• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KIẾN THỨC CƠ BẢN UP ROM WM6.0 CHO ASUS-P535

anhnga

Tán thành ý kiến của Man Pham Quang

Ngược lại đó Tuấn ơi !!!

Phương pháp Up ROM cho Asus an toàn nhất, ổn định nhất và cũng là nhanh nhất là Up qua cách kết nối USB đó.
Chỉ cần:
- Trước đó chạy Unlock Lang
- Đưa máy vào trạng thái Bootloader để sẵn sàng nhận ROM
- Tắt Active Sync.

Đây là kết luận không phải của chú mà của cả giới dùng Asus đấy.
Chưa thấy trường hợp nào chưa thể Up được.
Mình cũng tán thành ý kiến của Man PhamQuang.... Vì mình thấy Up bằng cách này đơn giản nhất... chủ yếu là thao tác UnlockLangID thôi, mọi người nhớ trước khi Up phải copy file UnlockLangID vào máy và chạy trước nhé...
@PhamQuang: Theo tui thì bác nên để cái màn hình Boot của ASUS lại sẽ hay hơn đó, vì màn hình Boot của bác không được hay lắm và không sinh động... Để Boot Screen gốc hay hơn đó... Vài lời góp ý.... :D

hobykute

Các đại ca Asus P535 chỉ giùm em với,có ai gặp tình trạng như con của em không ạ,tình hình là em cứ cho con này vào túi quần y như rằng 1 lúc sau bỏ ra nó bị tắt máy,không hiểu có phải do lỗi rom ko, hay bị bệnh gì khác ,mong các sư phụ giải đáp giúp ạ,em là em mất bao nhiêu cuộc gọi gấp chỉ vì con bệnh này đấy ạ

longdau12

Tôi không hiểu đoạn này lắm, bạn nào chỉ giúp với:
- Để tạo file *.NB0 bạn hãy tải Tool dưới bài là: P535RomTool.exe

- Tạo file bat với dòng lệnh:
Code:
P535RomTool.exe -d6 AsusP535.cap GalaxyII.NB0

tải Tool P535RomTool.exe về chạy, sau đó mở notepad để tạo file bat với dòng lệnh trên ? Tên file lưu là gì ?

khacduy1978

Well-Known Member
Tôi không hiểu đoạn này lắm, bạn nào chỉ giúp với:
- Để tạo file *.NB0 bạn hãy tải Tool dưới bài là: P535RomTool.exe

- Tạo file bat với dòng lệnh:
Code:
P535RomTool.exe -d6 AsusP535.cap GalaxyII.NB0

tải Tool P535RomTool.exe về chạy, sau đó mở notepad để tạo file bat với dòng lệnh trên ? Tên file lưu là gì ?

Tên file lưu là gì cũng được, nhưng phải là đuôi .bat nhé bạn. Sau khi lưu lại và chạy lệnh trên bạn sẽ có được file GalaxyII.NB0. Thân.

longdau12

Mở file AsusP535.cap từ ROM tải về để xuất hiện 2 file: GalaxyII.NB0 và GalaxyII.NB0.PRE bằng cách nào ?
Các bạn chỉ giúp với.

hhiep_kts

các bác ơi?
cho e hỏi con ASUS P525 có nhắn tin được bằng bàn phím ngoài không vậy????? mong các bác chỉ giúp.

bestmansg

Không phải do Rom đâu bạn ạ. Máy của mình lúc trước mới mua cung bị thế, cứ tắt liên tục, mình đã up lên rồi dơn xuống đủ loại Rom mà vẫn thế, rồi mình thay cả pin mà cũng ko xong. Cuối cùng mang ra tiệm bắt đền cái khác, may là nó chịu đổi cho, sài tới giờ gần 3 tháng vẫn ok.

ngquangbien

Các đại ca Asus P535 chỉ giùm em với,có ai gặp tình trạng như con của em không ạ,tình hình là em cứ cho con này vào túi quần y như rằng 1 lúc sau bỏ ra nó bị tắt máy,không hiểu có phải do lỗi rom ko, hay bị bệnh gì khác ,mong các sư phụ giải đáp giúp ạ,em là em mất bao nhiêu cuộc gọi gấp chỉ vì con bệnh này đấy ạ

Bệnh này của bạn là do bị lỏng pin hoặc cái nẫy pin ở cái lắp che pin thôi:Dbạn chêm lại pin hoặc cái nẫy là hết liền:))

DuaBeo35

Xin được bổ xung thêm kinh nghiệm bản thân của mình khi uprom như sau:

Không biết có sự khác nhau giữa các dòng máy Asus P535 hay không nhưng máy mình thì như sau (máy mình mua ở Đức).

1. Các bước chuẩn bị chung để uprom:

+ Tải về bản ROM cần up rồi giải nén.

+ Chạy Unlock Lang ID

+ Fomat thẻ nhớ về FAT (đừng chọn quịck forrmat)

2. Nếu uprom bằng thẻ nhớ.

+ Copy file GalaxyII.NB0 vào thẻ nhớ (nếu tên file khác đi thì phải đổi lại đúng như trên).

+ Ấn đồng thời 3 nút: Camera + Voice (Rec) command + Power và chọc Reset 5s

+ Sau khi chạy xong thì sẽ có thông báo ấn Power + chọc Reset để hoàn thành.

3. Nếu uprom bằng cable.

+ Vào Active Sync >> File >> Connection Setting...: Bỏ chọn ở mục Allow USB Connections >>> ấn OK

+ Vào Bootloader trên máy bằng cách ấn: Voice (Rec) command + Power và chọc Reset 5s

+ Chạy file P535_UpdateROM.cmd làm theo hướng dẫn và chờ đợi

+ Sau khi up xong sẽ hiện thông báo: ấn Power và chọc Reset để hoàn thành.

Chú ý thêm:

- Trước khi uprom phải format thẻ nhớ. Uprom lỗi lại forrmat lại.

- Khi format tốt nhất nên dùng lệnh DOS:

+ Ấn phím Windows + R để mở cửa sổ Run command(phím windows có hình biểu tượng window nằm cạnh phím Ctrl).

+ Gõ và Run command: cmd

+ Trên cửa sổ command gõ lệnh format theo cấu trúc: FORMAT TênỔĐĩaCầnFormat /FS:FAT rồi làm theo hướng dẫn. Xem thêm hình dưới

zaibui

cho mình hỏi: mình up rom qua PC thì nó báo là checksum error, Update failed. Đây là lỗi gì vậy, và chỉ cho mình cách khắc phục nhé.

Taki7610

Unlock_GSM
cho mình hỏi: mình up rom qua PC thì nó báo là checksum error, Update failed. Đây là lỗi gì vậy, và chỉ cho mình cách khắc phục nhé.

Checksum error : Có thể OS của bạn bị lỗi,hoặc không detect info của device.

Update failed ; Tool lỗi,pin yếu, kết nối lỗi giữa PC và PPC.

Dùng OS và Tool khác xem sao,nhớ xạc đầy pin nhé.

zaibui

Mình down bản Rom Asus P535 wm6.1 storecard của ancola66, AS4.5, pin xạc đầy mà vẫn bị.

haiphusy

Em bị hỏng mất cái chỗ chọc bút vào để reset rồi, bây giờ chọc cái gì vào cũng chả có tác dụng gì cả, hic, làm sao up được Room mới bi giờ, chắc phải trung thành với cái Room đang dùng đến cuối đời mất rồi

AnhQuynh

Well-Known Member
Copy vào máy và chạy trên máy Asus của bạn. Mất khoảng 2s thôi

canhga

Mình có con P535, nguyên bản sử dụng tiếng Pháp. Sau khi xem hướng dẫn ở đây, mình đã up rom tiếng Anh thành công. Nhưng bây giờ không đọc được tiếng Việt khi duyệt web. Mong các bạn hướng dẫn mình làm thế nào để đọc được tiếng Việt.
Cảm ơn các bạn

khacduy1978

Well-Known Member
Mình có con P535, nguyên bản sử dụng tiếng Pháp. Sau khi xem hướng dẫn ở đây, mình đã up rom tiếng Anh thành công. Nhưng bây giờ không đọc được tiếng Việt khi duyệt web. Mong các bạn hướng dẫn mình làm thế nào để đọc được tiếng Việt.
Cảm ơn các bạn

Bạn kiếm font tiếng Việt cài vô thì đọc được thôi. Hoặc up bản rom của PV (tất cả bản rom của PV đều đã tích hợp tiếng Việt)

canhga

Bạn kiếm font tiếng Việt cài vô thì đọc được thôi. Hoặc up bản rom của PV (tất cả bản rom của PV đều đã tích hợp tiếng Việt)

Mình có thể download font tiếng Việt ở đâu? Cảm ơn bạn trước!