• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

maitrang

cài rom không được

các anh cho hỏi cái em cài rom 6 vào máy nhưng sao cài nó lại hiện country id or devece id error :((

hunghdec

Bản WM607W này chạy khá tốt, tuy nhiên mình vẫn bị 1 số lỗi như sau: soft key phải và trái lâu lâu lại có vấn đề không vào được chức năng như calendar và contact, lại phải cài lại bằng HTC softkey changer, các tin nhắn lưu trong sim bị ẩn mất không đọc được. Chỉ đỡ 1 điều là khi khởi động không thấy hỏi về chuyện auto config nữa, đỡ 1 lần nhấn nút "No", ngoài ra có thêm một số kiểu chuông mới khá hay. Nói chung bản ROM xào nấu thế là tạm ổn. Hoan hô Jigg, XDA cũng như PDAVIET.

Jangnhut

Lỗi danh bạ sau khi up rom

Sau khi up rom WM6 cho XDA Atom và restore lại danh bạ,tin nhắn bằng phần mềm SPBBackup thì không còn vào danh bạ được nữa. Vậy có cách nào khắc phục được tình trạng trên không ?
Thanks

QPhuc

Mình up bản mới lên, khởi động bị treo mất mấy giây, và cái auto config cứ chạy hoài. Có cách nào khắc phục ko ạ

mò ra chưa kô tới đây mình chỉ cho:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

rockone1909

Sau khi up rom WM6 cho XDA Atom và restore lại danh bạ,tin nhắn bằng phần mềm SPBBackup thì không còn vào danh bạ được nữa. Vậy có cách nào khắc phục được tình trạng trên không ?
Thanks

không nên dùng spb back up để restore bạn nhé, nó hay bị lỗi khi back up PIM, bạn nên dùng PIM backup manager, vì nó có thể back up qua lại giữa các bản win và chạy khôngheef có lỗi đâu bạn ạ,

Jangnhut

Thanks! Mình đã up lại WM5 nhưng vẫn không restore nó lại được. Có cách nào lấy lại được không pro ?

Jangnhut

Up rom lên roài không zui vẻ chút nào hít.Giờ Restore lại danh bạ không được :((

rockone1909

cái này thì khó đấy, nếu bạn chạy về đúng bản win5 bạn đã back up mà nó không chạy đựoc thì chỉ có thể là file backup của ban bị lỗi thôi, bạn thử chỉ restore phần PIM thôi nhé, biết đâu lại được đáy,

ASAP

Thanks! Mình đã up lại WM5 nhưng vẫn không restore nó lại được. Có cách nào lấy lại được không pro ?
Nếu bạn có Sync với PC thì trên MS Outlook của PC có lưu danh bạ đấy bạn.Bạn Sync lại với PC và chọn Contact là OK thôi.Bạn thử xem sao nhé.

hoamitocnau

Mình cài bản rom w06 thấy cũng ok,chỉ có khi khởi động camera là bị chớp hình liên tục rất khó nhìn (vẫn chụp hình, quay phin ok) ko biết phải lỗi của rom ko? còn các chương trình khác như smart movie, audio note, spb plus... ko biết các pác có cài được ko (trong win06) xin chỉ giáo nhé? thank

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình úp wweo6 bản 7.0 vào có thấy lỗi gì đau mà các bác này úp làm sao, mà gặp nhiều lỗi thế không biết

maitrang

các anh ơi chỉ giúp em với em cài bản mới nhất a tom w6 7.0 nhưng sao em cài vào nó toàn báo lổi country id or devece id error là sao vậy các anh chỉ giúp em với em cảm ơn các anh nhiều

ecoli

các bác ơi sau khi uprom WM6 nhưng không cài dược vietnamese keyboard, đây có phải lổi của WM không,vậy bác nào có vietnamese keyboard hay cho minh down với

Đúng thế bạn kinh81. WM6 bị lỗi không sử dụng được bàn phím tiếng Việt. Cách tốt nhất mình nghĩ là downrom xuống lại bản WM5 chính thức thôi.

hoamitocnau

Đúng thế bạn kinh81. WM6 bị lỗi không sử dụng được bàn phím tiếng Việt. Cách tốt nhất mình nghĩ là downrom xuống lại bản WM5 chính thức thôi.

Bạn kinh81 ơi, vẫn có thể cài được đấy. mình mới vừa up lên win2006 vẫn cài được bình thường tuy nhiên mới xài được có 2 ngày nên cảm thấy nó ko được ổn định lắm. bạn cứ test thử nhé. chúc bạn thành công.:|

hoamitocnau

Mình up bản mới lên, khởi động bị treo mất mấy giây, và cái auto config cứ chạy hoài. Có cách nào khắc phục ko ạ

bạn up lên bản rom nào? mình mới up lên bản WM6 chạy rất ok, tuy nhiên mới xài nên thấy không có ổn định lắm.

QPhuc

mình up mấy con rồi mà chưa thấy con nào bị như các bác nói cả , mình nghĩ các bác coi lai bản rom của các bác đi xem nó có vấn đề gì kô