• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kiểm tra tốc độ Internet nào anh em

hackervntn

kết nối internet qua ADSL nhanh hơn kiểu quay số cổ điển nhiều lần. Thế nhưng, người truy cập internet băng thông rộng không ít lần phát ngán với tốc độ… rùa bò. Địa chỉ link http://www.speedtest.ne là nơi đáng tin cậy giúp chúng ta kiểm tra tốc độ thực của đường truyền. Bạn có thể đo được ở mức độ tương đối tốc độ kết nối Internet của mình nhanh chóng mà không cần phải cài đặt bất cứ ứng dụng nào. =D>

Ngon thi anh em cho xin lời cảm ơn nhé

hung66000

kết nối internet qua ADSL nhanh hơn kiểu quay số cổ điển nhiều lần. Thế nhưng, người truy cập internet băng thông rộng không ít lần phát ngán với tốc độ… rùa bò. Địa chỉ link http://www.speedtest.ne là nơi đáng tin cậy giúp chúng ta kiểm tra tốc độ thực của đường truyền. Bạn có thể đo được ở mức độ tương đối tốc độ kết nối Internet của mình nhanh chóng mà không cần phải cài đặt bất cứ ứng dụng nào. =D>

Ngon thi anh em cho xin lời cảm ơn nhé

M sửa lại link cho bạn : http://www.speedtest.net/

Thử vào rồi nhưng k biết kiềm tra ntn: -?:-?:-?:D:D:D

doananh

Kiểm tra thế nào nhỉ? không thấy có việt Nam ở đó. Mình chọn Bangkok nó hiện lên thằng người đứng ở chỗ hình như HCM thì phải hi hi. Nó báo có cứ thụt lùi từ 14kbps xuống dần dần còn có 8kbps sao lại chậm vậy được nhỉ???????
Bạn hướng dẫn cụ thể nhé, cám ơn nhiều.

quartz

Thử wa rồi mà ko biết chính xác ko ?
Mà phải nói mạng nhà mình rùa phải biết :((
nhà mình dùng modem bắt sóng vệ tinh , rồi mới wa router , từ đó phát wifi wa laptop .
Các bạn tưởng tượng coi , hix chậm lắm .
Đến phát chán .X-(

XuanTruong

Super V.I.P
Dùng DU Meter 3.50 Download thử 1 file là biết kết quả ngay mà! Thằng này do tốc độ rất chính xác! Thân!

kipkip

No no.các cách trên em thấy ko ổn đâu.Cái trang đó kiểm tra kì cục lắm.vào mà chả biết làm thế nào EM có cái link này nè.Vào đây nó hiện luôn tốc độ hiện tại.Các bác chả phải làm gì hết nữa.Muốn đo lại thì chọn test agian thôi.Bác nào vào mà kêu ko thấy được thì em xin đi bằng tay lun,hehe :D
http://www.ascentive.com/run/click/tracksupport/go/lib_apk_ba/

hackervntn

Kiểm tra thế nào nhỉ? không thấy có việt Nam ở đó. Mình chọn Bangkok nó hiện lên thằng người đứng ở chỗ hình như HCM thì phải hi hi. Nó báo có cứ thụt lùi từ 14kbps xuống dần dần còn có 8kbps sao lại chậm vậy được nhỉ???????
Bạn hướng dẫn cụ thể nhé, cám ơn nhiều.
Cái này hả bạn đo thế là đúng đó mạng của nước ngoài mà nó đo chuẩn lắm đó. ỏ Vn dùng mạng gia đình mà đc vậy là tốt đó. Mình ở Nga cũng dùng Tenet như ở vn nhưng mạng nhanh hơn nhiều. đo lúc nào cũng 1k thôi ah`. mang ở Vn thì chán phải chịu mà bạn nhưng vẫn còn hơn là không đc dùng mạng bạn ah`. ở đây thì dung mạng 5G nên rất tốt hi vọng ở Vn sẽ đc phổ biến mạng tốt như vậy mà rẻ để mọi người cùng dùng cho tốt:p

Anhtoitb

Toi rùi, đường truyền chỗ mình thuê bao 2MB mà vào test có 512KB? Sao đây hả giời?

O2XDAEXEC

Không cần chương trình hay trang Web nào cả,các bạn chỉ cần download 1 chương trình nào bất kỳ không sử dụng chương trình hỗ trợ là biết được tốc độ hiện tại của mạng thôi mà!

hoadainhan70

Active Member
Toi rùi, đường truyền chỗ mình thuê bao 2MB mà vào test có 512KB? Sao đây hả giời?
Như thế là hạnh phúc roài Pác à ! nhà em theo Viettel wan cáo là 1000k/s thé mà kiểm tra có được chưa đến phân nửa hic

tranducdau

quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi các bạn ơi! mình dùng thuê bao của FPT. Họ quảng cáo là tốc độ down tối đa là 3MB nhưng có bao giờ đạt được 1 nửa đâu. Các bạn được 1 nửa là hạnh phúc rồi. Nhất là down từ các trang nước ngoài thì chỉ được 1/10 thôi. Lại còn rớt mạng liên tục chứ. gọi lên tổng đài thắc mắc thì bọn nhân viên trả lời bố láo lắm. Lúc đấy mà nói chuyện trực tiếp chắc mình giết chết thằng đó luôn rồi! Chúng nó nói đấy là tốc độ tối đa mà. Càng dùng càng tức!

carrick1984

Nói chung ở đâu cũng thế cả thôi các bác ạ.Em đang ở 1 thành phố nghèo của Nga tưởng bọn nó còn thật thà chân chất,mạng mình đăng kí tốc độ 256kbrs nhưng chỉ là tốc độ ảo thôi,đến lúc kiểm tra tộc độ thực của nó ko được 1 nửa.Gọi điện đến trung tâm bọn nhân viên nó cung chẳng hiểu gì thì làm sao giải thích cho mình đc.Đành phải chịu thôi tức anh ách.