• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

ngonamanhbvn

Lâu không thấy mọi người đề cập đến Stealth mà nhà sản xuất thì bỏ quên mất loại máy này nên anh em dùng máy vừa ngao ngán vừa khổ sở quá. Các bác cao nhân giúp bọn em với. Nếu có điều kiện các bác giúp bọn em ROM WM6 hoặc làm thế nào để cái bàn phím nó đỡ dở hơi với. Cảm ơn các bác.

nguyenlam1105

Đang chờ bản Rom WM6 cho Stealth, bác Quang cần anh em hỗ trợ gì cứ lên tiếng để khỏi mất thời gian của bác, anh em được hướng dẫn sẽ làm ngay. Cùng chia sẽ mà.

macon

Có bác nào up ROM WM6 cua bác leantse chưa nhỉ? Sao tui up lên thì toàn tiếng Tàu ko, vào "Regional Settings"(tất nhiên là mò) chỉnh lại tiếng Anh mà ko được, có bác nào biết xin chỉ giúp!

nguyenlam1105

Vì bản Rom đó là Rom bản tiếng Hoa mà bác, đâu có bản Rom nào Multi-lang nên ko thể chuyển sang tiếng anh được, Regional Setting để set múi giờ thôi bác.

Lâu không thấy mọi người đề cập đến Stealth mà nhà sản xuất thì bỏ quên mất loại máy này nên anh em dùng máy vừa ngao ngán vừa khổ sở quá. Các bác cao nhân giúp bọn em với. Nếu có điều kiện các bác giúp bọn em ROM WM6 hoặc làm thế nào để cái bàn phím nó đỡ dở hơi với. Cảm ơn các bác.
Dùng O2 stealth ngoài chuyện muốn vọc Rom, thì mọi thứ đều rất ok mà ít có con nào sánh bằng. Em đang mong chờờờờờờờờ bản Rom 6.0WWE các đại cao thủ ơi.

ngonamanhbvn

Đang chờ bản Rom WM6 cho Stealth, bác Quang cần anh em hỗ trợ gì cứ lên tiếng để khỏi mất thời gian của bác, anh em được hướng dẫn sẽ làm ngay. Cùng chia sẽ mà.

Em thấy ai cũng chờ mãi. Hy vọng bác Quang có thể giúp được anh em mình. Chẳng hiểu sao cái máy mình mua h chẳng được hỗ trợ gì. O2 làm ăn chán quá.

teddybearvh

Bản Rom tiếng trung quốc WM 6.0 cho stealth mà mọi người đang nói dùng có tốt ko vậy ??? Về tốc độ , ứng dụng , và thời gian sử dụng pin thế nào , ai đã dùng qua cho biết với

toot_ti

Thế O2 Steath ko xài dc wifi thì sao hả anh????

Em đag xài con O2 Steath , máy em đang xài WM 5.0 , phiên bản OS 5.1.342 (Build 15096.3.0.0) .Nhưg tại sao máy của em ko sử dụng dc Wifi . Em đã vào Start > Setting > Connections > Wireless Manager >....Nhưng trong mục này chỉ xuất hiện 2 mục là BLUETOOTH và PHONE thôi , chứ ko có mục WI-FI . Như vậy có phải máy em bị lỗi ROM ko? Hay là do em cài đặt phần mềm WIZA VUI -Free VERSION for O2 MiniS/Pro (Tân Á Long Mobile expert) nên máy bị lỗi ko?
Các anh chỉ giúp giùm em cách khắc phục nha , là em chỉ cần Hard reset lại máy thôi hay có phải Up lại bản Room ko? Nếu có up lại thì em nên up bản room nào?
Em là con gái nên chỉ bít chút chút , mong các anh chỉ giúp nha .Cám ơn

nguyenlam1105

@toot_ti: đôi khi có hiện tượng mất connect wifi nếu đang sync USB mà mở wifi, hiện tượng này soft reset lại là ok, nếu ko phải thì bạn hard reset lại xem thế nào, nếu vẫn ko có connection wifi thì chắc phải up rom. Thường thì hard reset là hết đấy. Try again

toot_ti

Em vẫn Hars Reset đó, em giữ nút solf reset và nút nguồn , nhưg khi thả ra thì....vẫn vào lại y như cũ hết :-( . Cách hard reset o2 Steath này rắc tối wa mấy anh ui....Ai chỉ em rõ hơn dc ko

nguyenlam1105

Up rom bằng thẻ = nút gọi (xanh) + nút kết thúc (đỏ) + nút soft reset
Hard reset = Nút windows + nút ok + nút soft reset chứ bác.
Làm lại nhé

Chỉnh sửa cuối:

toot_ti

Em đã Hard reset ngon lành rồi nhưg mà vẫn ko thấy Wifi trogn Wireless Manager ...kiễu này chắc fa3i Up Rom lại thôi wa1 , bản Rom tiếng Anh nào cho O2 Steah là mới nhất và tốt nhất vậy các anh

nguyenlam1105

@toot_ti: bản WWE_RM2_061208 là rom bản tiếng Anh original cập nhật mới nhất của O2 Stealth đó. Bạn vô trang www.seeo2.com phần support --> Rom upgrades download về rồi dùng cáp USB up rom nhé, sạc pin đầy trước khi up. Good luck

ngonamanhbvn

Có bác nào có lip tiếng Việt cho bản ROM 6.0 ko? Em up bản của mấy anh bên Tàu nhưng mà chẳng dùng được. Có hiểu cái gì đâu.

nguyenlam1105

Có bác nào có lip tiếng Việt cho bản ROM 6.0 ko? Em up bản của mấy anh bên Tàu nhưng mà chẳng dùng được. Có hiểu cái gì đâu.

Giao diện TV cho WM 6.0 đang hoàn thiện đó bác, anh em ai cũng trông chờ mà, không biết bản này có thương mại kô ta.

Tuan1412

Giao diện TV cho WM 6.0 đang hoàn thiện đó bác, anh em ai cũng trông chờ mà, không biết bản này có thương mại kô ta.
Các phần mềm của pdaviet đều 0 thương mại bạn nhé,ráng đợi thêm mấy ngày nữa nhé,bản này đang trong giai đoạn test trước khi phát hành

toot_ti

Nếu em nói là da UP bản Rôm mới nhất là WWE_RM2_061208 ,và đã gửi sửa ở 4 cửa hàg điện thoại có tiếng ờ TP này rồi mà con O2 Steath của em vẫn ko hiện mục WI-FI trong Wi-fi manager mà vẫn chỉ có 2 mục là Bluetooth và Phone thôi thì mần sao tiếp nữa đây các anh

quyenshihanco

Nếu em nói là da UP bản Rôm mới nhất là WWE_RM2_061208 ,và đã gửi sửa ở 4 cửa hàg điện thoại có tiếng ờ TP này rồi mà con O2 Steath của em vẫn ko hiện mục WI-FI trong Wi-fi manager mà vẫn chỉ có 2 mục là Bluetooth và Phone thôi thì mần sao tiếp nữa đây các anh

Mình củng bị tình trạng tương tự . lúc đầu thấy biểu tượng wifi nhưng mà chọt vô không có tác dụng sau đó đem ra tiệm người ta bấm gì đó không biết bây giờ mất biểu tượng luôn