• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD Pro 3.0

NguyenTu

Super V.I.P
Nhưng không hiểu sao mỗi lần khởi động lại máy mình đều phải vào bật chương trình này lên không thì nó bị tắt mất tiêu. Trước đây mình xài trên N5320 XM thấy rất OK nhưng khi đổi sang xài E 63 thì thấy hơi bất tiện.

cái này mình thấy rất có thể lỗi ở đây: KDP các bản có data khác nhau và như vậy sẽ bị lỗi đó

Khắc phục
1. bạn kiểm tra lại bản bạn đang dùng là loại nào : KDP 2.3, KDP 3.0 hay KDP 3.0 Pro nhé
2. sau đó bạn vào trang chủ, lấy đúng data của bản đó về. Lưu ý: phải vào các phiên bản KDP trước, kéo xuống dưới mới có data của bản đó.
3. Xóa hết data của nó trong máy, copy lại data mới load vào.
4. Như vậy sẽ OK đó.

Đã thử nghiệm và khắc phục tốt trên cả Symbian 9.1, 9.2, 9.3 và PPC

maximux3000

ai có data tphcm cho mình với down gì mà nó cứ vô cái trang toàn chữ lăng wăng ko

down về phải đăng kí bằng 9 tin nhắn

BuuPhucCT

Well-Known Member
cái này mình thấy rất có thể lỗi ở đây: KDP các bản có data khác nhau và như vậy sẽ bị lỗi đó

Khắc phục
1. bạn kiểm tra lại bản bạn đang dùng là loại nào : KDP 2.3, KDP 3.0 hay KDP 3.0 Pro nhé
2. sau đó bạn vào trang chủ, lấy đúng data của bản đó về. Lưu ý: phải vào các phiên bản KDP trước, kéo xuống dưới mới có data của bản đó.
3. Xóa hết data của nó trong máy, copy lại data mới load vào.
4. Như vậy sẽ OK đó.

Đã thử nghiệm và khắc phục tốt trên cả Symbian 9.1, 9.2, 9.3 và PPC

Em đã đổi sang máy E71 rồi. Nhờ anh tư vấn xem xài bản nào là OK nhất. Cám ơn anh nhiều.=D>=D>

levibinhdinh

tin khẩn - ai xài bản KPD pro 3.0 cho máy 5800 : hãy vào phần giới thiệu để biết - đây không phải là bản 3.0 mà là bản 2.3 (phiên bản cũ miễn phí) !!!
nhưng ở đây KPD đã bắt khách hàng phải đăng ký 9tin nhắn SMS (15.000d/tin) = 135.000 đ !!! như vậy có lừa đảo ko
tôi đang bị tình trạng như vậy và ko đọc được data của bản 3.0
kdp có giải thích gì không !!!!

đây là hình tôi chụp bằng ScreenSnap
bạn hãy nhìn vào mục "tiêu đề" phiên bản hiển thị ở đây là pro 3.0

và đây là trong phần thông tin phiên bản

các bạn nghĩ sao về phần mềm Việt !!!
bất mãn quá !!!!

Chỉnh sửa cuối:

hidenman

Bạn thử coi lại bạn chép data đúng chỗ chưa. Mình xài bản 3.0 Pro này đc mà(cũng 5800), trong about thì là 2.3 nhưg thật chất là 3.0 do mình xài data 3.0 đc. Nó chỉ có lỗi là ko thể nào chọn từ khu vực TP đc bấm vào là văng liền. SS của mình đây

nlphong75

font chữ tahoma chuẩn và đậm cho anh em nè, bản của mình là bản Full (bảo đảm ko mua .... ), sắp có k@y cho anh em rồi, nhờ cao thủ nước ngoài chơi dùm :D

Mã:
http://www.4shared.com/file/92498679/b80fd22e/tahomabd.html

cái key này có chưa bạn:p

tungmine

các bác ơi,giup em với!em đang dùng N96.tối qua em đăng ký được kpd pro 3.0.em load danh bạ của 64 tỉnh về máy rồi bung ra và chép vào thẻ nhớ.đúng theo chỉ dẫn.chép vào other/kpddata.e load cả tử vi và danh sách atm nữa.nhưng chạy chưong trình máy đều báo:không có dữ liệu!hic.mong được các pro chỉ giúp!số phone của em la 0945395193.các bác cứ nhá máy em sẽ gọi lại ngay!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
các bác ơi,giup em với!em đang dùng N96.tối qua em đăng ký được kpd pro 3.0.em load danh bạ của 64 tỉnh về máy rồi bung ra và chép vào thẻ nhớ.đúng theo chỉ dẫn.chép vào other/kpddata.e load cả tử vi và danh sách atm nữa.nhưng chạy chưong trình máy đều báo:không có dữ liệu!hic.mong được các pro chỉ giúp!số phone của em la 0945395193.các bác cứ nhá máy em sẽ gọi lại ngay!

DL TỬ VI VÀ ATM BỊ LỖI ĐÓ BẠN, BỎ NÓ ĐI LÀ OK

tungmine

t đã bỏ nó đi rùi.nhưng vẫn không thể chạy được!hichic.lúc đầu mình cũng nghĩ là bản load 64 tỉnh thành bị lỗi.mình xóa đi và load lại.rồi cài lại như trong hướng dẫn:eek:ther/kpddata...nhưng ..hichic.không hiểu tại sao nữa!>1ook xiền đăng kí!bo tay!đăng ký thành công!nhưng chương trình báo:ko có dữ liệu!nản!help me

Chỉnh sửa cuối:

yeu_doi

Bạn phải viết chữ hoa chữ thường.
Họ cập nhật data chậm quá có thuê bao đã 2 năm nay rồi mà vẫn chưa có.

tuyetha

t đã bỏ nó đi rùi.nhưng vẫn không thể chạy được!hichic.lúc đầu mình cũng nghĩ là bản load 64 tỉnh thành bị lỗi.mình xóa đi và load lại.rồi cài lại như trong hướng dẫn:eek:ther/kpddata...nhưng ..hichic.không hiểu tại sao nữa!>1ook xiền đăng kí!bo tay!đăng ký thành công!nhưng chương trình báo:ko có dữ liệu!nản!help me

Theo mình thì tốt nhất là bạn thử xác định rõ ràng một số đt nào đó,thuộc tỉnh nào đó(có trong pm) rồi bạn kiểm tra với chỉ một dữ liệu của một tiỉnh xem(đừng chọn tất cả,và nhớ thêm số 3).Nếu vẫn báo là kô có dữ liệu thì là do bạn làm kô đúng ôử bước nào đó.
Bây giờ bạn hãy thử với số này:0633585858
bạn tra với dữ liệu tỉnh lâm đồng(mã vùng 063).Nó là CTTNHH Du lich vận tải Phương Trang-Lê Qúy Đôn-TP Đà Lạt.

Posted via Mobile Device

thihuongvpp

Bạn tạo file KPDData trong other rồi chép data vào KPDData là được.
Chúc bạn thành công.

0938399557

N96 chắc ko xài được 3.0 rồi mình cũng bị tình trạng khi chép data vào thư mục KPDData trong other thì khi nhấn vào icon của kpd thì nó chỉ nháy 1 cái rồi nằm im re luôn.Chán thật

NguyenTu

Super V.I.P
bạn phải tải data đúng version thì mới chạy, hơn nữa nếu data đúng thì (mình đã từng gặp) mình biết, lỗi trên nhiều khả năng là do các bạn ad vô mấy cái data về tử vi, karaoke,...--> cách khắc phục: các bạn chỉ cần xóa hoặc copy nhưng data đó ra chỗ khác là OK (chỉ để trong thư mục KDPData các data danh bạ thôi)

MinhThang

Manager
Muốn tra mã máy ATM thì lại không tra được, bởi bấm phím chọn dấu * thì nó lại trùng với phím xem nhật ký cuộc gọi. Nhớ lúc trước tra được cũng trên N92, lâu quá cài lại thì thấy kỳ kỳ, máy đã fomat mấy năm rồi, thế mà cài vào chọn lấy lại mã đăng ký là dùng luôn, khỏi cần nhập mã như những năm trước kia.

hoabattuvn_tt

Trên trang chủ của nó quá trời bản! Mình dùng 5320 thì cài bản nào các bác, khi cài nó báo lỗi ứng dụng không tương thích với điện thoại mặc dù đã cài đúng bản hợp với đời máy của mình.

# Chương trình dành cho Symbian 9.x S60 3rd (Các máy Nokia N73, N95, N93,...)
# Chương trình dành cho Symbian 9.x S60 3rd, phiên bản không có chức năng tự khởi động, dành cho những máy bị lỗi khi chạy KPD có chức năng tự khởi động (lỗi tự mở KPD một cách ngẫu nhiên khi chạy các chương trình khác)
# Chương trình dành cho Symbian 9.x S60 3rd (Các máy Nokia N80,... loại màn hình 352x416)

Bản Pro có gì nổi hơn so với bản bình thường không!!
THANKS