• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm sử dụng Window Mobile 6.5

imleeu

Tại dạo nè mình nhác wa' nên hem để ý. Xin lỗi cácp pạn nha. Lux nào mình sẽ pót típ các kinh ngịm còn lại
Để chỉnh phím chức năng bạn có thể vào Start-Settings-Personal-Soft ]<ey và việc còn lại là của bạn. Have fun:)

cái softkey trong personal đó mình chỉnh không được gì cả. Vì mình dùng bản 6.5 21500 của Khoa_ha sau đó mới cài thêm titanium wm7.

Nếu chỉnh softkey trong personal không được thì nên chỉnh trong chromeeditor.

UBBnZq

mình dùng 6.5 cứ cắm tai nghe vào là s2p lại tự chạy. wmp chạy được 26s lại tự next luôn. nghe nhạc bằng wmp cắm tai nghe vào là s2p lại lù lù, 2 cái cùng kêu :-< bây h muốn disable cái s2p đi mà k được. bạn nào biết cách sửa lỗi này không :(

phuoc172

Mình nhớ khi dùng S2U2 cũng có một option cho phép kich hoạt S2P khi cắm tai nghe vào, không biêt có liên quan gì không?! Trong khi S2P và S2U2 cùng họ với nhau và cung được các developer phát triển triển và cung cấp miễn phí trên net.

UBBnZq

Mình nhớ khi dùng S2U2 cũng có một option cho phép kich hoạt S2P khi cắm tai nghe vào, không biêt có liên quan gì không?! Trong khi S2P và S2U2 cùng họ với nhau và cung được các developer phát triển triển và cung cấp miễn phí trên net.

thanks bác. đúng là có tùy chọn đấy trong S2U2 thật ^^! e tắt được rồi :D

quangminha9

wm 6.5 nặng thiệt, ai thích đẹp thì up thui chứ mình thấy xài 6.1 của sb là ok lắm rùi. mà lâu rủi hẻm thấy có rom mới hen

Mr_DHL

Thôi, Atom về lại với WM5 thôi, (hoặc 6.1). Sài WM6.5 cành cao quá em nó không chịu nổi.:(

truelie

Thôi, Atom về lại với WM5 thôi, (hoặc 6.1). Sài WM6.5 cành cao quá em nó không chịu nổi.:(

không biết các bác sao chứ, mình dùng 6.5 bản 21806 của khọa ha chay rất tốt ram dư khoảng 22MB,

Mr_DHL

Có thể chưa quen được với WM6.5, nhưng quả thật là hơi quá sức với Atom: Đôi lúc bị đơ start menu, máy chạy chậm, khó kiểm soát các ứng dụng...Mong các bác chỉ điểm thêm cho.

TheZeus9x

Bạn đã thích túm lại kiểu đấy mình cũng xin nói luôn : CÓ
1. Bản mới dĩ nhiên có sự thay đổi cho phù hợp nhưng cũng ko tránh khỏi thiếu sót
2. Giao diện đẹp hiệu ứng vuốt mướt như xe tay ga :D
3. Pin sử dụng = với 6.0 và chỉ thua 5.0
4. Ai cũng muốn nâng cấp đời mới
5. Tùy bạn=))

M

ManyKaty

Guest
Dùng giao diện đẹp hơn thì ai chẳng thích, có điều sau 1 thời gian sử dụng thì mình thấy rằng dùng bản 5. là ổn định nhất. Bền nhưng ko đẹp mà đẹp thì chưa chắc đã bền.
Mà vừa muốn bền vừa muốn đẹp thì phải tự vọc :))

TheZeus9x

Tóm lại của túm lại thì đẹp dĩ nhin là phải chịu bị kém đi những cái khác. Nhưng tùy từng người so sánh mà quyết định thôi. Free Ram của 5.0 vẫn là nhiều nhất nên dĩ nhin nó chạy mượt hơn. Cho nên mới ra đời mấy loại HTC HD để vừa đẹp, mượt, nhanh và vừa đắt nữa =))
Thực ra nói về trình độ vọc thì anh em chưa biết gì kém hơn anh em mới vào nghề:( < anh em biết sử dụng và xài ngon lành dòng OS :))< anh em biết làm này nọ(Việt Hóa...) ;;)<anh em đã có nhiều kinh nghiệm(Build Rom, Việt hóa,...) ;)< anh em làm phần mềm cho anh em còn lại xài =))

Mr_DHL

Tốt nhất là tự làm bản rom cho riêng mình thì sẽ không có xung đột gì hết. Nhưng khó quá cho nên em cũng đành sài ké thôi, góp ý + cảm nhận là chính !

DucLong

Super V.I.P
cac ban noi sao chứ minh thay cung rat tốt,ung dung chay rat tốt co le hon 6.1 luon.ram con trong cung kha cao,loa ngoai lon hon 6.1 luc minh chay 6.1 bi re bay gio ổn hon roi.noi chung la hay hon 6.1,do la theo minh vi minhcung moi up may hom nay.
Theo quy định của diễn đàn bạn phải viết tiếng Việt có dấu nhé. Lần sau nếu vẫn viết bài không dấu sẽ bị xóa bài.

KogoroMori

Cho mình hỏi là con Atom pure của mình nó sạc không ăn khi đang mở máy, chỉ có tắt máy thì sạc mới vô, vậy là bệnh gì và có thể chữa ở đâu :D.
Lúc trước nghi là do OS mà sao khi downgrade từ 6.5 tùm lum ứng dụng xuống 6.1 clean của bác gì ở forum này thì cũng bị vậy :(.
Sorry, newbie chả biết post câu hỏi ở đâu.

Và cho mình hỏi thêm là muốn rút thẻ nhớ ra "an toàn" thì cần phải làm những gì, VD như bên S60 cũ mình xài là vào mục thẻ nhớ, chọn remove, còn trên con Atom thì mình không thấy :(

Chỉnh sửa cuối: