• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

Funtiger

có Bạn nào thử đổi tên như trên và chép đủ các file vô thẻ nhớ chưa??? Nếu vậy thì sẽ như thế nào???
Có ai up riêng radio đc ko???
thanks

chanchukk

Cac ban oi, chieu hom qua minh nghich Up ROM Xda-Atom-Exec-ENG-20060915.exe cho con O2 ATOM cua minh, thi man hinh cu nhoe nhoe, nhin thay chan luon nen minh muon Up ROM lai nhu binh thuong nhung gio cu bao loi ID Country gi do mai. Ban nao biet thi chi minh lam sao de Up ROM binh thuong nhe, cam on nhieu nhieu...

Sử dụng Tiếng Việt có dấu nhé! X-(

Hiện nay tình trạng là muốn nguồn, không thể khởi động nên không biết làm sao up lại bản rom cũ.
Ngoài ra còn xuất hiện tình trang không kết nối được với PC qua Active Sync. Pls help me, gấp gấp.

Chỉnh sửa cuối:

vutungcmg

Cac ban oi, chieu hom qua minh nghich Up ROM Xda-Atom-Exec-ENG-20060915.exe cho con O2 ATOM cua minh, thi man hinh cu nhoe nhoe, nhin thay chan luon nen minh muon Up ROM lai nhu binh thuong nhung gio cu bao loi ID Country gi do mai. Ban nao biet thi chi minh lam sao de Up ROM binh thuong nhe, cam on nhieu nhieu...

Bạn quay lại trang trước và thử thực hiện như hướng dẫn đi

HocHoi

Sử dụng Tiếng Việt có dấu nhé! X-(

Hiện nay tình trạng là muốn nguồn, không thể khởi động nên không biết làm sao up lại bản rom cũ.
Ngoài ra còn xuất hiện tình trang không kết nối được với PC qua Active Sync. Pls help me, gấp gấp.
Chào Bạn! Với tình trạng up bị lỗi ID country thường là do bạn up ngoài bootloader (nhấn phím nguồn+camera+soft reset), bạn bootloader và up lại xem sao, vẫn bị lỗi thì bạn chịu khó quay lại trang số 10 mình có hướng dẫn cách up rất tốt đấy. Chúc bạn thành công nhé!

khoi

Sao mình làm đúng theo bào của HôcHi trang 10 nhưng vẩn không được cho con Atom Exec. Các bạn cho ý kiến với bây giờ máy bị bootloader luôn rồi không trở về được nữa

HocHoi

Mình up rất tốt mà, với cách này mình up cho Atom & atom Exec vẫn OK, bạn ghi lại từng bước và thực hiên lại xem, chú ý đừng nóng lòng quá trong giai đoạn chờ cho máy boot từ thẻ nhớ đợi chạy đủ 100% đến khi trống màn hình là máy sẳn sàn load file mới.
Chú ý nhất: Chỉ chép vào thẻ nhớ 2 file diskimage_ver.nb0 eboot.nb0 (thẻ chỉ chứa 2file này thôi); chờ đến trống màn hình; đừng quên rút thẻ nhớ ra (lúc này máy mới nhận file up với đường dẫn khác); thực hiên lại bootloader.
Hơn nữa đừng quên những điều cơ bản khi up Rom: Sạc đầy pin+kiểm tra cáp+không có sim+ Activesync4.1 trở lên.
Chúc bạn thành công!
Hãy bình tĩnh có tất cả mọi người bên bạn đây.

khoi

OK mình làm đúng trình tự như trên đến giai đoạn này( như hình) thì bấm Uprade thì bị lổi trên thử tất cả ba bản ROM khác nhau , trên 3 PC khác nhau vẩn vậy, khi đó trên PPC báo USB transfer Fail

Còn nếu bị cabl thì mình đã đồng bộ bình thường mà kiểm tra trong PC thì PC có nhận qua USB mà
Còn khi giải nén ra 6 file thì bị báo lồi
C:\Window\temp bấm OK thì ra bản checking...... không tắt được luôn phải reset lạ PC mới thoát được bản đó

Chỉnh sửa cuối:

HocHoi

Chào bạn! đây là lỗi thường gặp đó, theo mình thì máy chưa chấp nhận đường dẫn, bạn chịu khó làm lại nhé, nhớ là copy 2 file của bản Rom nào thì up bản Rom đấy. Chú ý là sau khi extrack vào lại thủ mục tam của Window làm cho hiện tất cả (không bị ẩn), thêm nữa là nhớ cắm cáp trước khi bootloaderlần 2.

khoi

Sao mình làm mãi không được , vẩn báo lổi ( dùng bản ROM Xda-Atom-Exec-ENG-20060915) trong ASync có cần bỏ dấu kiểm Allow USB conections không vậy? va khi UP Xda-Atom-Exec-ENG-20060915.exe hay Device Software Update Utility.exe ?

Funtiger

Lưu ý với các Bạn, bản rom tháng 9 của Atom-Exec này ko up đc từ boot loader, và khi up vô vẫn ghi là 21/7. Muốn up thì các Bạn cứ syn bình thường rồi up là OK thôi.

khoi

Lưu ý với các Bạn, bản rom tháng 9 của Atom-Exec này ko up đc từ boot loader, và khi up vô vẫn ghi là 21/7. Muốn up thì các Bạn cứ syn bình thường rồi up là OK thôi.
Vậy bây giờ máy mình đang ở bootloader theo như trang 10 HocHoi thìm làm sao đây? het duong quay lai roi

Chỉnh sửa cuối:

Funtiger

Nếu đang ở boot loader thì cứ up bản tháng 7 vô là ok. rồi sau đó up tiếp lên bản tháng 9 (thực chất chỉ thêm Extrom và radio mạnh hơn).
good lucks

khoi

Cảm ơn bạn mình đang UP lại bản Xda-Atom-ENG-20060105 ( mà bản này dùng cho Atom chứ không phải Atom Exec không biết ổn không) Vụ này quay mình từ đêm qua đến nay, vậy khi UP bản này thành công cứ đểm đang đồng bộ là chạy Xda-Atom-Exec-ENG-20060915.exe là được phải không bạn?

Được rồi đây! cảm ơn tất cả

hoangdt

Atom sort reset treo máy

em vừa uprom cho con Atom rom 20060426 wwe sao mỗi lần reset màn hình hiện lên logo của O2 rồi treo luôn ở đó. xin các cao thủ chỉ giúp em với.

khoi

Help me !.
Em Up Rom Atom Exec không vượt qua được 6% Stage3 ExtROm ! , Chờ dài cổ vẫn vậy ( Em để vài tiếng ).
Xin các bác chỉ giúp hướng ...!!! Giải quyết !.
em đọc trên một số Forum HD up = Thẻ nhưng làm mãi trả dc ! . Híc . chắc tại em dốt !!:(( .
Xin nhờ các anh . chị , em giúp em với !.
Bây giờ mình cũng bị tình trạng này, có thể bỏ phần này thì máy có hệ điều hành chưa vậy các bạn?

Funtiger

Up rom cho dòng này khá nguy hiểm, vì cho đến nay vẫn chưa có tool edit rom cho dàng này.
Nếu Bạn up tới 6% ExtRom treo luôn thì buồn thật. Vì Bạn up lỗi rồi, chính xác là lỗi con Flash. Mình sẽ cố tìm cách giúp các Bạn. còn Bạn nào muốn nhanh lẹ thì thay Flash là hết liền, mình nói thật đó.
Đáng tiếc là O2 cho ra dòng này lại ko chơi với HTC mà chơi với Quanta, vì vậy mới khốn khổ cho các Bạn, mình cũng khốn khổ vì bị mất sóng, đang tìm cách trị.
Cách trị cho bệnh của các Bạn là tìm cách xóa sạch Flash.
Mình sẽ sớm có bài tiếp theo về bệnh này.
thanks

khoi

Chẳng lẽ bây giời bị thua sao bạn, vậy không biết sạc pin sao đây. Mong bạn có giải pháp sớm mình cũng cố gắng tìm cách

caothanhhai

Tôi nhận thấy Atom Exec bị bệnh mất sóng (ngất khi để lâu )chỉ với Mobil thôi ,dùng sim Vietel không sao mặc dù tôi đã dùng bản Rom mới nhất
Không biết đến bao giờ mới fix được lỗi này (khó chịu quá )
"Cách trị cho bệnh của các Bạn là tìm cách xóa sạch Flash"là thế nào
Rất mong các bài tiếp theo của bạn

khoi

Ok cuối cùng cũng thành công bản Xda-Atom-ENG-20060105 nhưng SR máy ra đến màn hình chế độ HS ngưng luôn mất cảm ứng nên không làm gì được , mặt dù bây giờ kết nối với PC bình thường hay bản này không tương thích Atom Exec

Funtiger

Hiện nay chỉ có 2 cách xóa sạch Flash:
+ Dùng đồ chơi, tức là khò con flash ra, rồi dùng thiết bị chuyên dụng xóa sạch flash rồi nạp lại, giống như moto ấy. Dụng cụ này khá mắt tiền, chỉ có dân cỡ bự mới chơi nổi, còn nghèo như sinh viên bọn mình thì bó tay. Hiện nay trong TPHCM chỉ có vài chỗ có thui, nói chung là kệ tụi nó.
+ Cách thứ 2 là dùng các chương trình hệ thống, ví dụ MTTY để can thiệp(có vẻ hợp lý hơn).Nhưng quan trọng là chẳng ai biết về bản rom này. Quanta thì chẳng ai chơi. Để mình tìm trên các trang lớn coi có hy vọng gì ko??
Còn Atom mất sóng là mất cả 3 mạng lun.
thanks