• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KITCHEN ROM PV CHO HTC UNIVERSAL (V2-G3&G4)

vettau

Anh Quang !

Sao E lại không thấy file Rom nk.nbf để Up nhì .Mặc dù đã chạy và làm như A hướng dẫn, khi cái tool HTC64 nó xuất hiện mà không có File nk.nbf. tìm tất cả các mục mà khong có để encode:|
hay là em làm sai bước nào chăng? E đọc rất kĩ và làm đi làm lại mấy lần vẫn không ra kết quả.Lạ thật:-?

caotung1988

Sao E lại không thấy file Rom nk.nbf để Up nhì .Mặc dù đã chạy và làm như A hướng dẫn, khi cái tool HTC64 nó xuất hiện mà không có File nk.nbf. tìm tất cả các mục mà khong có để encode:|
hay là em làm sai bước nào chăng? E đọc rất kĩ và làm đi làm lại mấy lần vẫn không ra kết quả.Lạ thật:-?

cái bước cuối cùng khi bạn đổi đường dẫn sang thư mục upgrade ấy, thì sau khi đổi đường dẫn, cái tên file bạn phải thêm đuôi .nbf vào thì mới có file nk.nbf không nó chỉ là file nk bình thường

connguab

Lúc trước mình cũng như bạn làm hoài mà cũng k được nhưng bây giờ thì, hihihih....bạn từ từ làm theo hướng dẫn của mình hoặc đọc kỹ lại hướng dẫn của bác Quang là OK thôi !!! :D :D :D
Xuất hiện bảng encode thì bạn nhấn vào đó và chọn đường dẫn đến file nk_to_nba.prj, chọn vào file rồi nhấn open.
(Bạn phải chọn đường dẫn đến cho đúng, file này nằnm trong kitchen/tool)
Những phần sau thì cũng thế , chọn đường dẫn cho đúng là được.
Khi chọn folder lưu file mà nó không hiện lên thì phải đánh luôn tên file là nk.nbf
:p :p :p

dcn488

Bạn coi lại đường dẫn nha,có khi nhằm giữa bản úp cho G3 & G4 khi bạn lưu trên cùng 1 ổ đĩa. ( Nếu bạn làm đúng theo lời chỉ dẫn của bác Quang)
pm: cái bệnh bị mất dữ liệu ở Storage có ai đã biết cách khắc phục chưa vậy giúp mình với

ShizoAbeViet

bản rom này không biết thế nào chứ bản rom V1 mình dùng thử thường win media bị giật giật một lúc mới trở lại như cũ, có cách nào khắc phục kg aj?

connguab

bản rom này không biết thế nào chứ bản rom V1 mình dùng thử thường win media bị giật giật một lúc mới trở lại như cũ, có cách nào khắc phục kg aj?

mình cũng đã dùng V1 rồi nhưng k bị tình trạng như bạn nói, bây giờ mình đang dùng bản V2, bạn hãy dùng thử đi, mình nghĩ bạn sẽ hài lòng, chơi PPC thì phải vọc nhiều mới sướng chứ bạn ! =)) =)) =))

hiendak

các bạn giúp mình xoá các dữ liệu đã cài vô storage với.mình đã hard reset nhưng không mất được.cụ thể là trước đây storage báo là 9,93M sau khi mình cài một số ứng dụng vào đó còn lại là 1,35M.giờ tất cả các ứng dụng đó không thấy đâu nhưng vẫn báo là 1,35M.hard reset nhiều lần ko kết quả.nhanh giúp mình với!!!!!!!

redlion

các bạn giúp mình xoá các dữ liệu đã cài vô storage với.mình đã hard reset nhưng không mất được.cụ thể là trước đây storage báo là 9,93M sau khi mình cài một số ứng dụng vào đó còn lại là 1,35M.giờ tất cả các ứng dụng đó không thấy đâu nhưng vẫn báo là 1,35M.hard reset nhiều lần ko kết quả.nhanh giúp mình với!!!!!!!

Cài Resco Explorer xong dùng Resco Explorer mở lên Format Storage thì ổn

connguab

Nếu máy bạn k cài RE thì bạn dùng thử chức năng "Show all files" của máy để hiện thị tất cả tập tin , sau đó bạn muốn xóa cái nào thì tùy bạn !!!!
Chúc bạn vui ! :D

dcn488

Không được đâu các bạn à,bản v2 là bị lỗi như vậy đó.Nếu muốn hồi phục storage thì các bạn dùng UNI_ExtRom_Unlock nhé

hakkinen

Sở dĩ như vậy vì bạn chưa unlock extend rom. Nếu bạn để ý sẽ thấy sau khi xoá hết extend rom xong, sr lại thì trong extend rom vẫn còn những file ấy.
Bây giờ bạn cần unlock nó đã rồi mới xoá các file trong ấy đi được. Cài tool dưới đây vào máy, vào Programs>Accessories sẽ thấy Uni_Extrom_unlock. Chọt vào nó sẽ thấy hiện lên 1 bảng thông báo phải SR. Chọt vào nút ok 2 lần, sau đó SR lại máy rồi vào xoá hết Extrom là được. Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

dienht

Active Member
Sở dĩ như vậy vì bạn chưa unlock extend rom. Nếu bạn để ý sẽ thấy sau khi xoá hết extend rom xong, sr lại thì trong extend rom vẫn còn những file ấy.
Bây giờ bạn cần unlock nó đã rồi mới xoá các file trong ấy đi được. Cài tool dưới đây vào máy, vào Programs>Accessories sẽ thấy Uni_Extrom_unlock. Chọt vào nó sẽ thấy hiện lên 1 bảng thông báo phải SR. Chọt vào nút ok 2 lần, sau đó SR lại máy rồi vào xoá hết Extrom là được. Chúc thành công!

Mình cũng bị lỗi như vậy và cũng đã dùng tool để unlock rồi nhưng ko ăn thua gì cả, khi unlock xong thì ko còn file Storage nữa mà thay vào đó là file Extend Rom nhưng khi mở ra cũng chẳng còn dư liệu nào sau khi SR.

hakkinen

Mình cũng bị lỗi như vậy và cũng đã dùng tool để unlock rồi nhưng ko ăn thua gì cả, khi unlock xong thì ko còn file Storage nữa mà thay vào đó là file Extend Rom nhưng khi mở ra cũng chẳng còn dư liệu nào sau khi SR.

Theo như bạn nói thì là bạn đã unlock thành công extrom rồi. K còn dữ liệu nào trong extrom tức là bạn đã có thể xoá file trong đó à, hay là sao nhỉ, mình chưa hiểu ý, bạn nói rõ hơn xem

DucLong

Super V.I.P
đã thanks rồi nhưng không thấy hiện link ra vậy ta.
Ở trang đầu, sau khi nhấn thanks sẽ thấy cái khung trong đó có dòng chữ màu đỏ: KITCHEN ROM ...HERE
nhấn vô đó là download được.

ShizoAbeViet

Vấn đề này mình cũng gặp phải, đó là cài Exteded Rom Unlock vào rồi, làm như hướng dẫn của các man, nhưng khi cài chương trình vào thì chả thấy đâu, cũng kg chạy chương trình được nữa. Mình format lại nhưng máy báo là mình chưa unlock mặc dù mình đã làm nhiều lần, khó chịu quá. Với lại mình dùng thường bị tự khởi động lại máy mình nghĩ là do cái ext rom này gây ra thôi. Không biết cách giải quyết như thế nào, mong các anh em trong PV chỉ giúp

Pdanews

Vấn đề này mình cũng gặp phải, đó là cài Exteded Rom Unlock vào rồi, làm như hướng dẫn của các man, nhưng khi cài chương trình vào thì chả thấy đâu, cũng kg chạy chương trình được nữa. Mình format lại nhưng máy báo là mình chưa unlock mặc dù mình đã làm nhiều lần, khó chịu quá. Với lại mình dùng thường bị tự khởi động lại máy mình nghĩ là do cái ext rom này gây ra thôi. Không biết cách giải quyết như thế nào, mong các anh em trong PV chỉ giúp
Về vấn đề Unlock Ext thì khi đã Unlock thì bạn phải Format Ext mới có thể cài đạt chương trình vào được.Khi cài đặt Ext Unlock thì bạn nên cài đặt vào bộ nhớ máy rồi hãy HR.Còn máy tự khởi động lại là kg phải do Ext đâu bạn,mà có thể do bản Rom này gây ra đó.Vì mình cũng đã gặp trường hợo đó rồi.Chúc bạn vui.

connguab

Bản Rom này khá tuyệt nhưng cứ lâu lâu máy mình lại tự Reset , mình dùng mấy bản Rom trước cũng vậy ????
tưởng pin có vấn đề mình mua cục pin mới lắp vào nhưng nó cũng vận bị như thế, k lẽ máy của mình bị hư ????
có ai biết cách khắc phục k chỉ cho mình với ????

Pdanews

Bản Rom này khá tuyệt nhưng cứ lâu lâu máy mình lại tự Reset , mình dùng mấy bản Rom trước cũng vậy ????
tưởng pin có vấn đề mình mua cục pin mới lắp vào nhưng nó cũng vận bị như thế, k lẽ máy của mình bị hư ????
có ai biết cách khắc phục k chỉ cho mình với ????

Bản Rom này và cả bản V1-G3 củng bị tình trạng Reset lại máy.Mình củng gặp như vậy,bây giờ đành phải sử dụng bản Rom 2.07.40 của Ranju.hy vọng những bản Rom sau sẽ tốt hơn và các Mod sẽ khắc phục giúp dùm cho chúng ta lổi này.