• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kimkim - Phần mềm chat yahoo tiếng Việt

TruongHan

Super V.I.P
Giới thiệu với mọi người phần mềm này do anh em trong hội lập trình viên diễn đàn Tinhte thực hiện.Chat Yahoo có hổ trợ gõ tiếng Việt tích hợp, giao diện tab, chat nhóm, đặc biệt miễn phí trọn đời
Full QWERTY:

Bàn phím thường:

BlackBerry:

Ưu điểm :

* Miễn phí trọn đời
* Tiếng Việt 100%
* Gõ tiếng Việt
* Tốc độ kết nối nhanh (có sử dụng server trung gian)
* Giao diện tab, chat nhóm, đầy đủ mặt cười của Yahoo...
Đối với bàn phím QWERTY, bạn có thể gõ tiếng Việt như Unikey/Vietkey trên máy tính. Đánh dấu theo từ chứ không phải theo từng chữ
Ví dụ: gõ chữ cái -> cais
Bàn phím mặc định thì phải gõ kiểu: casi rất bất tiện
Đối với bàn phím thường, chế độ gõ sẽ như trên các loại máy gõ được tiếng Việt:
â ă nằm trên phím 2(ABC). Tức là muốn gõ chữ â bạn nhấn phím số 2 hai lần, chữ ă thì 3 lần, sau đó đến b,c.
Tương tự cho ơ ô ê ư....
Ở bàn phím thường, dấu được đánh theo từng chữ,Dấu được đánh bằng dấu *
Ví dụ chữ: cái -> ca*i

Khuyết điểm:

* Chưa đẹp (nhưng sẽ đẹp)
* Mới ở giai đoạn beta, còn một số chức năng chưa hoàn thiện

Cài đặt :

Dùng điện thoại truy cập vào

http://m.kimkim.mobi

làm theo các hướng dẫn tiếp theo để cài đặt.
Các loại điện thoại có thể dùng Kimkim:

* Nokia E series (E63,E71...)
* Điện thoại thông thường
* BlackBerry

Trang chủ : http://kimkim.mobi/index.php

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
Tuyệt vời, Chắc anh em tinhte cũng đang cho ra bản tốt hơn với bàn phím thường nhỉ. Chứ bấm 2 lần ra â, 3 lần ra ă thì mặc định của máy (có thích hợp chuyển tiếng việt tại phần sms) cũng viết được ngon. Bàn phím thường thì bấm nút # sẽ thêm ký tự trên đầu, nút * thêm dấu thì là tuyệt vời nhất đó:):-?

TruongHan

Super V.I.P
Tuyệt vời, Chắc anh em tinhte cũng đang cho ra bản tốt hơn với bàn phím thường nhỉ. Chứ bấm 2 lần ra â, 3 lần ra ă thì mặc định của máy (có thích hợp chuyển tiếng việt tại phần sms) cũng viết được ngon. Bàn phím thường thì bấm nút # sẽ thêm ký tự trên đầu, nút * thêm dấu thì là tuyệt vời nhất đó:):-?

Do còn beta nên rất cần ý kiến đóng góp của người sử dụng,bạn vào forum của kimkim,trong đó đang thu thập ý kiến người sử dụng ấy :)

die_for_love_vn

Do còn beta nên rất cần ý kiến đóng góp của người sử dụng,bạn vào forum của kimkim,trong đó đang thu thập ý kiến người sử dụng ấy :)

Sever kết nối chán lắm! Bị lỗi liên tục. Nên có thêm chức năng copy và paste nữa thì hay.
Posted via Mobile Device

vincentgreen54

mình góp ý thế này :
-nên hiện ava trong list như nimbuzz,nên hiện ava lúc chat như sh.
-giao diện sửa giống sh là ok.
-hệ thống type t.việt có cảm giác còn bất tiện.

Posted via Mobile Device

linhcom149

mình góp ý thế này :
-nên hiện ava trong list như nimbuzz,nên hiện ava lúc chat như sh.
-giao diện sửa giống sh là ok.
-hệ thống type t.việt có cảm giác còn bất tiện.

Posted via Mobile Device

hehe , đã chat dt thì cần gì ava hả bạn ,nhưng có sẽ tốt hơn .Hiện nay FW này vẫn chưa qua mặt dc yamee 1.3 và yahuu (yamee tiếg việt ) theo như mình test ^^@ ... Mong là khi ra bản chính thức nó sẽ vượt mặt đối thủ nặng kí này :p

vincentgreen54

hehe , đã chat dt thì cần gì ava hả bạn ,nhưng có sẽ tốt hơn .Hiện nay FW này vẫn chưa qua mặt dc yamee 1.3 và yahuu (yamee tiếg việt ) theo như mình test ^^@ ... Mong là khi ra bản chính thức nó sẽ vượt mặt đối thủ nặng kí này :p
bạn chưa dùng shmessenger phải ko,nếu ko bạn sẽ luôn lấy sh làm chuẩn mực cho phần mềm chat yahoo trên nền java,chứ ko phải yamee đâu.hì.

Posted via Mobile Device

tuoi_teenlx

Cái này có đường truyền quá chậm và lỗi liên tục, mặt khác vào được lại hình như chat không được hình như cái này chỉ để dùng xem cảnh báo email mới thì phải, còn vụ chát yahoo bằng cái này chắc không được quá!

Nynk_102

Vào nick dc 1 lúc là bị báo applycation error và tự thoát lun. Chưa chát đc tí nào cả. Mấy lần rùi toàn thế

linhcom149

bạn chưa dùng shmessenger phải ko,nếu ko bạn sẽ luôn lấy sh làm chuẩn mực cho phần mềm chat yahoo trên nền java,chứ ko phải yamee đâu.hì.

Posted via Mobile Device

uk thì thấy ai cũng ca tụng sh cả ....haizzz , mình thấy yamee ko hề thua kém . Ko cần tài khoản chuyện dụng ( Sh thi cần Id Sh ) , connect thẳng vào serve yahoo , tiết kiệm , giaodie65n đơn giản , emotion cũng khá đầy đủ . Mình nghĩ kimkim nên theo bước yamee cũng tốt đó . ( Tùy người cảm nhận nhé ^^@)

boyPDA

Đã test trên n82 bằng wifi.Kết quả:waiting..waiting..!!and...!!!Network error...!

0986212555

Posted via Mobile Device
Cái này mà được như Shmessenger thì mình remove Sh lun, mấy cái yahoo hay yamee dùng chuối thế mà cũng kêu là ngon thì bó tay lun

hunterviet

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Cái này mà được như Shmessenger thì mình remove Sh lun, mấy cái yahoo hay yamee dùng chuối thế mà cũng kêu là ngon thì bó tay lun

Mỗi pm đều có mật ưu nhược khác nhau, yahu hay yamee thì siêu tiết kiệm, slick thì siêu tiện ích, còn muốn vừa tiết kiệm vừa tiện ích thì dùng Shmessenger, nhưng shmessenger thì đôi khi ko vào được vì ko load được sever của nó, cần vào sh thì phải có acc đi qua sever của nó mà:-?

deptraiBN

mình thấy bản 1.0.6 này dùng đc mà. vì nó mới có nên chưa = những cái # thôi mà. nhưng dùg SH vẫn là thich nhất. :)