• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

Assari138

Ối giời ơi, vừa cài xong nghe thử, đã cho bé đi rồi mà vẫn giật mình tí ngã, Thanks bác Congvoi

tixunym

Trùi, nghe các cậu khen quá, mới vô mod thử....trật..... công nhận ép-phê thiệt =D>
vừa post bài vừa nghe nhạc (chỉ 50% vol. thôi đấy nhé), zợ kêu đi ngủ cũng không hay biết gì...:p
Theo tớ thấy pm này chủ yếu là tăng âm lượng chứ chưa cải thiện chất lượng bao nhiêu (em P1i của mình nghe nhạc vẫn......hay như xưa :D).
Nói chung, đạt được 90% mong ước ;)

Caohieu88

Trùi, nghe các cậu khen quá, mới vô mod thử....trật..... công nhận ép-phê thiệt =D>
vừa post bài vừa nghe nhạc (chỉ 50% vol. thôi đấy nhé), zợ kêu đi ngủ cũng không hay biết gì...:p
Theo tớ thấy pm này chủ yếu là tăng âm lượng chứ chưa cải thiện chất lượng bao nhiêu (em P1i của mình nghe nhạc vẫn......hay như xưa :D).
Nói chung, đạt được 90% mong ước ;)

Bạn nên kết hợp thêm bản Super Sound Final + Lite 1.2 để có 95% mơ ước

tixunym

Hình như pm này mod loa ngoài phải không cậu? Để tớ tìm hiểu xem sao :)
Tiện đây xin cám ơn cái dzụ webcam nhé, cài rồi, xài tốt lắm. ;;)

khucnhacbuon

Su hơn 1 cặm cụi ngày cuối cùng cũng thành công! nghe đã quá! w950 là vô đối! Thank bạn nhiều!

tht1982

Bạn gửi file máy bạn lên đây.Mình làm giúp cho.:D:D

.đến khi chạy se_sound_patcher nó báo như trên hình,nếu copy luôn file 1020867a.cre ở trên vào lun có được không nhỉ,vì máy mình không có file này mà:((

Chỉnh sửa cuối:

tht1982

Bạn gửi file máy bạn lên đây.Mình làm giúp cho.:D:D

Congvoi ơi giúp mình với, mình mod đúng theo hướng dẫn của bạn nhưng khi cài phần mềm để tìm file 1020867a.cre nhưng khi cài nó không tạo ra file 1020867a.cre .bak như bạn nói mà nó báo hình như ảnh mình đính kèm đây, bạn giúp mình với.

Su hơn 1 cặm cụi ngày cuối cùng cũng thành công! nghe đã quá! w950 là vô đối! Thank bạn nhiều!
mình cũng làm theo hướng dẫn nhưng không được,mình dùng máy W950i:-?

tht1982

Hey sau một hồi ngâm cứu mình đã phát hiện ra cái này: đối với máy mà không không có file xxx.1020867a.cre thì chỉ cần copy luôn file này vào theo đường dẫn C:\Private\10202be9\persists\ là được.To rụng tim lun=D>

kdv2108

Active Member

Xin hỏi thêm bạn về vụ soundmod này chút. Mình đã mod sound final4.1 nghe thấy cũng rất ổn về volume, ko cần tăng volume nữa,vậy làm thêm soundmod lite 1.2 có cải thiện thêm về volume và chất lượng ko?Mình mới kiếm đc file 1020867a.cre đã path sẵn lấy từ P1i rồi (tiện thể bạn check giúp mình đính kèm ở dưới) có thể copy thẳng vào ổ C theo đường dẫn ko?Thanks

Son_Nguyen

Xin hỏi thêm bạn về vụ soundmod này chút. Mình đã mod sound final4.1 nghe thấy cũng rất ổn về volume, ko cần tăng volume nữa,vậy làm thêm soundmod lite 1.2 có cải thiện thêm về volume và chất lượng ko?Mình mới kiếm đc file 1020867a.cre đã path sẵn lấy từ P1i rồi (tiện thể bạn check giúp mình đính kèm ở dưới) có thể copy thẳng vào ổ C theo đường dẫn ko?Thanks

Mod thêm sound lite 1.2 giúp bạn khi nghe nhạc âm thanh nó ấm hơn vì theo 1 số bạn sau khi mod bản final âm thanh vẫn chưa được như ý muốn.. Do vậy nếu bạn thấy hài lòng rồi thì thôi, ko cần mod cũng được.. Nếu file bạn đính kèm là file đã patch sẵn của P1i rồi thì bạn cứ copy theo đường dẫn C:\Private\10202be9\persists rồi restart lại máy là xong!!:p

Oni_kei

Bạn ơi mình đã làm theo hướng dẫn : cóp file .cre vào be09/persi... rồi nhưng thấy âm thanh k hơn là mấy hay là do tai nghe tớ lởm :(

Oni_kei

ui sorri các bác e quên k res lại máy hehe/ Có lẽ phải cài thêm sound full mới ngon đc :D thax bác Congvoi

Mọi người cho mình hỏi con P910i có MOD sound được không à?
Nếu được thì hướng dẫn giùm mình với!
Thanks tất cả.:|

hieudaoco

chẳng thấy cải thiên thêm tý nào cả bác Congvoi à. em cũng làm như bác hướng dẫn mà tai nghe vẫn như thế thôi.em đang dùng con P990i.chắc là tại máy của em nó nói to hết cỡ rồi hay sao y.heeee