• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại (Update data 5/9/09)

binhnd

tôi đã cài đặt và đăng ký qua 8777 dùng cũng hay và tiện lợi mỗi tội con N70 của tôi ngày phải sạc pin 1 lần. Nó xài bộ nhớ dữ quá. Bó tay luôn

hoholulu

Tình hình của em thế này, nhờ các bác giúp với.

Mình dùng N95-8G. Đã mua hẳn bản 3.0 Pro rồi. Lúc đầu mình cài thì dùng bản cho S60 3rd, đăng ký xong, chạy bình thường rồi.

Sau một thời gian em nó bị cái bệnh là cứ khởi động vô cớ (VD khi mình chụp ảnh, nhắn tin... thì thằng KPD vô duyên cứ nhảy ra màn hình). Mình vào trang của KPD để tải bản 3.0 Pro đã hủy auto start gì đó, về cài vào.

Lần đầu tiên mình cứ cài thẳng luôn, reinstall, cài lại vào thẻ nhớ và chạy thì phân mềm không bắt đăng ký gì cả nhưng nó không thể load được dữ liệu data trên thẻ nên không tra được cái gì cả. Vào kiểm tra thì thư mục dữ liệu vẫn đầy đủ, không bị xóa dữ liệu.

Mình làm lại bằng cách remove hẳn cái KPD 3.0 đi rồi mới cài lại thì vẫn không tra được vì không có dữ liệu. Vào phần chọn dữ liệu (trước đây là chọn các tỉnh thành ấy ạ) thì thông báo là không có dữ liệu.

Bác nào có cao kiến gì giúp em không ạ? mình đoán là bản hủy bỏ chức năng auto start của KPD đã không chú ý đến nơi để dữ liệu nên phần mềm không load được các dữ liệu này (dữ liệu theo cách cài bản KPD pro đầu tiên) vì đơn giản là có những 3 loại máy khác nhau để copy 3 nơi dữ liệu khác nhau và có 3 bản cài nhưng chỉ có 1 bản vá lỗi nên có thể bản vá lỗi này không phải dành cho S60 3rd của mình.

máy em là N95-8G đã up lên bản mới nhất và đã hack đầy đủ rồi ạ.

Cảm ơn các bác.

vnpt1706

Tình hình của em thế này, nhờ các bác giúp với.

Mình dùng N95-8G. Đã mua hẳn bản 3.0 Pro rồi. Lúc đầu mình cài thì dùng bản cho S60 3rd, đăng ký xong, chạy bình thường rồi.

Sau một thời gian em nó bị cái bệnh là cứ khởi động vô cớ (VD khi mình chụp ảnh, nhắn tin... thì thằng KPD vô duyên cứ nhảy ra màn hình). Mình vào trang của KPD để tải bản 3.0 Pro đã hủy auto start gì đó, về cài vào.

Lần đầu tiên mình cứ cài thẳng luôn, reinstall, cài lại vào thẻ nhớ và chạy thì phân mềm không bắt đăng ký gì cả nhưng nó không thể load được dữ liệu data trên thẻ nên không tra được cái gì cả. Vào kiểm tra thì thư mục dữ liệu vẫn đầy đủ, không bị xóa dữ liệu.

Mình làm lại bằng cách remove hẳn cái KPD 3.0 đi rồi mới cài lại thì vẫn không tra được vì không có dữ liệu. Vào phần chọn dữ liệu (trước đây là chọn các tỉnh thành ấy ạ) thì thông báo là không có dữ liệu.

Bác nào có cao kiến gì giúp em không ạ? mình đoán là bản hủy bỏ chức năng auto start của KPD đã không chú ý đến nơi để dữ liệu nên phần mềm không load được các dữ liệu này (dữ liệu theo cách cài bản KPD pro đầu tiên) vì đơn giản là có những 3 loại máy khác nhau để copy 3 nơi dữ liệu khác nhau và có 3 bản cài nhưng chỉ có 1 bản vá lỗi nên có thể bản vá lỗi này không phải dành cho S60 3rd của mình.

máy em là N95-8G đã up lên bản mới nhất và đã hack đầy đủ rồi ạ.

Cảm ơn các bác.

Nhầm box rồi bạn ơi (đây là UIQ chứ không phải S60V3)

cpuitanium

Cho mình hỏi làm sao để nó thành app system với, toàn bị end khi dùng swiss thôi. Hướng dẫn mình nhé, thanks trước cả nhà

Son_Do

Well-Known Member
Cho mình hỏi làm sao để nó thành app system với, toàn bị end khi dùng swiss thôi. Hướng dẫn mình nhé, thanks trước cả nhà

Bạn làm như sau nhé :
Vào SwissMP - vào Task - Dùng Jogdial đưa vệt sáng tới phần mềm KPD - Chọt vào chữ "i" ở dưới màn hình bên tay trái - vào Manager - Bỏ dấu chọn tại ô End Application - OK. Từ lúc này trở đi phần mềm KPD sẽ không bị thoát ra khi dùng Swiss nữa. Chúc bạn thành công.

cpuitanium

Bạn làm như sau nhé :
Vào SwissMP - vào Task - Dùng Jogdial đưa vệt sáng tới phần mềm KPD - Chọt vào chữ "i" ở dưới màn hình bên tay trái - vào Manager - Bỏ dấu chọn tại ô End Application - OK. Từ lúc này trở đi phần mềm KPD sẽ không bị thoát ra khi dùng Swiss nữa. Chúc bạn thành công.

Cám ơn bạn nhưng ý mình là để khi mình end app thì cái đó do là system app sẽ không bị end đó. Như một số app đã đăng ký là system app đó mà (ví dụ như phần mềm tiếng việt của bác Tài đó mà)

cpuitanium

Ah, mình thử lại theo cách của bạn và thấy được rồi, cám ơn Son_Do lần nữa nhé. Thanks

Son_Do

Well-Known Member
Cám ơn bạn nhưng ý mình là để khi mình end app thì cái đó do là system app sẽ không bị end đó. Như một số app đã đăng ký là system app đó mà (ví dụ như phần mềm tiếng việt của bác Tài đó mà)

Bạn làm như mình nói thì dù trong SwissMP bạn có để chế độ Reclaim level 3 - End System Application thì KPD cũng không bị đóng lại đâu.

yeu_doi

chào anh em, mình cũng muốn mua bản quyền để dùng nhưng mới cài vô chạy lên vào cửa sổ nhập mã đang ký là báo lỗi văng ra ngay. anh em nào có kinh nghiệm vụ nay giúp với.

nguyendoanto

cái này mới update đến tháng 2/ 2009 đấy các bạn. nó còn có thêm buyt của việt nam mà mình ko biết cách dùng

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
cái này mới update đến tháng 2/ 2009 đấy các bạn. nó còn có thêm buyt của việt nam mà mình ko biết cách dùng

Posted via Mobile Device

Thông tin thì vậy nhưng data vẫn thiếu rất nhiều, mặc dù những số thuê bao đã có trước từ đó rất lâu.:-?

yeu_doi

chào anh em, mình cũng muốn mua bản quyền để dùng nhưng mới cài vô chạy lên vào cửa sổ nhập mã đang ký là báo lỗi văng ra ngay. anh em nào có kinh nghiệm vụ nay giúp với.
khi cài vào khởi động được thế này (hình)
sau đó mở ra để đăng ký là báo lỗi (hình) thế là xong
anh em nào rành vụ này giúp với mình dùng P1i. cảm ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoanto

khi cài vào khởi động được thế này
hình 1
sau đó mở ra để đăng ký là báo lỗi thế là xong
hình 2
có tháy hình nào đâu mà giúp>:)>:)>:)>:)

MinhThang

Manager
khi cài vào khởi động được thế này
hình 1
sau đó mở ra để đăng ký là báo lỗi thế là xong
hình 2

Bạn kiểm tra xem có tải đúng phiên bản dùng cho máy của bạn hay không. Tắt các pm chạy ẩn đi nhé vì nó không thích chạy chung với ai cả.:))

doananhtai

Đã có bản cập nhật KPD 3.0 pro cho p990i (ngày 30/03/2009). Các bạn lên trang chủ lấy nhé.
Link: http://www.mobisoft.vn/kpd30/taive30.php

Sáng giờ vào www.mobisoft.vn hoài không được, nên không biết bản mới cho P990i này có cập nhật thêm chức năng SetSystem chưa ??

Máy P990i của mình RAM yếu quá... hiện nay đang xài thường trú IPhoneLock + GDesk + gõ tiếng Việt + KPD 3.0 pro... Vì vậy khi mở mấy cái chương trình khác là cứ y như KPD 3.0 pro cứ bị giải phóng mất hoài, lâu lâu lại phải vào task manager xem còn KPD không để "run" lại, hơi bị mất công quá xá....

Hy vọng nếu lần này chưa có SetSystem thì làm ơn bạn "thientai" nhờ mấy ông "codder" set cho em nó dùm.... Cứ thêm đoạn code:

CEikonEnv::Static()->SetSystem(ETrue);

này vào bất cứ chỗ nào trong code cũng được..

Nếu hay thì thêm chức năng chọn set System on và off và chỉ việc cho vào:
CEikonEnve::Static()->SetSystem(ETrue) => tức là ON
và CEikonEnve::Static()->SetSystem(EFalse) => tức là OFF

Dễ ẹt mà phải không bạn "thientai".

:D:D:D:D

mercury_beta

Sáng giờ vào www.mobisoft.vn hoài không được, nên không biết bản mới cho P990i này có cập nhật thêm chức năng SetSystem chưa ??

Máy P990i của mình RAM yếu quá... hiện nay đang xài thường trú IPhoneLock + GDesk + gõ tiếng Việt + KPD 3.0 pro... Vì vậy khi mở mấy cái chương trình khác là cứ y như KPD 3.0 pro cứ bị giải phóng mất hoài, lâu lâu lại phải vào task manager xem còn KPD không để "run" lại, hơi bị mất công quá xá....

Hy vọng nếu lần này chưa có SetSystem thì làm ơn bạn "thientai" nhờ mấy ông "codder" set cho em nó dùm.... Cứ thêm đoạn code:

CEikonEnv::Static()->SetSystem(ETrue);

này vào bất cứ chỗ nào trong code cũng được..

Nếu hay thì thêm chức năng chọn set System on và off và chỉ việc cho vào:
CEikonEnve::Static()->SetSystem(ETrue) => tức là ON
và CEikonEnve::Static()->SetSystem(EFalse) => tức là OFF

Dễ ẹt mà phải không bạn "thientai".

:D:D:D:D

Em nghĩ Anba còn lâu mới làm vụ đó. Hiện giờ bản KPD mới là KPD3.0 (3003) vẫn chưa fix được lỗi autorun (em không biết KPD pro có bị lỗi này không). Trên Anba để 3 bản KPD, trong đó 1 bản là "chứng thực" j` j` đó, cài vào thì thấy là có thêm phần "Chép thông tin" và "Số đã tra", chứ ko bị mờ đi như bản "chưa chứng thực".
Em chẳng hiểu mấy ông Anba này làm j` nữa, cứ đưa ra bản autorun, mà toàn phải làm bằng tay ko.
Anh Tài có cách nào Set System cho KPD dễ dàng hơn ko? Giống như add autostart vào mấy chương trình ấy :D
Nhân tiện em hỏi lạc đề tí: MMap down maps về qua GPRS ko được, có cách nào dùng maps của máy khác thêm vào ko anh?
Gửi anh Tài và các bạn nào ko vào được mobisoft 2 file KPD bản mới
Nên cài bản signed, mặc dù KPD nói là bản signed thì ko có autorun cũng như tra số gọi đi.Chẳng hiểu đưa cái info đó lên làm j` nữa :(