• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

Son_Nguyen

Mình chạy bằng máy tính.Mình chạy x-plore vào ổ C tìm hoài ko thấy :(( :(( :((

Vấn đề của bạn rất đơn giản, bạn chạy X-plore, vào Tools/Configuration sau đó tick vào 3 ô đầu tiên để hiện hết các thư mục hệ thống trong máy lên thì mới thấy thư mục Private được chứ. Chúc bạn thành công!

redipro

Vấn đề của bạn rất đơn giản, bạn chạy X-plore, vào Tools/Configuration sau đó tick vào 3 ô đầu tiên để hiện hết các thư mục hệ thống trong máy lên thì mới thấy thư mục Private được chứ. Chúc bạn thành công!

Ý làm theo bạn dc rùi thấy file đó rùi.Để mình thử mode âm thanh coi sao...:(

redipro

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO
M600i,W950,P990i,P1i

Ngày trước DongXanh đã cung cấp chương trình Mod âm thanh tương tự như thế này.Các bạn có thể tham khảo ở đây .Và Ở đây nữa

Hôm nay xin được giới thiệu lại với các bạn chương trình Pro này.Mod nhạc cho tai nghe lớn hơn 50%,thật là kinh điển phải không các bạn.Nếu vặn volume to hết cỡ đảm bảo các bạn đỡ không nổi luôn >:)>:).

Hướng dẫn cụ thể: Chương trình này dành cho những bạn nào đã Hack được ổ C (Xem tại ĐÂY (BƯỚC 1 LÀ ĐỦ))

Đầu tiên các bạn vào: C:\Private\10202be9\persists\ để tìm file 1020867a.cre và copy ra thẻ nhớ hoặc máy tính.

+Đối với những bạn vào C:\Private\10202be9\persists\ Và tìm thấy File 1020867a.cre rồi thì làm theo làm theo bước 2 trở đi

+Còn đối với những bạn mà tìm không thấy file 1020867a.cre trong C:\Private\10202be9\persists\ thì hãy làm theo từ bước 1 nhé.

Bước 1: Tải file *** 1020867a.rar dành cho máy bạn về.Giải nén Winrar xuất hiện file 1020867a.cre.

Bước 2: Tải file se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar dưới đây về.Giải nén ra xuất hiện file se_sound_patcher.exe.Tiếp theo chạy file se_sound_patcher.exe để tìm file 1020867a.cre ấn next vài lần thì sẽ xuất hiện thêm 1 file 1020867a.cre.bak.

Bước 3: Các bạn Copy lại cái file 1020867a.cre vừa được check đó vào C:\Private\10202be9\persists\
+Đối với những bạn mà trong C:\Private\10202be9\persists\ đã có sẵn 1020867a.cre rồi khi copy cái 1020867a.cre mới vào nó sẽ hỏi bạn có đè file cũ hay không?Chọn Yes là ok.

+Đối với những bạn trong C:\Private\10202be9\persists\ không có 1020867a.cre thì chỉ cần Copy file 1020867a.cre mới tạo ra trên máy tính vào là Ok.

Bước 4: Khởi động lại máy để hưởng thụ thành quả nhé bạn !!!!

Hix làm y chan như vậy mà hok thấy khác j hết :-? :-? :mad:) :mad:) :-?? :-?? :(( :((

Nguyen_Minh

Hix làm y chan như vậy mà hok thấy khác j hết :-? :-? :mad:) :mad:) :-?? :-?? :(( :((

Mod mấy cáin ày e nghĩ là hơi khó để nhạn ra sự khác biệt đó. Nhưng e nghĩ nó cũng sẽ có tác dụng chỉ ko rõ thôi

redipro

Mod mấy cáin ày e nghĩ là hơi khó để nhạn ra sự khác biệt đó. Nhưng e nghĩ nó cũng sẽ có tác dụng chỉ ko rõ thôi

Vậy mà mấy ông kia nói chỉ để 50% là nghe như hồi chưa mod 100%.8-| 8-|

Boykinhdi

thử với tai nghe nhé bạn,loa ngoài thì không khác biệt là mấy còn tai nghe thì box UIQ ai đã mod thì đã biết bạn mới làm có thể chưa được nên không thấy khác biệt cứ thử lại đi rồi hãy phát biểu nhé

dzungbkk7

công nhận khả năng âm thanh khi nghe bằng tai nghe lên đáng kể, nhất là nghe tiếng guitar, ấm và vang lên rất nhiều.

redipro

Tình hình là mới Up FW hôm wa.Vào hack tai phone mà tìm hoài hok thấy 1020867a.cre.Down file 1020867a.cre của a CongVoi về chạy se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar thì báo lỗi ko làm dc.Giúp mình với!

Nguyen_Minh

Tình hình là mới Up FW hôm wa.Vào hack tai phone mà tìm hoài hok thấy 1020867a.cre.Down file 1020867a.cre của a CongVoi về chạy se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar thì báo lỗi ko làm dc.Giúp mình với!

Trời, cái file rar là file nén, anh giải nén mới cài đc

Posted via Mobile Device

protect01

cho mình hỏi W960i có mod cái này đc ko vậy ? tại thấy tiêu đề ko co ghi dành cho W960i. Nếu mod đc thì mình có thể copy đc mấy cái file đính kèm ở trên ko tại vì máy mình ko có file 1020867a.cre. :-/

nguyendoanto

cho mình hỏi W960i có mod cái này đc ko vậy ? tại thấy tiêu đề ko co ghi dành cho W960i. Nếu mod đc thì mình có thể copy đc mấy cái file đính kèm ở trên ko tại vì máy mình ko có file 1020867a.cre. :-/
Bạn lấy cái của p1 đã pat về chép vào theo dường dẫn rồi khởi động lại máy là ok. Vì file của p1 là hay nhất. Hiện tại máy mình chỉ cài bản mod final của dongxanh thôi, ko cần dùng bản này
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Ông cứ làm như tôi mới bít xài máy vi tính...Bung ra rồi làm ko dc mới nói chứ X-(X-(X-(X-(

Thế thì khi cài, máy báo lỗi gì? Anh cứ up up mở mở thế ai giúp đc X-(X-(X-(X-(

Posted via Mobile Device

skyshort

mình đã test thành công trên G900,giờ nghe qua tai nghe mà bật max chắc đi luôn cái lỗ tai của mình ^^

gala_boy

Cũng bị giống y hệt bạn này P1i của mình ko có file 1020867a.cre ở trên về Cũng giải nén file se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar rồi chạy nhưng bị báo lỗi thế này Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với.
attachment.php

vnyelsea

Cũng bị giống y hệt bạn này P1i của mình ko có file 1020867a.cre ở trên về Cũng giải nén file se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar rồi chạy nhưng bị báo lỗi thế này Bạn nào biết thì chỉ giúp mình với.
attachment.php

Ban đầu máy không có file này đâu. Cứ nghe nhạc bằng tai nghe (vài lần) là sẽ có.
Báo lỗi như trên là do file của bạn đã patch rồi. Các file được share lên đây hầu như đã được làm sẵn để các mem tiện dùng, chỉ cần load về vài dùng thôi...