• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

shpy

Không bạn à, mình không dùng ROM của Jiggs mà dùng Rom của Atom 20060426B1WWE và củng không có cài pần mềm nào ngoi today cả. Mong các bạn, các anh giúp em với, huhu, em chết mất:(:)(:)((
và còn một điều nữa, các bác thử nghiên cứu con atom của em bị bịnh gì nhé.
Hiện tượng : 1 trong 2 đèn flash cứ sáng mờ mờ cả ngày lẫn đêm ( vào phòng tắt hết đèn đi mới thấy đc nó sáng nhưng rất mờ, không soi đc gì ). Tuy nhiên khi chụp ảnh thì 2 đèn vẫn sáng bình thường không bị yếu, đèn flash nó cứ cháy sáng như vậy làm em nóng ruột lắm, huhu, mong các anh giúp em với. Và các anh cho em xin đường link để load Rom 20060426b1wwe radio rs 00052 luôn nhé, e load trên seeo2 nhưng không được. Thank

À, cái vụ đèn flash sáng mờ mờ thì lúc trước mình cũng bị (xót ruột lắm !!). Cứ tưởng là do ATOM nó dỏm nên bị thế nên không quan tâm luôn. Hôm nay bạn nhắc lại mới nhớ, lấy ra soi thì không còn bị nữa. Chắc là do bản rom mới. ;;)

bestofstrongman

Cảm ơn bạn đã trả lời, nhưng mình đã đăng ký như trên SeeO2 bảo là không cần up. Máy mình hiện tại đang dùng bản Rom 426 Radio là RS00049, cứ bị hiện tượng đèn flash sáng lờ mờ, máy em hiện giờ đang bị hiện tượng lổi power khi tắt để chừng 2 phút thì bấm lại không lên , điện thoại ai gọi đến vẫn nghe tín hiệu đổ chuông nhưng mà e cầm máy trên tay mà nó không có tác dụng gì ( như cục gạch) bị người ta trách không trả lời máy.
E đã up lại bản ROM mới nhất cho nó nhưng vẫn xảy ra hiện tượng như vậy, khi nó tắt rồi thì bấm lại không lên nhưng đèn xanh nó vẫ chớp, SR không được mà HR củng không luôn, phải gở pin ra gắn lại mới hết và thỉ thoảng cũng bị lại
hay là do bị phần cứng nhỉ? Có ai giúp mình với, Radio RS00049 sóng yếu wá. Xin làm ơn giúp em đi các anh, thankkkkk

cái đèn sáng mờ mờ hồi trước em cũng bị. 2 bóng lun. thường cắm sạc thì sáng mạnh hơn xài pin 1 tí.

còn về vụ nguồn, bạn thử up lại 1 số ROM trước đó coi xem sao, xem còn bị ko. nhớ là up xong ko cài soft gì vô hết, cứ để vậy xài xem coi đúng ko? sợ chạm soft. nếu ko có thì cài soft vô từ từ để coi soft nào chạm.

nếu up rom xong ko cài chi mô mà vẫn còn bị thì lỗi do fần cứng ùi. bạn còn bảo hành thì lo mang đi bảo hành đi. mình bị 1 lần òi, máy mua mới luôn, cứ bấm nút mở máy lên chừng 10 lần thì bị 1 lần ko lên, vẫn chớp đèn xanh, gọi đến vẫn có tín hiệu mở máy mà o2 cứ trơ trơ. fải mang đi bảo hành á:(:)((

daianhhung

bài đầu tiên em quote ko được nên tạo 2 topic ! Mod xóa dùm em nha ! Hôm nay em mua nhầm điện thoại hư nên em buồn quá không để ý gì hết !

Chỉnh sửa cuối:

daianhhung

Không bạn à, mình không dùng ROM của Jiggs mà dùng Rom của Atom 20060426B1WWE và củng không có cài pần mềm nào ngoi today cả. Mong các bạn, các anh giúp em với, huhu, em chết mất:(:)(:)((
và còn một điều nữa, các bác thử nghiên cứu con atom của em bị bịnh gì nhé.
Hiện tượng : 1 trong 2 đèn flash cứ sáng mờ mờ cả ngày lẫn đêm ( vào phòng tắt hết đèn đi mới thấy đc nó sáng nhưng rất mờ, không soi đc gì ). Tuy nhiên khi chụp ảnh thì 2 đèn vẫn sáng bình thường không bị yếu, đèn flash nó cứ cháy sáng như vậy làm em nóng ruột lắm, huhu, mong các anh giúp em với. Và các anh cho em xin đường link để load Rom 20060426b1wwe radio rs 00052 luôn nhé, e load trên seeo2 nhưng không được. Thank

em đang xài O2 Atom, em chỉ mơi xài đây thôi, máy em hiện giờ đang bị hiện tượng lổi power khi tắt để chừng 2 phút thì bấm lại không lên , điện thoại ai gọi đến vẫn nghe tín hiệu đổ chuông nhưng mà e cầm máy trên tay mà nó không có tác dụng gì ( như cục gạch) bị người ta trách không trả lời máy.
E đã up lại bản ROM mới nhất cho nó nhưng vẫn xảy ra hiện tượng như vậy, khi nó tắt rồi thì bấm lại không lên nhưng đèn xanh nó vẫ chớp, SR không được mà HR củng không luôn, phải gở pin ra gắn lại mới hết và thỉ thoảng cũng bị lại, em mơi xài nên không có kinh nghiệm, các anh làm ơn hướng d64n em cách khắc phục nhé, thank các anh nhiều, huhuhuhu:((

máy hư tè le vậy mà lên 5s đăng bán cho tui ! còn bao test 1 tuần và bảo hành 1 tháng nữa chứ ! bi h gọi điện thoại không thèm bắt máy ! vậy mà tui tưởng cậu là người đàng hoàng lắm cơ chứ ! Đời riết không còn tin ai ! Các bác biết ở đâu sửa điện thoại uy tín giới thiệu em với ! Em mới rước cục nợ của him về bi h không xài được gì cả !
Thanks các bác nhiều lắm !:(

http://www.5giay.com/index.php?showtopic=135426

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
máy hư tè le vậy mà lên 5s đăng bán cho tui ! còn bao test 1 tuần và bảo hành 1 tháng nữa chứ ! bi h gọi điện thoại không thèm bắt máy ! vậy mà tui tưởng cậu là người đàng hoàng lắm cơ chứ ! Đời riết không còn tin ai ! Các bác biết ở đâu sửa điện thoại uy tín giới thiệu em với ! Em mới rước cục nợ của him về bi h không xài được gì cả !
Thanks các bác nhiều lắm !:(

http://www.5giay.com/index.php?showtopic=135426

Thông cảm với bạn nhưng ở đây chỉ thảo luận về rom các vấn đề khác cũng đã có thear riêng bạn qua đó nhé. Thân!!

phamung84

bản 3.3.3 cho Atom lỗi nhiều quá , chạy Gprs rất chán , máy còn hay treo nữa !

anhbaba

Xin giúp mình với. Mình up rom 20060426B1WWE cho con atom exec đến công đoạn tạo Extrom thì bị treo ở 6% hơn 30 phút. Mình không biết phải làm sao? Bác nào có bản tháng 7 cho mình xin nhe

lam6630

Atom exec dùng rom Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822 hay O2_Atom_Exec_AKU3.3.2 chứ o phải rom 20060426B1WWE bạn ơi !!!

anhbaba

Mình bị treo ở giai đoạn write Extend Rom ở 6%, sau đó mình ngưng thì không biết làm sao để up lại nữa. Giúp mình với. Mình đã đọc rất kỹ những bài post ở trang 10 - 15 nhưng áp dụng chưa được

HocHoi

Chào Bạn! Bạn nhớ cẩn thận chọn bản Rom thích hợp, theo mình thì bản Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822 ok đó.
Bạn đừng quên khởi động PC sau khi extract file rồi hả bắt đầu quá trình UP sẽ tránh được nhiều lỗi. Chúc bạn sớm thành công bạn nhé.

anhbaba

Mình đã làm đúng các bước:
- Chép lên miniSD 2 files: diskimg.nb0 và eBoot.nbo
- Cho con atom exec về Bootloader rồi tự up trên thẻ.--> ok --> màn hình đen ngòm.
- Tháo thẻ ra, nối PPC với PC (không có kêt nối gì), chuyển Bootloader , chay file DSUU đã làm theo hướng dẫn (trong windows\temp)--> máy up ok nhưng khi chuyển qua write Extend Rom thì bị treo ở 6% (hơn nửa tiếng). Mình tháo ra, HR thì nó vào Window được, nhưng kiểm tra thấy mất storage card của máy.
- Tiếp tục restart PC và PPC, kết nối 2 máy ở Bootloader, chạy DSUU ----> vẫn bị tình trạng như trên ---> pó tay

khoi

Mình đã làm đúng các bước:
- Chép lên miniSD 2 files: diskimg.nb0 và eBoot.nbo
- Cho con atom exec về Bootloader rồi tự up trên thẻ.--> ok --> màn hình đen ngòm.
- Tháo thẻ ra, nối PPC với PC (không có kêt nối gì), chuyển Bootloader , chay file DSUU đã làm theo hướng dẫn (trong windows\temp)--> máy up ok nhưng khi chuyển qua write Extend Rom thì bị treo ở 6% (hơn nửa tiếng). Mình tháo ra, HR thì nó vào Window được, nhưng kiểm tra thấy mất storage card của máy.
- Tiếp tục restart PC và PPC, kết nối 2 máy ở Bootloader, chạy DSUU ----> vẫn bị tình trạng như trên ---> pó tay

Nếu vào được WIN thì chắc là PPC Sync với PC rồi , bạn có thể khởi động lạ PC sau đó cho Sync với PPC UP lại ROM ( không vào bootloader nhé) chạy file DSUU trong windows\temp

anhbaba

Atom exec dùng rom Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822 hay O2_Atom_Exec_AKU3.3.2 chứ o phải rom 20060426B1WWE bạn ơi !!!

Nếu vào được WIN thì chắc là PPC Sync với PC rồi , bạn có thể khởi động lạ PC sau đó cho Sync với PPC UP lại ROM ( không vào bootloader nhé) chạy file DSUU trong windows\temp

Mình cũng đã thử rồi. Nhưng vẫn bị kẹt ở giai đoạn 3: Write Extend Rom ở 6% rồi đứng luôn. Lạ thật, mình dùng bản Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822 lấy từ trang seeo2.com mà.
Vấn đề là cho mình hỏi khi bị kẹt ở 6%, mình rút cable ra và HR PPC thì nó vào được cho thấy đúng bản rom mới, nhưng không thấy storage card của máy, máy vẫn dùng được nhưng cảm giác không yên tâm lắm

khoi

Bạn Sync được với PC chưa? nếu được thử lại UP ROM mà không botloader đó. có thể thử bản này xem
link1
http://www.megaupload.com/?d=J0VBFRP0
link2
http://rapidshare.com/files/44723550/Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822.rar
bản này là Windows Mobile 5 AKU 3.3.2b by jiggs

UPGRADING INSTRUCTIONS:
  1. We unpack an archive in C:\Windows\Temp\
  2. To the subkeys device to USB, wait connection of ActiveSync
  3. We start Device Software Update Utility.exe (No Country Error!)
  4. We sew...

8375600

Atom pure xài rom nào vậy âấy bro, nó là dòng gì vậy
sao lâu lâu móc túi ra thấy đèn bàn phím sáng

Bổ sung khúc thiếu

Radio :...._RS00049

Chỉnh sửa cuối:

8375600

Hi hi, mới up xong bản WM5 AKU3.3.3 (lần đầu không format thẻ, bị tèo,hết hồn...)
Cũng nhờ mấy bro chỉ dẫn mà tự cứu và up lại,
Thanks các bro và PDAVIET
tới thời điểm hiện nay bản 3.3.3 là mới nhất và ổn định nhất chưa vậy mấy bro
Bản nào xài là good nhất vậy

giờ kiếm bản rom gốc để dành
Xda Atom ROM upgrade (English version) 20060426B1WWE_RS00052

Bro nào có cho mình xin với mình kiếm link down không có , lên seeo2 thì
Your device may already have the latest software version.
You do not need this upgrade.

Chỉnh sửa cuối:

binhlerhm

Hi hi, mới up xong bản WM5 AKU3.3.3 (lần đầu không format thẻ, bị tèo,hết hồn...)
Cũng nhờ mấy bro chỉ dẫn mà tự cứu và up lại,
Thanks các bro và PDAVIET
tới thời điểm hiện nay bản 3.3.3 là mới nhất và ổn định nhất chưa vậy mấy bro
Bản nào xài là good nhất vậy

giờ kiếm bản rom gốc để dành
Xda Atom ROM upgrade (English version) 20060426B1WWE_RS00052

Bro nào có cho mình xin với mình kiếm link down không có , lên seeo2 thì
Your device may already have the latest software version.
You do not need this upgrade.

bro tải bản Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 để dành , chạy rất ổn định
http://rs103l34.rapidshare.com/files/40346284/Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822.exe.html

anhbaba

Cuối cùng minh đã up thành công rom 0721 cho atom exec bang cach sau khi kết nối PPC và PC (không cần đưa về bootloader nhe) rồi chạy file exe (chẳng cần chép các files extract vào c:\windows\temp gì cả) tự động nó chạy đến khi finish. Không thấy bị kẹt ở update extend rom.
Nhưng có điều là sau khi chạy vẫn kg thấy bộ nhớ phụ của máy (storage card), chỉ nhận memory card thôi ( bản rom cũ của máy có storage card và memory card) . Không biết có phả dùng ct gì để unhide cái storage card không?
tóm lại: việc chép các files extract vào c:\windows\temp và vào miniSD để boot hình như là không cần thiết thì phải.

thêm một vấn đề mình cần giúp đở:
máy atom exec của mình vãn kg kết nối wifi có pass (mình đã nhập đúng pass, nó nhận nhưng kg lên sóng) mặc dù kết nối wifi free ở quán café thì ok. Mình cũng bị như vậy ở bản rom gốc của máy. Giống như là bản rom trên seeo2.com chưa support cho wifi có pass vậy.

Last edited by a moderator:

khoi

Cuối cùng minh đã up thành công rom 0721 cho atom exec bang cach sau khi kết nối PPC và PC (không cần đưa về bootloader nhe) rồi chạy file exe (chẳng cần chép các files extract vào c:\windows\temp gì cả) tự động nó chạy đến khi finish. Không thấy bị kẹt ở update extend rom.
Nhưng có điều là sau khi chạy vẫn kg thấy bộ nhớ phụ của máy (storage card), chỉ nhận memory card thôi ( bản rom cũ của máy có storage card và memory card) . Không biết có phả dùng ct gì để unhide cái storage card không?
tóm lại: việc chép các files extract vào c:\windows\temp và vào miniSD để boot hình như là không cần thiết thì phải.
Muốn hiển thị storage card bạn dùng soft AtomShowHiddenStorage.rarkèm theo đây

Chỉnh sửa cuối: