• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

030604

Xin giúp

Chào các sư huynh!! Tôi mới mua 01 con Atom Life, đã úp rom 2006 nhưng máy thường xuyên tự động tắt nguồn, khi khởi động lại thì có lúc không được. Mong các anh chỉ giúp. Xin cám ơn!

dammeppc

20060426B1WWE

Các bro cho hỏi,nếu tôi đã up ROM ATOMWM5AKU332bWWE
bây giờ muốn trở về ROM gốc (20060426B1WWE) như cũ có được không.
Tôi đang muốn up bản ROM mới ATOMWM5AKU332bWWE nhưng không biết có trở về như cũ được không nên chưa dám up. Mong các bro chỉ giúp

Mình úp vô tư đâu có gì đâu.thích bản nào là úp bản đó ,nhưng khi úp thì phải làm đúng hướng dẫn và sạc pin trên 60% nhé .sao bạn kô úp bản mới nhất đấy,bản củ chạy chậm lại bị lỗi ,sóng yếu nửa

dammeppc

Atom life

Chào các sư huynh!! Tôi mới mua 01 con Atom Life, đã úp rom 2006 nhưng máy thường xuyên tự động tắt nguồn, khi khởi động lại thì có lúc không được. Mong các anh chỉ giúp. Xin cám ơn!

bạn tìm bản rom mới hơn bản hiện tại úp lại xem sao nhé

khoi

Cuối cùng bao nhiêu thời gian chờ đợi, hôm nay thấy giới thiệu bản dùng cho ATOM EXEC các bạn cùng test nhé mình đang dow
Windows Mobile 5 AKU 3.3.2b by jiggs

For XDA Atom Exec:

megaupload.com

ROM Revisions:
  1. NETCF2 BUILD 7045 - Fully working
  2. Custom AutoInstall script. (please see notes below)
  3. replaced battery icon on taskbar with clock
  4. restored disconnect button for GPRS/EDGE
  5. Phone settings restored
  6. HTC English SIM Manager
  7. Jeyo SMS Backup
  8. TaskManager v.2.7 (by dotFred)
  9. PIM Backup v.2.5 to replace PPCBckpContacts v. (by dotFred)
  10. WM5 New Menu v.2.0.2 (by saman)
  11. Magic Button to replace HTC X-Button (to really close apps + a lot more)
  12. Hidden folder CLOSED by default
Extended ROM: Customization via AutoInstall script (BIG THANKS TO serialz!!!)
RADIO: Original Atom Exec Radio

UPGRADING INSTRUCTIONS:
  1. We unpack an archive in C:\Windows\Temp\
  2. To the subkeys device to USB, wait connection of ActiveSync
  3. We start Device Software Update Utility.exe (No Country Error!)
  4. We sew...

thientam255

Cuối cùng bao nhiêu thời gian chờ đợi, hôm nay thấy giới thiệu bản dùng cho ATOM EXEC các bạn cùng test nhé mình đang dow
Mình down về rùi. Nhưng chưa dám up, đã có ai test thử chưa. :p:p:p

cdmavn

Down về rồi thì up hộ lên cái gì khác đi để tôi test cho. Không down từ mega được

khoi

Mới UP xong những nhận xét ban đầu thiếu phần Xem update thời tiết, âm thanh nghe nhạc rất ấm không bị rè khi mở 100%, tốc độ như bản trước Các bạn nào test kỹ cho ý kiến tiếp

thientam255

Mới UP xong những nhận xét ban đầu thiếu phần Xem update thời tiết, âm thanh nghe nhạc rất ấm không bị rè khi mở 100%, tốc độ như bản trước Các bạn nào test kỹ cho ý kiến tiếp
sao em up nó báo lỗi rùi 1 chút nó bị treo luôn. Anh hướng dẫn cụ thể cho mem đi. :-??:-??

khoi

sao em up nó báo lỗi rùi 1 chút nó bị treo luôn. Anh hướng dẫn cụ thể cho mem đi. :-??:-??
Báo lổ rỏ ràng vậy mà bạn không để ý sao? bạn khởi động lại PC copy toàn bộ các file vào đúng đường dẩn C:\Windows\Temp\ mới UP được (đọc hướng dẩn cũng có rồi đó bạn)
Chúc thành công

FireDevil

Em ko up được ATOMWM5AKU332cWWE

Em dùng ATOM và đã đưa về bootloader để cài 2 bản rom ATOMWM5AKU332cWWE và ATOMWM5AKU332bWWE nhưng ko thể up được.Nó báo lỗi như hình dưới đây.Mong các anh giúp đỡ em với,bản rom cũ dùng chán quá.:((

cdmavn

Đang test chưa thấy bug gì nhiều. Chỉ thấy khi vừa up rom hoặc hardreset ban đầu bị lệch màn hình restart thì hết.

FireDevil

Xin lỗi các bác,sao ko thấy hình của em đính kèm nhỉ?

Nó bị lỗi thế này ạ:

Mình đợi chờ cả ngày mà chẳng down được :(( Bác nào down được up lại dùm mình nhe! :-?

FireDevil

Em down lại =link mega rui` mà vẫn bị hiện tượng như thế.Bác up giúp em lên 4shared được ko ạ.Cám ơn anh nhiều.:|

thientam255

Hic!! Sau khi up bản Rom mới, máy chạy nhanh hơn 1 tí. Nhưng mà máy bị treo liên tục, HR lại nó cứ vẫn hay bị treo, cuối cùng đành up lại bản Rom củ. X-(X-(X-(