• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

kazeron2003

Bước 3: Các bạn Copy lại cái file 1020867a.cre vừa được check đó vào C:\Private\10202be9\persists\
+Đối với những bạn mà trong C:\Private\10202be9\persists\ đã có sẵn 1020867a.cre rồi khi copy cái 1020867a.cre mới vào nó sẽ hỏi bạn có đè file cũ hay không?Chọn Yes là ok.

nghĩa là chép vào máy cái 1020867a.cre .bak hay cái 1020867a.cre mình vừa chép ra vậy bác CongVoi ?:(

ah..

má ơi, xém nữa thì điếc, tưởng thủng màn nhĩ rồi :((
cảm ơn bác Congvoi, SE thật tuyệt :D

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Bước 3: Các bạn Copy lại cái file 1020867a.cre vừa được check đó vào C:\Private\10202be9\persists\
+Đối với những bạn mà trong C:\Private\10202be9\persists\ đã có sẵn 1020867a.cre rồi khi copy cái 1020867a.cre mới vào nó sẽ hỏi bạn có đè file cũ hay không?Chọn Yes là ok.

nghĩa là chép vào máy cái 1020867a.cre .bak hay cái 1020867a.cre mình vừa chép ra vậy bác CongVoi ?:(

ah..

má ơi, xém nữa thì điếc, tưởng thủng màn nhĩ rồi :((
cảm ơn bác Congvoi, SE thật tuyệt :D
Chép cái file 1020867a.cre đã patch rồi bạn nhé, chép cái file 1020867a.cre.bak kia vào là bị lỗi đó. Cái file đó là file backup để sau này bạn có muốn trở về bản gốc thì dùng đến thôi. Chúc vui!!!!b-)

Son_Nguyen

BẠN ƠI SAO MÌNH LÀM ĐƯỢC RỒI,MÀ BỊ LỖI KO CHỈNH LỚN NHỎ ĐC.

Bạn thử xóa cái file 1020867a.cre đã patch trong máy đi rồi làm lại từ đầu xem sao, nhớ giữ lại file gốc để đề phòng trường hợp muốn phục hồi lại bản gốc nhé. Mà mình có cách này nè: lúc patch file 1020867a.cre nó tạo ra 1 cái file là 1020867a.cre.bak, bạn đừng del file đó đi nhé. Lúc nào cần quay về file gốc thì bạn dùng Swiss Manager sửa lại tên ( xóa đuôi.bak đi ) là nó trở về file gốc thôi!!!! Mình mod cái này dùng vẫn chỉnh volume bt, ko sao cả.

tinhbanqn

mod âm thanh

congvoi ơi sao minh lam theo bạn copy vao như đường dẫn thì mới đầu nó chạy nghe rất đã.nhưng đc thời giang thì hiện tượng lạ xảy ra như sau.minh gọi nghe bằng loa lớn ko đc.năng hơn sau lần nghe ay thì gọi ko đc nữa.minh cắt nó đi thì bình thường như củ.bi sao vạy congvoi.
mình sài m600i
ah minh chay fielt ese ko đc nên mình copy trực tiếp cái fai trên mạng của cai máy mình vô luôn.
cam ơn congvoi đã là người của cộng đồng.

boyhuycd

BẠN CHÉP RA ĐI.FILE GỐC CẢU MÁY BẠN LÚC NÀO CŨNG CHUẨN HƠN MUH.CÁI NÀY NÓ CẢI THIỆN TAI NGHE RẤT RÕ.CÀI XONG BIẾT LIỀN À!!!:))
bạn ơi giúp mình : vậy cài (1020867a.cre) hay là cài cái này (1020867a.cre.bak) vào trong đt vậy

boyhuycd

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO
M600i,W950,P990i,P1i

Ngày trước DongXanh đã cung cấp chương trình Mod âm thanh tương tự như thế này.Các bạn có thể tham khảo ở đây .Và Ở đây nữa

Hôm nay xin được giới thiệu lại với các bạn chương trình Pro này.Mod nhạc cho tai nghe lớn hơn 50%,thật là kinh điển phải không các bạn.Nếu vặn volume to hết cỡ đảm bảo các bạn đỡ không nổi luôn >:)>:).

Hướng dẫn cụ thể: Chương trình này dành cho những bạn nào đã Hack được ổ C (Xem tại ĐÂY (BƯỚC 1 LÀ ĐỦ))

Đầu tiên các bạn vào: C:\Private\10202be9\persists\ để tìm file 1020867a.cre và copy ra thẻ nhớ hoặc máy tính.

+Đối với những bạn vào C:\Private\10202be9\persists\ Và tìm thấy File 1020867a.cre rồi thì làm theo làm theo bước 2 trở đi

+Còn đối với những bạn mà tìm không thấy file 1020867a.cre trong C:\Private\10202be9\persists\ thì hãy làm theo từ bước 1 nhé.

Bước 1: Tải file *** 1020867a.rar dành cho máy bạn về.Giải nén Winrar xuất hiện file 1020867a.cre.

Bước 2: Tải file se_uiq3_sound_mod_lite_1.2.rar dưới đây về.Giải nén ra xuất hiện file se_sound_patcher.exe.Tiếp theo chạy file se_sound_patcher.exe để tìm file 1020867a.cre ấn next vài lần thì sẽ xuất hiện thêm 1 file 1020867a.cre.bak.

+Đối với những bạn trong C:\Private\10202be9\persists\ không có 1020867a.cre thì chỉ cần Copy file 1020867a.cre mới tạo ra trên máy tính vào là Ok.

Bước 4: Khởi động lại máy để hưởng thụ thành quả nhé bạn !!!!
Cảm ơn bạn nhiều nhé mình mod thành công rồi.thank bạn rất nhiều nha.......

phongyb

mình cũng giống bạn rồi.mod xong nghe thì to thích thật đấy nhưng gọi không có loa ngoài còn chán hơn.Thôi đành xóa đi để như cũ vậy.

Son_Do

Well-Known Member
Mod xong mà không có loa ngoài khi điện thoại là do bạn làm sai khi mod, chứ bản mod mà bị như vậy thì ai mod làm gì.

phongyb

mình không làm sai gì cả.máy mình không có file 1020867a.cre.mod xong loa ngoài vẫn nghe được.chỉ có khi gọi không bật được speakers rồi ấn vào and call là bị khởi động lạ luôn.

Dzungscor

mình không làm sai gì cả.máy mình không có file 1020867a.cre.mod xong loa ngoài vẫn nghe được.chỉ có khi gọi không bật được speakers rồi ấn vào and call là bị khởi động lạ luôn.

Bạn lấy file mình đính kèm về giải nén ra rồi đem chép đè vào thư mục C:\Private\10202be9\persists\ đi, không cần patch làm gì.

shadow141206

Chèn, mod thành công rồi, đúng thứ mình cần, tăng âm thanh mà không làm giảm chất lượng ...! :)). Thanks anh Congvoi cái nữa