• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

ntky

Con Atom của mình thường bị tình trạng mất sóng khi để lâu không đụng đến (khoảng 1h trở lên) có ai gọi đến là ò í e....không liên lạc được, mình dùng bản ROM 20060426. Khi bật máy lên thì máy dò sóng khoảng 10s và có sóng đầy đủ trở lại. Nếu dùng liên tục thì sóng đầy đủ, nghe gọi tốt. Có anh em nào bị tình trạng như mình không vậy?Có thể nào là do ROM không vậy?Vui lòng hướng dẫn giúp mình nhé.
Thanks rất nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con Atom của mình thường bị tình trạng mất sóng khi để lâu không đụng đến (khoảng 1h trở lên) có ai gọi đến là ò í e....không liên lạc được, mình dùng bản ROM 20060426. Khi bật máy lên thì máy dò sóng khoảng 10s và có sóng đầy đủ trở lại. Nếu dùng liên tục thì sóng đầy đủ, nghe gọi tốt. Có anh em nào bị tình trạng như mình không vậy?Có thể nào là do ROM không vậy?Vui lòng hướng dẫn giúp mình nhé.
Thanks rất nhiều.

Bệnh này bạn đã hỏi rồi mà vẫn chưa có cách khắc phục à bạn??? đã thử mọi cách chưa thử up lại rom chẳng hạn. Nếu bạn up rom khác mà vẫn không được thì mình nghĩ có lẽ phần cứng của bạn có vấn đề bạn nền mang đến cho thợ xem nhé chứ làm đủ cách vậy mà vẫn không được thì chịu roài :(:)(:)((. Thân!!!!

bodby_b5

các bác ơi giúp em với , em có cây Atom uprom tới radio thì đúng đó luôn ko chịu chạy tiếp nữa ( đợi 1 tiếng đồng hồ ) khi rút ra thì máy đứng ở botloader luôn, thử up lại cả chục lần nhưng vẫn bị y trang như vậy :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Huycl2507

các bác ơi giúp em với , em có cây Atom uprom tới radio thì đúng đó luôn ko chịu chạy tiếp nữa ( đợi 1 tiếng đồng hồ ) khi rút ra thì máy đứng ở botloader luôn, thử up lại cả chục lần nhưng vẫn bị y trang như vậy :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Bạn thử down bản Rom khác về Up lại xem sao nha , có thể file tải về của bạn lỗi

Chúc vui:D

minhcatbui

nếu bạn chạy rom ở chế độ bootloader thi bạn nên xem lại nút chụp hình xem có bị kẹt không, hay nút nguồn có bị kẹt không, vì mình đã bị một cây như bạn vậy đó, cuối cùng phát hiện ra nó bị kẹt nút chup hình

Các bác ơi cho em hỏi em có con QTek S110 Win2003 giờ em muốn nâng cấp lên Win 2005 được ko. nếu được thì bác nào có ROM con này thì cho em xin với , em cảm ơn các bác nhiều.

Các bác cho em hỏi, em đang dùng O2Atom- rom Xda-Atom 20060426 WWE (download từ seeO2). Người khác gọi đến cũng không nghe, nói gì được. Thỉnh thoảng xảy ra hiện tượng mất tiếng phát ra từ loa ngoài, khi chạy phần mền FMRadio thì loa ngoài hoạt động bình thường (có tiếng tap lên màn hình, hay có nhạc chuông khi có người gọi đến...), nếu tắt chương trình Radio thì mất tiếng loa ngoài, không có tiếng gì luôn. Cho dù hardreset hay uprom khác cũng không khắc phục được. Các bác chỉ bảo.

vn1337

Không biết bạn dùng thế nào, nhưng tôi đang sử dụng con ATOM rom 20060426 chạy rất ổn định. Theo kinh nghiệm vọc soft của tôi thì máy bạn có thể bị xung đột giữa các phần mềm.

HocHoi

Em bổ sung thêm, sử dụng tai nghe thì hoạt động bình thường
Chào Bạn! Hôm trước mình cũng có gặp trường hợp giống vậy đó nhưng kg biết máy bạn có bệnh giống máy mình kg, bạn xem lại ổ cắm tai nghe nhé, khi mình rút tai nghe ra nó bị kẹt kg trả lại trạng thái bình thường, mình cắm tai nghe vào rút ra nhiều lần rồi thử lại thấy ổn luôn, thử xem sao nhé. Chúc bạn thành công.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi, em đang dùng O2Atom- rom Xda-Atom 20060426 WWE (download từ seeO2). Người khác gọi đến cũng không nghe, nói gì được. Thỉnh thoảng xảy ra hiện tượng mất tiếng phát ra từ loa ngoài, khi chạy phần mền FMRadio thì loa ngoài hoạt động bình thường (có tiếng tap lên màn hình, hay có nhạc chuông khi có người gọi đến...), nếu tắt chương trình Radio thì mất tiếng loa ngoài, không có tiếng gì luôn. Cho dù hardreset hay uprom khác cũng không khắc phục được. Các bác chỉ bảo.

Nghe bạn nói vậy mà oải quá up rom khác mà vẫn bị thì mĩnh nghĩ có lẽ con máy của bạn bị phần cứng rồi bạn mang qua thợ cho họ xem nhé. Nhưng trước hết bạn thử xem lại cái chân cắm của giắc cắm đi.Thân!!!!

ranchuong

Chào các anh ! Em có con O2 Atom Exec bị lỗi uprom, bây giờ màn hình chỉ hiện chữ Update Ultility thôi.Em chạy rom lại đến bước 3 thì tới 6% là bị lỗi,màn hình hiện chữ Update Extended ROM format fail .Các anh có cách nào chỉ giúp em với.Cảm ơn các anh nhiều !

ranchuong

up room được rùi khôi ơi up được hôm 15/1 lúc 9h cám ơn khôi nhiều , đúng là mệt thiệt nhưng up 1 lần xong thì thấy nó cũng dể , giống cài win thôi , à mà mình xin bổ xung bài của khôi luôn là restart PC xong thì máy nó ko có kết nối được và up cũng ko được luôn sẽ bị lổi kết nối ko được , phải soft reset PPC luôn , sau khi PPC reset xong thì mới chạy được chương trình up room của PC và chờ .... mong các bạn nào đi sau nhớ chú í vấn đề 6% ở bước 3
Em đã làm theo hướng dẫn của anh Phuctutin86 nhưng đến bước 3 thì nó đứng hoài ko update được nữa.Anh cho em hỏi chờ khoảng bao lâu vậy?Em reset PPC lại thì nó hiện dòng chữ Update Ultility là đúng ko?Step3 chạy tới 6% là báo lỗi:Update Extended ROM format fail ,lỗi này là do bị gì vậy anh? Xin mấy anh chỉ giúp em với.Em cảm ơn các anh nhiều !

lonebeast

Em đã làm theo hướng dẫn của anh Phuctutin86 nhưng đến bước 3 thì nó đứng hoài ko update được nữa.Anh cho em hỏi chờ khoảng bao lâu vậy?Em reset PPC lại thì nó hiện dòng chữ Update Ultility là đúng ko?Step3 chạy tới 6% là báo lỗi:Update Extended ROM format fail ,lỗi này là do bị gì vậy anh? Xin mấy anh chỉ giúp em với.Em cảm ơn các anh nhiều !
Bạn dùng bản ROM nào vậy? Theo mình bạn nên vào trang seeo2.com mà down bản chuẩn về. Khi uprom bạn thử tắt tất cả các chương trình đi (kể cả các chương trình diệt virus nữa).
Chúc bạn thành công!

vn1337

Coi chừng bạn up nhầm rom không đúng cho máy. Trên seeO2.com có phân loại rõ từng rom từng dòng máy. Nếu vẫn k up rom đc thì mang ra ngoài mấy chỗ sửa để người ta xem cái extended rom đó bị gì.

mattroi0405

Một số ROM mới dành cho dòng ATOM EXEC

Đây là những ROM được update mới nhất và mức độ ổn định của nó cũng đã được đánh giá là chạy ổn định cho từng dòng, chúc bạn vui khi tìm được bản ROM như ý

các dòng máy khác đều có windows 2006 rồi,thấy mấy thằng bạn nó uprom lên xài đã quá. mình đang xài atom exec, hỏi bạn dòng atom exec có windows2006 chưa bạn, mình cũng muốn uprom lên win2006.

Có bác nào dùng O2 neo chưa? Em thấy camera của Neo đẹp hơn Atom rất nhiều. Không biết có phải do phần cứng hay phần mềm mà Camera Atom không đẹp bằng NEO. Mong các bác chỉ bảo.:(

lonebeast

các dòng máy khác đều có windows 2006 rồi,thấy mấy thằng bạn nó uprom lên xài đã quá. mình đang xài atom exec, hỏi bạn dòng atom exec có windows2006 chưa bạn, mình cũng muốn uprom lên win2006.
Điều này tuy vô lý nhưng hiện giờ những ai đang dùng atom và atom exec đều đang phải chờ đợi WM6 thôi bạn ạ (mình cũng đang xài atom exec đây). (Mặc dù mình thấy trên seeo2.com đã tiếp tục có bản WM6 cho Zinc rồi thế mà atom exec nhà ta vẫn chưa có):((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có bác nào dùng O2 neo chưa? Em thấy camera của Neo đẹp hơn Atom rất nhiều. Không biết có phải do phần cứng hay phần mềm mà Camera Atom không đẹp bằng NEO. Mong các bác chỉ bảo.:(

Ở đây chỉ thảo luận về rom vấn đề của bạn qua thảo luận sử dụng chú ý nhé. Thân!!!