• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD cho Windows Mobile [3.0]

NguyenTu

Super V.I.P
Bản Pro nói chung là tốt, đã Fix lỗi hiển thị trên VGA. Tuy nhiên vẫn còn hiện tượng lỗi Imei một số dòng máy (đây chắc chắn do lỗi nhà sản xuất vì con TochPro của mình đã đăng ký bản 2.3 nhưng sau khi HR, cài lại bản 2.3 nó báo lỗi Imei, Hix, bó tay). Bản Pro 3.0 còn bị xung đột với PM Wtask khi chạy ngầm, k làm sao mất thanh CT trên Bar trên đầu được!!, Hix

nhaque11

Mình vừa đăng ký xong bản pro (9 tin nhắn 135k), đã cài dữ liệu Hà nội, nhưng khi gọi vào không thấy hiện thông tin người gọi đến. theo webside "Dữ liệu đến 31/12/08"(?).Tra trực tiếp số được rất ít. Help me!

luantn

Hi Bro!
MiTớ vừa mua bản quyền cho wm05 tren T-mobile Compact II được 2 tuần rồi, nhưng khi sử dụng chương trình này là mất tiếng, mất rung trên máy.

Nhờ quý công ty update bản sửa chữa để không bị phiền phức mà tốn tiền này. Cám ơn nhiều

PhongQuang

Super V.I.P
KDP 3.0 có thêm những tính năng sau:
Tra cứu danh sách Karaoke ARIRANG. Tải ở đây giải nén cóp vào chung thư mục KDPdata
Tra cứu biển số xe trong nước.
Tra cứu mã vùng trong nước.

vanhelsing

Các bác sao không quan tâm đến dữ liệu mà cứ karaoke làm gì nhỉ, các bác có thể ghép file data kpd của Hà Nội lại giùm em không?

itlover

Mình đang sử dụng KPD PRO 3.0 nhưng hôm nay tụ nhiên khi mở chương trình thì bị lỗi như sau:

Microsoft Visual C++ Debug Library
Debug Assertion Failed
Program :\Program Files\KPD PRO 30\KPD PRO 30.exe
File: d:\Program Files\Microsoft Visual Studio 8\VC\ce\atlmfc\include\atlsimpstr.h
Line: 392
Expression: (iChar >=0) && (iChar <=GetLength())
(Press retry to debug the application)
Abort Retry Ignore

Và khi chọn một trong các lự chọn này đều không có tác dụng. Bác KPD đâu hỗ trợ mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

PhongQuang

Super V.I.P
Mình đang sử dụng KPD PRO 3.0 nhưng hôm nay tụ nhiên khi mở chương trình thì bị lỗi như sau:

Microsoft Visual C++ Debug Library
Debug Assertion Failed
Program :\Program Files\KPD PRO 30\KPD PRO 30.exe
File: d:\Program Files\Microsoft Visual Studio 8\VC\ce\atlmfc\include\atlsimpstr.h
Line: 392
Expression: (iChar >=0) && (iChar <=GetLength())
(Press retry to debug the application)
Abort Retry Ignore

Và khi chọn một trong các lự chọn này đều không có tác dụng. Bác KPD đâu hỗ trợ mình với nhé. Cảm ơn nhiều.
Lý do rất đơn giản là bạn phải xóa những dữ liệu mới cóp vào. Chính xác là dữ liệu Tử vi (mă 603) bị lỗi hoặc không tương thích bản 3.0.

itlover

Cảm ơn phong_quang nhiều. Chính xác là dữ liệu tử vi 603 bị lỗi từ khi mình lên trang kpdonline.com tải về và copy vào thư mục KPDData trên thẻ nhớ. KPD nêm kiểm tra tính tương thích của dữ liệu trước upload lên chính trang Web của mình!

levibinhdinh

sau một thời gian ồn ào thì KDP PRO 3.0 biệt tăm luôn. tình hình này những ai đã mua bản Pro, trong đó có mình sẽ có nuy cơ ko có bản sửa lỗi và có thể cập nhật dữ liệu số. quảng cáo cho cố bây giờ KDP đã bỏ con chạy lấy tiền, trên trang chủ liên tục kô thấy người online để giải đáp lỗi. ko hồi đáp thư từ gì cả.
KHÔNG BIẾT CÒN AI DÁM XÀI NHỮNG PHẦN MỀM CÓ TIỀN DO CÁC BÁC TẠO RA KHÔNG NỮA ĐÂY. Bán hàng không có một chính sách giải quyết sau bán hàng. hết dám ủng hộ "phần mềm Việt".

huynhnghiem

Mình cũng thống nhất với ý kiến của bác levibinhdinh, đã mua bản KDP pro 3.0 rồi đến nay cũng chưa thấy có bản sửa lỗi nữa, cứ chờ hoài chẳng thấy tác giả có ý kiến gì.

itlover

Mình cũng đã bỏ tiền 100K để mua ngay lauc KPD phát hành bản KPD PRO 3.0 nhưng đến tận bây giờ vẫn chưa có bản sử lỗi, mặc dù chỉ là lỗi nhỏ và cũng chẳng có một hồi âm nào từ KPD. KPD chắc không có chính sách, hỗ trợ sau bán hàng. Đáng buồn cho những Cty phần mềm Việt làm việc kiểu này!

dqhuong

Vừa mất 9 sms để đăng ký bản pro cho con htc vivia nhưng mà gọi đến thì không thấy hiện tt gọi đến mà chỉ hiện cái hình contact (mặc định của phone).
Làm sao bây giờ hix

chobilate

Em đang xài O2 Neo nhưng ko biết cài cái này vào có ổn định ko? Anh em nào dùng O2 Neo thì cho em ý kiến cài. Mắc công active mà ko xài đc là quạu lắm.
Cho em hỏi là mua thẻ hay SMS cái nào tiện? Thanks

bonmat8888

Em đang xài O2 Neo nhưng ko biết cài cái này vào có ổn định ko? Anh em nào dùng O2 Neo thì cho em ý kiến cài. Mắc công active mà ko xài đc là quạu lắm.

Mình đăng ký qua tin nhắn. Sau khi đăng ký xong là sử dụng được (bạn nhớ ghi lại key của người ta gửi lại cho bạn để lần sau có cài lại bạn chỉ cần nhập key này vào là được.

levibinhdinh

Mình đăng ký qua tin nhắn. Sau khi đăng ký xong là sử dụng được (bạn nhớ ghi lại key của người ta gửi lại cho bạn để lần sau có cài lại bạn chỉ cần nhập key này vào là được.

ko dc đâu bạn ơi !

Posted via Mobile Device

chobilate

Oái sao có nhiều ý kiến bất đồng nhau thế? Cứ như vậy thì sao em dám cài vào... AE nào cho em thêm ý kiến đi....

bonmat8888

ko dc đâu bạn ơi !

Posted via Mobile Device

được mà bạn, trước đây mỗi lần up lại Rom phải mất 2.000đ để nt lấy lại key, sau này mình lưu lại key và nhập trực tiếp thì được
Ah, mà bạn cài bản KPD nào? mình cài bản KPD pro 3.0, trước đây cài bản litte thì không cho nhập key trực tiếp.

h2_viethoang

Mình dùng bản 3.0 Pro trên Neo nè. Thấy dùng khá ok. Được 2 tuần rồi mà chưa thấy làm sao cả. Contact gọi đến hiện bình thường. Có thể thêm số vào database. Không bít thanh toán bằng cái nào tiện hơn nhưng mình dùng SMS (đắt hơn 35k so với thanh toán bằng thẻ) thấy trả lại code ngay lập tức.

hongquanghl

Đã có bản cập nhật ngày 12/12/2008. Bản mới này nặng hơn bản cũ gần 2M.
- Dùng được chức năng tìm các số đã tra.
- Chức năng tự ẩn khi khởi động đã được khắc phục (chưa ổn định lắm)
- Hỗ trợ cho nhiều dòng máy hơn.

tôi dùng HTC touch2 có biểu tượng nhỏ góc màn hình nhưng khi gọi đến vẫn không hiện thông tin, tra ngược thì có trong data. vậy phải làm sao?

PhongQuang

Super V.I.P
tôi dùng HTC touch2 có biểu tượng nhỏ góc màn hình nhưng khi gọi đến vẫn không hiện thông tin, tra ngược thì có trong data. vậy phải làm sao?
Bạn gọi điện theo số điện thoại ở mục giới thiệu trong KPD để được trợ giúp.