• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kingdom_Sprint by dungphp

Status
Không mở trả lời sau này.

ghone1990

Kingdom_sprint v2.0 Link bên Xda của bác dungphp.Không hình ảnh nên đừng cãi nhau,đừng thắc mắc nó như thế nào.Thích thì down về flash.Khi nào bác dũng up bài bên này mình sẽ xóa bài.Up cho anh em nào không thích vào xda cập nhật sớm
http://www.multiupload.com/QAKUACK7P0

hatnaf

Kingdom_sprint v2.0 Link bên Xda của bác dungphp.Không hình ảnh nên đừng cãi nhau,đừng thắc mắc nó như thế nào.Thích thì down về flash.Khi nào bác dũng up bài bên này mình sẽ xóa bài.Up cho anh em nào không thích vào xda cập nhật sớm
http://www.multiupload.com/QAKUACK7P0

Bác dũng hết post rom bên PDA việt nữa rồi, buồn nhỉ :| .

P/S : Cái ông ngoại người nhện, tự xóa nick luôn đê...

hnam5

Oài, ông ngoại người nhện mà qua XDA phàn nàn thì Bác dungphp nghỉ luôn à? hay pót bài ở đâu?

anhhao123

ĐAng chạy bản rom của bác dungphp post bên XDA nè
Cảm nhận chạy mượt nhưng còn vài lỗi FC,ram chạy standby khá nhẹ chỉ ngốn 293MB
Bị lỗi market
Vào download OK nhưng khi install là máy tự reboot lại :(

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Tạm thời các bạn hãy sang XDA để theo dõi tiếp các version kế tiếp chì KingDom Sprint Rom, mình nghĩ bác dungphp vẫn còn giận và sẽ tạm ngưng post bản rom đó tại PDA Viet.

Link
Đi làm rồi mà trẻ con vãi, nếu cứ giận thế thì mấy ông mod với admin bị clone chửi bới có mà giận dài dài.
Nên nhớ hầu như các dev build rom không phải vì vấn đề tiền bạc mà vì sở thích là chính. Nếu cứ đọc 1 2 cái ý kiến vào blame nhau mà dỗi luôn thì chắc chả bao h có android cho hd2 dùng.

Azzura

Mình ko ủng hộ bên nào cả nhưng thấy bác Dũng chỉ vì vài câu nói của thành viên mà giận dỗi ko post bài nữa thì hơi trẻ con, làm mình làm mẩy.

mrducbao

Các bác ơi! bàn về ROM đi, mỗi người sinh ra là 1 tính cách khác nhau, ưu/nhược ai cũng có cả mà :D

Em đang down về chiến đây, nhìn thấy Sense 3.0 là rỏ rãi ra rồi, hôm nọ test thử phần Weather của nó mặc dù chưa hoàn thiện nhưng nghe thấy cả tiếng gió thổi ào ào phê lòi luôn!

Chúc mọi người luôn vui vẻ!

bugartiveron

bản này em cài bi FC k load được sence các bác ak.ấn wait mãi k được ấn FC cũng k đựoc nản luôn

sonkeu

ban nay tot hon ban v1 rat nhieu roi, minh cai ko bi fc chi loi ko cai ung dung duoc mong cho ban ke tiep. xin loi pot ko dau

ntt2006

Bản này cài vào củng với hotfix thì phần lockscreen ok nhưng khi vào sense thì FC liên tục, chớ bản fix lổi kế tiếp.

langthang262

Bản này cài vào củng với hotfix thì phần lockscreen ok nhưng khi vào sense thì FC liên tục, chớ bản fix lổi kế tiếp.

Ấn vào wait hoặc chọn FC cho Sense load lại vài lần là OK
Sau khi Loading xong hết thì Reboot lại 1 lần nữa là chạy ngon.

duylenguyen

ĐAng chạy bản rom của bác dungphp post bên XDA nè
Cảm nhận chạy mượt nhưng còn vài lỗi FC,ram chạy standby khá nhẹ chỉ ngốn 293MB
Bị lỗi market
Vào download OK nhưng khi install là máy tự reboot lại :(
cho mình xin gói CWM bạn ơi, máy mình cũng là t-mobile, thanks

batuocbongdem

có ai bị như mình ko, up rom kèm bản fix luôn nhưng vẫn không có sóng, mình thử up đi up lại 3-4 lần rồi mà vẫn ko có sóng

Nguoi_Nhen

VIP MÀ vì 1 chuyện bị mem sửa lưng thì mất mặt quá.nếu như tôi thì kô vì chuyện đó mà nghỉ. Đáng lẽ phải làm cho mem phục chứ.phải hoàn thiện mình.bỏ thói coi thường mem pdaviet.
Và xem lại những bài cook rom của các tiềm bối ma xem.bài viết rõ ràng hình ảnh.chứ ko phải pót xong rồi bỏ thí

anhhao123

cho mình xin gói CWM bạn ơi, máy mình cũng là t-mobile, thanks
Edit file flash.cfg thế này
PHP:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 300M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

có ai bị như mình ko, up rom kèm bản fix luôn nhưng vẫn không có sóng, mình thử up đi up lại 3-4 lần rồi mà vẫn ko có sóng
Ko có sóng thì bạn làm theo thế này nha
9. After the first Reboot, If you have problem with Data/Network signal go to Dialer and press: *#*#4636#*#*
Then go to Phone infomation, select: WCDMA preferred
press Refresh than Update and Toggle DNS check (0.0.0.0 allowed)
reboot again one more time

Status
Không mở trả lời sau này.