm cuộc gọi ko "beep" hiển thị tên cuộc gọi theo contact luôn.
Log call của máy ghi chung chung quá vd: có 1 số gọi nhiều lần thì nó chỉ lưu thời gian cuộc gọi cuối. Có phần mềm nào quản lý Call Log hay hơn ko: 1 số gọi nhiều lần thì nó báo chi tiết giờ giấc ừng cuộc gọi.

Ko biết mình có yêu cầu quá nhiều ko nữa:). Nếu ae nào có thì giúp mình với nhé
Thanksss

TraiNgheoHn

Mình sd N78
Mình cần phầm mềm ghi âm cuộc gọi ko "beep" hiển thị tên cuộc gọi theo contact luôn.
Log call của máy ghi chung chung quá vd: có 1 số gọi nhiều lần thì nó chỉ lưu thời gian cuộc gọi cuối. Có phần mềm nào quản lý Call Log hay hơn ko: 1 số gọi nhiều lần thì nó báo chi tiết giờ giấc ừng cuộc gọi.

Ko biết mình có yêu cầu quá nhiều ko nữa:). Nếu ae nào có thì giúp mình với nhé
Thanksss

Ghi âm cuộc gọi không có tiếng beep rất nhiều,bạn thử dùng JuJu xem sao,bạn tìm trong diễn đàn có rất nhiều đó.

thanhtuan245

Hôm qua viết bài không đúng quy định bị anh KijRo xóa bài không biết nay em viết đây có bị xóa không?
Cho em hỏi có ai biết đăng ký Lịch vạn Niên ở đâu ở Sài Gòn này không?Em cài lịch Van Nien Cua anh Hoabinh gì đó vào N82 đen nhưng không bẻ khóa được nên đành đăng ký lấy số key luôn,mong các anh giúp gấp,cám ơn mấy trước nha.

Caominh171

Hôm qua viết bài không đúng quy định bị anh KijRo xóa bài không biết nay em viết đây có bị xóa không?
Cho em hỏi có ai biết đăng ký Lịch vạn Niên ở đâu ở Sài Gòn này không?Em cài lịch Van Nien Cua anh Hoabinh gì đó vào N82 đen nhưng không bẻ khóa được nên đành đăng ký lấy số key luôn,mong các anh giúp gấp,cám ơn mấy trước nha.

Ở topic đó đã có cách chỉ làm cho full rồi mà bạn, ở trang 10 hay 11 gì đó, chịu khó đọc kỹ trước khi hỏi nhé!!

Status
Không mở trả lời sau này.