• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

minhtdan

sau khi up bản rom mới mình thấy :sóng tốt hơn không bị mất sóng,pin lâu hơn,

banbebong

Các Bạn cho mình hỏi chút.
Mình vào Seeo2 đăng ký để down bản rom cho con Atom nhưng nó chỉ cho down bản Xda-Atom-CHT-20060426-MOT0822 thôi, còn bản Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 thì nó ko cho down. Như vậy máy của mình có up được bản tiếng Anh ko?.

bạn có thể cho mình user&pass của bạn để mình tải bản ROOM tiếng hoa được o, mình có user của SeeO2 nhưng chỉ cho tải bản tiếng anh thôi, nếu o tiện thi bạn co thể gởi file room tiếng hoa cho mình wa mail là : trieuban2000@yahoo.com

kokomo

Có bạn nào có account để download rom cho O2 Atom Exec bản tiếng anh trên SeeO2 không? Con Atom Exec của mình là hàng Hong Kong nên chỉ cho tải bản tiếng Hoa thôi.

Cám ơn trước nha,

quan_pa

tôi tải ROM 2604 - trên Atom, nhưng chức năng auto config vẫn chưa chạy chưa có Việt Nam trong đó, bác nào có bản ROM nào mới hơn có Việt Nam chưa ???

banbebong

bạn KOKOMO mình có acc trên Seeo2 để download bản tiếng anh nè, vậy bạn cho mình acc để tải bản tiếng hoa được o

overandover

Các bạn cho mình hỏi là mình đang dùng XDA Exec vậy mình UPDATE ROM nào là tốt nhất cho dòng này vậy?

Huwi

Đã up bản ROM mới, thấy khá ổn, nhưng mà không reset lại máy được, mỗi khi chọt vào là đơ lun! Có ai bị dzụ này chưa vậy, cho mình vài lời khuyên với. Cám ơn nhiều lắm!

02hanoi

Co Ai chuyển được Rom của Atom từ tiếng Anh - sang Nga ??

Co Ai chuyển được Rom của Atom từ tiếng Anh - sang Nga ?? . Xin cho mình với .
Hoặc bản cài chuyển đổi ngôn ngữ như Tân á Long vậy .
Thanks you !!

cunxinh

BẠN oi mình vào theo đường dân của bạn nhưng o vào được bạn có thể upload lên cho minh và mọi người cung cài thử đc o

cunxinh

Các bạn thích Rom Exex cho Atom không? Mấy cái Rom của các bạn mà các bạn giới thiệu trong diễn đàn này mình thử hết trơn rồi, nhưng up xong thì xuất hiện lỗi màn hình cứ rung rung đúng như cảnh báo, nhưng hôm trước mình vào trang pda của tụi Russia thì load rom của tụi nó về thử, kết quả mỹ mãn, Rom Exec này mình đã test trên con Atom của mình cả tuần rồi, chạy ổn định, màn hình không rung nữa.
Ai thích thì download về mà thử:
ftp://xda:xda@rom-update.ru/atom/Xda...G-20060426.exe

GỘP!

Bạn nào biết tiếng Nga thì vào đây mà tìm hiểu, một kho những điều bổ ích đó:
http://rom-update.ru/index.php?cmd=category&id=15
Bạn oi điwong dẫn trên minh vào o đc bạn co thể upload lên cho mình và mọi người cung cài thủ đi

labatvi

atom của e sao nó hết pin nhanh lăm các bác ạ,dung nửa ngày là hết,e thay pin xịn vào vẫn thế!bác nào bít cách làm cho nó thành 2 ngày mà không phải mở máy thì jups e với!thak nhìu

timhieu

atom của e sao nó hết pin nhanh lăm các bác ạ,dung nửa ngày là hết,e thay pin xịn vào vẫn thế!bác nào bít cách làm cho nó thành 2 ngày mà không phải mở máy thì jups e với!thak nhìu

Bạn nên xem lại máy đi nhé!
Trước hết xem có chương trình nào chạy nền không, Hai là xem phần tiếp xúc pin với máy có bị hở không (nếu không chặt có thể làm pin nóng lên), Ba là có thể do pin bạn mua không đúng chủng loại với máy (điều này làm pin hết điện rất nhanh) hoặc là pin "ẹ".
Cách cuối cùng là ra hàng để chuyên gia xem thế nào, nếu ở SG thì nên gặp Man HuuTien nhé (nhớ là bảo là mem của PV sẽ được giảm giá hoặc là ...free:-?? )

labatvi

Bạn nên xem lại máy đi nhé!
Trước hết xem có chương trình nào chạy nền không, Hai là xem phần tiếp xúc pin với máy có bị hở không (nếu không chặt có thể làm pin nóng lên), Ba là có thể do pin bạn mua không đúng chủng loại với máy (điều này làm pin hết điện rất nhanh) hoặc là pin "ẹ".
Cách cuối cùng là ra hàng để chuyên gia xem thế nào, nếu ở SG thì nên gặp Man HuuTien nhé (nhớ là bảo là mem của PV sẽ được giảm giá hoặc là ...free:-?? )

thế không có trường hợp máy của em ăn pin hả bác?e mua pin xịn luôn mà,e ở HN bác ah!!chán ghê!!ai lại cứ nửa ngày nạp pin một lần!!

trungtiep

Mình đang muốn up rom WM6 cho máy O2 XDA EXEC thì phải làm như thế nào các bạn ơi ,Phải cần những gì?để đủ yếu tố để cài đặt( mình bắt đầu chơi PDA )Mong các bạn hương dẫn cụ thể nhé.Xin cảm ơn nhiều

Utxd

Mình đang muốn up rom WM6 cho máy O2 XDA EXEC thì phải làm như thế nào các bạn ơi ,Phải cần những gì?để đủ yếu tố để cài đặt( mình bắt đầu chơi PDA )Mong các bạn hương dẫn cụ thể nhé.Xin cảm ơn nhiều

Qua chủ đề uprom WM6 cho Uni chứ sao lại post ở đây, bên chủ đề đó đã có tất cả những gì cần để uprom WM6 cho con Exec của bạn.