• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm cứu Atom/Atom exec/HP68xx và up rom cho Atom từ thẻ nhớ

axnsinh

cho em hỏi?
Đã có bác nào đã từng có máy O2_Xda_Atom_Pure mà up rom gốc của nó thì bị lỗi (WM5) (Lỗi ID Và Country)còn up rom gốc của Atom Exc(WM5) thì lại được ko? (nhưng bị trượt màn hình). Liệu Máy mình có phải Atom hay là đã thay phụ kiện gì của Atom Exc rùi nhi? :D. Có bác nào có cao kiến nên up rom nào cho Con "gái" em cái. Em lấy máy sc hand.

duy_d123

các bạn cho mình hỏi với, máy minh upRom từ thẻ nhớ nhưng mình rút Pin ra, giờ mình bật không lên thì phải làm thế nào?
thậm chí không vào được BL
help me

Shinichi1908

các bạn cho mình hỏi với, máy minh upRom từ thẻ nhớ nhưng mình rút Pin ra, giờ mình bật không lên thì phải làm thế nào?
thậm chí không vào được BL
help me
Posted via Mobile Device
maý của bạn bị chết bootloader roài

anhtuan83

các bạn cho hỏi mình uprom con Atom bàng PC đang dở thì bị lỏng cáp giờ không làm gì được hết. thế máy có bị chết bootloader không và thay nó ở đâu, hết bao nhiêu tiền thế... Mình ở HN. thanhks

Yennhi1989

cho minh hoi la minh up bang the nho xong 100% thi may HR nhung dung o man hinh do luon, minh lay but chot vao lo Reset thi hien len man hinh 02 va dung do luon cho minh hoi la tai sao vay? thank cac bac nheu!!!

cho minh hoi la minh up bang the nho xong 100% thi may HR nhung dung o man hinh do luon, minh lay but chot vao lo Reset thi hien len man hinh 02 va dung do luon cho minh hoi la tai sao vay? thank cac bac nheu!!!
Máy bạn bị treo ở màn hình chào thôi, không có gì đáng lo cả, úp lại rom khác là xong... Mà máy bạn đã HSPL chưa, nếu chưa thì chỉ úp được rom ship thôi nhé, úp rom khác không được đâu...:(

@: Lần sau bạn nhớ post bài bằng tiếng Việt nhé, forum có tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt mà...

Yennhi1989

HSPL là gì vậy bác, xin bác hướng dẫn kĩ hơn nha, em chỉ mới học tự mình úp rom nên còn gà lắm, và rom ship là rom như thế nào vậy bác, em đã úp lại nhiều rom 6.1 của bác SONBLACK mà vẫn bị đứng ở "Device clean boot...
Reset to factory default!! " đứng ở đó đến khi hết pin luôn sau đó em em chọt nut Reset thì nó hiện lên màng hình O2 và đứng đó luôn nhờ bác chỉ giúp.Thank bác trước nha!

Chỉnh sửa cuối:

Yennhi1989

Máy mình úp rom 6.1 20753 của bác SONBLACK và máy mình là Atom thường, máy mình bị lỏng chỗ USB nên chỉ úp bằng thẻ nhớ. Nhờ bác chỉ giáo thêm!

Chỉnh sửa cuối:

Yennhi1989

Các bạn có ai bi up rom cho atom bằng thẻ nhớ và bị giống như máy mình đã nói và up thành công thì giúp mình nha! Thank các bạn trước nha!

Yennhi1989

bác sơn ơi chỉ mình cách úp ROM cho con Atom của bằng thẻ nhớ nha. minh úp ROM nào zo nó cũng báo 100% rồi HR nhung lần nào cũng treo ở man hinh HR mình up lại ROM khác nhưng cũng như vậy mình úp bằng thẻ nhớ 2GB, bác nhớ trả lời nha! thank bác nhiều

Yennhi1989

em đã làm đúng như trên diên đàn rồi mà vẫn vậy hà bac chỉ cách khác cho em nha. em vô cùng biết ơn bác nhiều lắm!!!!!

Yennhi1989

Cho em hỏi tí nha khi em up ROM cho con atom của em bằng thẻ nhớ em đã làm đúng như trên box: down ROM 6.1 v20273 của bác SONBLACK về cắt 12 buyt đầu và đổi tên thành diskmg.nb0 và extended.img chép vào thẻ nhớ và up tới 100% thì máy HR sau đó hiện lên màn hình O2 wellcome và chớp chớp và đứng ở đó hoài luôn. Phiền các bác chỉ giáo nha!

JongZiZi

Chắc chắn bạn ko đọc là làm theo hướng dẫn.
Khuyến cáo thẻ 512. Bạn dùng thẻ 2GB. :(

Yennhi1989

Đúng rồi mình up bằng thẻ 2GB vì mình hok có thẻ 512. Vậy bây giờ mình phải làm sao bạn giúp mình với. Thank bạn nhiều.

FlameV

Học hỏi đủ cách vẫn bó tay . Cần tìm người chữa bệnh hộ con O2 Atom tại HN đây :( Sẽ hậu tạ đầy đủ :( Chết đứng với dòng chữ : Update Utility ... và ngại đi mua đồ về sửa lắm :-ss Ai có lòng hảo tâm mess qua số 0974190792 cho mình nhé :[

voldemort000

hic hic, có ai giúp giùm con atom của em với.... chả là thế này: vào một ngày đẹp trời em nổi hứng up rom,xớn xác thế nào lại up nhầm rom của dòng máy khác thế là bây giờ con atom cứ nhấp nháy ở cái màn hình o2...em đã làm đủ mọi cách rùi mà vẫn kô cứu đc, cuối cùng đem ra tiệm, sau 1 tgian người ta cũng trả về.... hic....em đã thử vào BL mà kô đc chắc là chít BL rùi....hic có bác nào cao thủ atom giúp giùm em với.....