• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KIỂM TRA XUẤT XỨ & PHIÊN BẢN HD2 QUA SỐ IMEI CHÍNH XÁC & ĐẦY ĐỦ

jennydontcry

Mình có 1 trang nữa có thể check được đầy đủ thông tin cho máy nhưng có lẽ hiện tại bị hãng HTC khóa nên tạm thời cũng chưa xem được.
Các bác vào www.chahtc.com rồi điền IMEI vào để kiểm tra.
Nếu giao diện của trang web là tiếng Trung thì các bác có thể dùng trình duyệt GOOGLE CHROME để xem vì nó có sẵn phần dịch nội dung trang web luôn!

Sonsaithanh

Các bác cho em hỏi khi em vào xem phần mềm trên máy và số imei in đằng sau máy. Em thấy số Imei thì đúng nhưng S/N thi khac hoàn toàn. Cho em hỏi máy của em có phải lả máy lởm không ạ. Model: HTC HD2 T8585
Imei: 35777903645240501
S/N: 40SB902018888

C

chiphoi2005

Guest
Bác nào có thể kiểm tra dùm máy mình được không? Nhấn vào mà nó báo thế này mới đau chứ "Note: This IMEI number seems to be correct, but we do not have any information on this specific handset. Please add the missing information below." Và làm theo hướng dẫn thì không hiện lên gì cả mà trở về trang nhập IMEI. Pó tay thiệt, thanks trước
Quên nữa IMEI của máy mình : 357779032014225 mình đã bỏ 2 số 01 ở đằng sau rồi.

Last edited by a moderator:

trucnguyenduy

Bác nào có thể kiểm tra dùm máy mình được không? Nhấn vào mà nó báo thế này mới đau chứ "Note: This IMEI number seems to be correct, but we do not have any information on this specific handset. Please add the missing information below." Và làm theo hướng dẫn thì không hiện lên gì cả mà trở về trang nhập IMEI. Pó tay thiệt, thanks trước
Mình cũng bị giống như bạn vậy! Con HD2 T-Mobile của mình khi nhập số Imei vào nó cũng báo vậy. Mặc dù mình dám khẳng định là con của mình là hàng xịn 100%. Pó tay trang nay, cũng không biết sao nữa!

sunson

Các bác xem giúp em , nó báo như thế này đây, hic hic...

AnhPheCT

Các bác xem giúp em , nó báo như thế này đây, hic hic...

Hình như trang này một địa chỉ IP máy vi tính chỉ cho tra có 10 lần thì phải!!! Bạn nên đôi đại chỉ IP của máy, hoặc sang máy vi tính khác mà tra là OK.

C

chiphoi2005

Guest
Pó tay thiệt đó, địa chỉ IP của mình thì trùng với ai cơ chứ. Out ra vào lại chừng 5 lần là thấy nản hết muốn check rồi. Vậy ai có trang khác hoặc kinh nghiệm về mấy cái vụ này giúp dùm nha. Thanks

AnhPheCT

Pó tay thiệt đó, địa chỉ IP của mình thì trùng với ai cơ chứ. Out ra vào lại chừng 5 lần là thấy nản hết muốn check rồi. Vậy ai có trang khác hoặc kinh nghiệm về mấy cái vụ này giúp dùm nha. Thanks
Post cái IMEI đây check thử cho. Trang này cũng ko chính xác lắm, nhất là số IMEI có thể tự tạo và thay đổi được....! Mua máy 1 phần may mắn, một phần nhìn bằng mắt, bằng tim, bằng lòng tin nửa......!

hnhabio

Mình cũng bị giống như bạn vậy! Con HD2 T-Mobile của mình khi nhập số Imei vào nó cũng báo vậy. Mặc dù mình dám khẳng định là con của mình là hàng xịn 100%. Pó tay trang nay, cũng không biết sao nữa!

Bạn vào trang này đánh số IMEI vào sẽ biết chính xác là hàng của T-mobile
http://dl.htc.com/ruudownload/t-mobileUS/Filedownload.aspx?pid=leo
Hàng HTC HD2 của T-Mobile bạn kiểm tra trên trang numberingplans nó không hiển thị đâu, mặc dù hàng của bạn zin 100%

hnhabio

Con máy của bạn là hàng của T-Mobile, trang web của T-mobile cho phép bạn nhập số IMEI của máy bạn để download phần mềm update.
Mình cũng dùng máy của T-mobile cũng tham khảo nhiều rùi, bạn yên tâm đi.

doquangduc

Well-Known Member
Bạn vào trang này đánh số IMEI vào sẽ biết chính xác là hàng của T-mobile
Hàng HTC HD2 của T-Mobile bạn kiểm tra trên trang numberingplans nó không hiển thị đâu, mặc dù hàng của bạn zin 100%

Cám ơn Bác nhiều, từ hôm qua đến giờ cứ băn khoăn mãi, vì vào Numbering không thấy hiện như mấy cái máy trước, hơi hốt. Còn cái nữa là bên trong máy các bác nó ghi là made in CHINA hay TAIWAN thế ạ.? Thank

sunson

Post cái IMEI đây check thử cho. Trang này cũng ko chính xác lắm, nhất là số IMEI có thể tự tạo và thay đổi được....! Mua máy 1 phần may mắn, một phần nhìn bằng mắt, bằng tim, bằng lòng tin nửa......!

Bác nói chí phải nhưng em bổ sung thêm .......bằng tiền nữa ạ
IMEI: 35777903277796101
bác check dzùm em cho đỡ hồi hộp

doquangduc

Well-Known Member
Bác nói chí phải nhưng em bổ sung thêm .......bằng tiền nữa ạ
IMEI: 35777903277796101
bác check dzùm em cho đỡ hồi hộp

Lại thêm 1 bác T-MObile.
Thông tin của Bác nè:
Download:T-Mobile HD2 Software (Version 2.13.531.1 )Date Updated:4/28/10

Còn cái nữa là bên trong máy các bác nó ghi là made in CHINA hay TAIWAN thế ạ.? Thank

C

chiphoi2005

Guest
Theo mình nghĩ thì Made in China hoặc Taiwan mà xuất qua Châu Âu và quay ngược về Châu Á thì vẫn ngon, chỉ sợ hàng lỗi không qua được Châu Âu mà đem bán thốc bán tháo về thị trường Châu Á cho những người chưa biết hoặc biết ít về máy mà thôi. Thời buổi này ít có cái gì chắc chắn được hết, quan trọng là người bán có thành thật hay không? Hoặc người bán còn không biết máy nó như thế nào nữa. Như máy của mình mua mình cũng không dám chắc như thế nào, chỉ hi vọng rằng nó ít lỗi và đừng bị thay đồ bên trong là mừng lắm rồi. Híc, gà quá nên không biết xem hàng nên đành phải hi vọng.

C

chiphoi2005

Guest
Con máy của bạn là hàng của T-Mobile, trang web của T-mobile cho phép bạn nhập số IMEI của máy bạn để download phần mềm update.
Mình cũng dùng máy của T-mobile cũng tham khảo nhiều rùi, bạn yên tâm đi.

Mình cũng vừa mới check, nó báo cho mình để update phần mềm và mọi thứ. Giờ không biết ra sao nhưng cứ thử xem thế nào đã. Có gì từ từ tính tiếp, tất cả đều là con số hên xui. :)

hnhabio

Cám ơn Bác nhiều, từ hôm qua đến giờ cứ băn khoăn mãi, vì vào Numbering không thấy hiện như mấy cái máy trước, hơi hốt. Còn cái nữa là bên trong máy các bác nó ghi là made in CHINA hay TAIWAN thế ạ.? Thank

Con của mình là Made in Taiwan

doquangduc

Well-Known Member
của mình cũng vậy. Có điều Wifi con này bắt sóng yếu quá, cách modem 10 m mà bắt dc có 1 vạch còn rớt lên rớt xuống:((

Con của mình là Made in Taiwan

Thế của 2 Bác là T-MOBILE hay là HD2 thường.
Em xem mấy cái rùi, HD2 thường là Taiwan, còn T-MOBILE đều là CHINA hết ạ. Không biết đường nào mà lần.
PS: Con của em bắt WIFI nhanh và mạnh lắm.