• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mới úp dùng được 4 ngày nhìn chung thì có thêm một số tiện ích mới , chạy ổn định hơn và nhanh hơn

fantomaskl

Mình chưa thử up rom cho Atom lần nào, xưa dùng minisS, mỗi lần muốn up rom khác thì đầu tiên đều phải up lại về rom gốc sau đó mới up lại rom cook được? không hiểu Atom này thì thế nào nhỉ ????

ngokiet

Sao mình không up được cứ lổi country ID hoài. Các có cách nào giúp mình không?
Nhấn đồng thời nút camera + reset để trở về bootload. Sau đó cắm vào máy tính rồi up thôi. Ở chế độ bootload không có country ID.
Chúc may mắn.

Bản mới này cài keyboard tiếng việt không gặp lỗi và contact có hiện danh bạ trên SIM. Hình như cũng có thể đọc tin nhắn trên Sim(Mình không biết trên sim mình có tin nhắn hay không)

ASAP

Bản mới này có vẻ tốn pin hơn bản AKU0.7.0 trước phải không mấy Bro?

mdung

các bác cho em hoi em có con ò atom đang dùng bản rom 5.0 bình thường nhưng em úp lên bản 6.0 thì bluetooth gửi đi thì được nhưng không nhận đươc máy khác gửi đến,em muốn up lại bản 5.0 thì không được nữa,mong các bác giúp đỡ

mdung

các bác cho em hỏi em dang dùng con atom,trước đay dùng bản 5.0 thỉ không vẫn đề nhưng từ khi dùng bản 6.0 thi có mấy vấn đề thứ nhât đầu tiên vào camera thì bị treo máy,sau khi up sang bản rom 6.0 khác thì khong bi nhưng bluetooth thì chỉ gửi đi được chứ máy khác gửi đến không được,có bác nào bị như em không giúp em với,mà em giờ không úp về bản 5.0 được nữa.đang rất cần giúp đỡ,cảm ơn các bác trước nhé

mdung

có cao thủ nào giúp em vu atom này không,đang rất cần
các bác cho em hoi em có con ò atom đang dùng bản rom 5.0 bình thường nhưng em úp lên bản 6.0 thì bluetooth gửi đi thì được nhưng không nhận đươc máy khác gửi đến,em muốn up lại bản 5.0 thì không được nữa,mong các bác giúp đỡ
có ai có bản rom 6.0 nảo mà không bi lỗi bluetooth như vậy không hoạc hương dẫn giùm em up về 5.0 với chứ em up về 5.0 nó báo lỗi c/... gì gì đấy

FireDevil

Các bác ơi giúp em với,em dùng viettel,đã set up mạng rồi nhưng nó vẫn ko nhận ra,gọi thì được nhưng cả 2 phía đều ko nghe thấy j` cả :(:(

FireDevil

Nhắn tin thì lại ngon,ko biết máy em có bị làm sao ko nữa T_T ,bác nào có kinh nghiệm về vụ này ko?(sau khi up rom mới thì bị hiện tượng này)

nguyentrunghdc

Các bác cho e hỏi.e cai bản rom WM6 cho máy Atom của em về dùng rồi nó chạy nhanh giao diện cũng được và tiết kiẹm pin hơn nhiều.nhưng cứ mỗi lần e sử dụng đến contacts thi đa số máy nó bị treo cứng phải reset mới được.e cài lại rùi nhưng vẫn bị.có bác nào biết chỉ bảo cho em với.

fantomaskl

Mình vừa up bản này, chậm lắm. Tưởng nó có mạng Viettel rồi nhưng mà không có. Chán quá. Vừa up lại về WM5. Có cách nào sửa để nó không hiện auto configuration không nhỉ ???

binhlerhm

Mình vừa up bản này, chậm lắm. Tưởng nó có mạng Viettel rồi nhưng mà không có. Chán quá. Vừa up lại về WM5. Có cách nào sửa để nó không hiện auto configuration không nhỉ ???

Cách vô hiệu auto config
vào Resco registry/HKEY_CURRENT_USER/Autoconfig/Network
Tạo 1 String value có tên: XPath và giá trị tùy theo mạng : Vinaphone là 45202
Viettel: 45204 , mobifone: 45201
Xong nhấn Done
Tắt nút nguồn 30 giây
Mở nút nguồn lên và nhấn Menu/exit
khởi động lại máy xem thành quả nhé.

Chỉnh sửa cuối: