• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft.

Status
Không mở trả lời sau này.

huyhoang_qn

Mình không thể nào tìm được file ROMpatcher phù hợp cho máy N93 của mình ở trong diễn đàn, cái cài được thì bấm vô icon chả nhúc nhích(máy mình đã hack) có phải N93 không dùng được ROMpatcher phải không ? bạn nào có file ROMpatcher phù hợp với máy N93 cho mình xin nha. Thanks

NguyenTu

Super V.I.P
Anh MINHTHANG có biết soft nào giúp mở đèn FLASH của E71 làm đèn pin mà có độ sáng tương đương khi nhấn phím space của E 63 k?
Em đã test NICELIGHT, SPOT ON rồi cũng bật flash được nhưng tối thui, chỉ phát khoảng 1/2 công suất đèn hà. Không sáng như E 63.
CHO EM CÁM ƠN TRƯỚC.

cái này hiện h chưa có soft nào làm được điều mong muốn của bạn đâu.

bluedragon0307

Anh MINHTHANG có biết soft nào giúp mở đèn FLASH của E71 làm đèn pin mà có độ sáng tương đương khi nhấn phím space của E 63 k?
Em đã test NICELIGHT, SPOT ON rồi cũng bật flash được nhưng tối thui, chỉ phát khoảng 1/2 công suất đèn hà. Không sáng như E 63.
CHO EM CÁM ƠN TRƯỚC.

Flash của E71 nói riêng và các đèn flash nói chung mà bật sáng như e63 lâu dễ cháy lắm bạn. Dùng PM Discolight đi, lúc mở PM lên sẽ có chế độ chọn mở đèn màn hình màu trắng, sáng hơn cả PM dùng Flash

MinhThang

Manager
Mình không thể nào tìm được file ROMpatcher phù hợp cho máy N93 của mình ở trong diễn đàn, cái cài được thì bấm vô icon chả nhúc nhích(máy mình đã hack) có phải N93 không dùng được ROMpatcher phải không ? bạn nào có file ROMpatcher phù hợp với máy N93 cho mình xin nha. Thanks

Bạn Hack bằng cách nào mà không dùng được ROMPatcher vậy?

quanghieubcvt

Bạn file qua box xin file CER của anh em nhóm SYMVIET theo IMEI của máy bạn. Sau đó làm theo hướng dẫn của MOD Kojiro.
Nếu thấy khó thì xin file CER xong up lên mình SIGN giùm cho.
Không có file CER thì botay.com rồi.

Hik, nhưng mấy ngày nay rồi. Ngồi chờ mệt mỏi không thấy được.
hik hik, huhu :((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Flash của E71 nói riêng và các đèn flash nói chung mà bật sáng như e63 lâu dễ cháy lắm bạn. Dùng PM Discolight đi, lúc mở PM lên sẽ có chế độ chọn mở đèn màn hình màu trắng, sáng hơn cả PM dùng Flash

Mới kiếm được NTORCH LITE mở flash liên tục khá sáng và còn chế độ SOS nháy nháy khá vui mắt. Chứ sáng màn hình thì NICELICHT cũng sáng lắm.

DinhTuan

mấy bro cho em xin phần mềm lovemessage phiên bản mới nhất của FPT được không vậy?. e cảm ơn mấy bro trước nha

kiendh

Em update firmware cho N81 8gb thì nó hiện lên thông báo này:
NSU has attemped...If request by your firewall,NSU needs he following applications to gain access to the internet:
nsl_host_process.exe
nsu_ui_client.exe
Ai biết giúp em với

huyhoang_qn

Bạn Hack bằng cách nào mà không dùng được ROMPatcher vậy?
Mình hack = HelloCarbide sau đó cài SECMAN 1.0 nhưng cài cap on, cap off và rompatcher đều không dùng được(mình dùng thử từng cái một chứ không phải cài tất cả vào cùng một lúc đâu nha nhưng duy nhất chỉ có secman là dùng được thôi) do đó không thể dùng các thủ thuật dành cho hack phone mà đòi hỏi phải chạy ROMpatcher. FW của máy mình là 20.0.058

zalman

Có phần mềm nào khi nhận file gởi wa bluetooth, lưu file đó thẳng vào thẻ nhớ lun, ko lưu trong phần tin nhắn trong bộ nhớ đt. Vì khi gởi file lớn wá, máy ko nhận đc.
Ai có cho mình xin nha.
tks nhìu nhìu.

Kojiro

Super V.I.P
Có phần mềm nào khi nhận file gởi wa bluetooth, lưu file đó thẳng vào thẻ nhớ lun, ko lưu trong phần tin nhắn trong bộ nhớ đt. Vì khi gởi file lớn wá, máy ko nhận đc.
Ai có cho mình xin nha.
tks nhìu nhìu.

Máy như N95 thì vào tin nhắn cài đặt chỉnh tin lưu vào thẻ được mà bạn? Bạn đang dùng máy gì mà hỏi câu đó thế?

zalman

Máy như N95 thì vào tin nhắn cài đặt chỉnh tin lưu vào thẻ được mà bạn? Bạn đang dùng máy gì mà hỏi câu đó thế?

Mình dùng N81, mới dùng symbian nên ko bit mấy máy này, bro chỉ dùm mình với.

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng N81, mới dùng symbian nên ko bit mấy máy này, bro chỉ dùm mình với.

Chuyển film hay gì mà có cái file mà hết bộ nhớ thế :D Bạn làm thử theo hd nha: Message/Options/Settings/Other/Memory in use, chỉnh sang bộ nhớ thẻ là xong :0

kiendh

NSU has attemped...If request by your firewall,NSU needs he following applications to gain access to the internet:
nsl_host_process.exe
nsu_ui_client.exe
Ai biết giúp em với

Hix,sao không ai giúp em hết vậy..... :((

Kojiro

Super V.I.P
Hix,sao không ai giúp em hết vậy..... :((

Bạn tắt hết các trình diệt virus, các tường lữa đi, hình như tường lửa máy của bạn đang ko cho 2 file exe của NSU chạy đó :) Ko chạy được NSU thì sao mà update được fw :)

bluedragon0307

Mới kiếm được NTORCH LITE mở flash liên tục khá sáng và còn chế độ SOS nháy nháy khá vui mắt. Chứ sáng màn hình thì NICELICHT cũng sáng lắm.

Nicelight dùng dc 1 time thì tự động chuyển màu đen, ko cách nào đởi thành trắng dc. Ntorch mình cũng thử rồi, nói chung là tất cả các soft kỉu này ko bao giờ để đèn Flash sáng hết cỡ vì rất dễ cháy. Mình đã so sánh độ sáng của các soft dùng đèn Flash với soft dùng đèn màn hình, kết quả là dùng đèn màn hình sáng hơn nhiều. Discolight có rất nhiều màu sắc cho bạn chọn, có cả chế độ đổi màu liên tục nhìn đẹp hơn đèn Flash nhiều, độ sáng cũng hơn nhiều.

nsl_host_process.exe
nsu_ui_client.exe
Ai biết giúp em với

Bạn up NSU bản mới nhất đi và thử xem để mở tường lửa có bị báo lỗi ko. Nếu có thì tắt đi. Còn CT diệt virus thì ko biết bạn dùng cái nào nhưng mình dùng AVG có chế độ bỏ qua các PM mà mình muốn, cho nó bỏ qua NSU là xong. Vẫn ko dc thì chỉ còn cách làm theo anh Kjr mà thôi. Chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.