• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

son_hieu

ai có bản rom 20060721B1WWE_RS00013 của atom Exec ko cho mình xin với. Lên trang seeO2 download về không được. "No need to update", Thanks

tmacvu

hic, bó tay, cái máy atom, tự nhiên đang chạy ngon lành, cái h loa ngoài câm lun, ai gọi đến thì nó kêu còn bấm nghe thì im ru, hic, phảighim headfone vào thì mới nghe nói đựoc, mở nhạc cũng câm lun, toàn dùng thông qua headfone, hic, không biết bị cái jì lun, đành up lại bản rom mới xem có cải thiện dc gì không :(, kỳ kục

tmacvu

Đã update bản mới nhất, điều đầu tiên là,
-bản này đã thấy hỗ trợ super SIM (mình dùng mobi), mà các bản trước chưa có :)
-contact trên SIM, OK
- loa nghe lại bình thường, :(, lỗi như trên đã nói

để xài từ từ coi có gì nữa không r` post lên cho anh em coi hén

DucLinh

ai có bản rom 20060721B1WWE_RS00013 của atom Exec ko cho mình xin với. Lên trang seeO2 download về không được. "No need to update", Thanks
Mình có nhưng ko có Hot để up lên cho bạn được,nếu ở HN thì qua mình copy cho.(0979720384)hoặc nếu ko bạn lên XDA hình như cũng có Link đó!

nkson12

hic, bó tay, cái máy atom, tự nhiên đang chạy ngon lành, cái h loa ngoài câm lun, ai gọi đến thì nó kêu còn bấm nghe thì im ru, hic, phảighim headfone vào thì mới nghe nói đựoc, mở nhạc cũng câm lun, toàn dùng thông qua headfone, hic, không biết bị cái jì lun, đành up lại bản rom mới xem có cải thiện dc gì không :(, kỳ kục

mình hồi trước cũng bị như bạn , buồn cười lắm , xài mọi thứ đều ok , chỉ mỗi loa là không có , chắc tại phần cứng 02 nhận ko tốt , cứ tưởng là đang plug tai nghe mặc dù đã unplug , nhưng cứ để , không thể chỉnh được gì hết , tự động nó hết ,
mong các ae giải thích dùm
mình up rom mới chưa thấy bị tình trạng trên , but , nhắn tin không được nhắn xong chỉ nằm ở outbox ko đi được ko vo sent item , mình đang xài viettel ,
có ai bị giống mình không
mong gúp dùm

hoastim

các bác cho em hỏi em dang dùng con atom,trước đay dùng bản 5.0 thỉ không vẫn đề nhưng từ khi dùng bản 6.0 thi có mấy vấn đề thứ nhât đầu tiên vào camera thì bị treo máy,sau khi up sang bản rom 6.0 khác thì khong bi nhưng bluetooth thì chỉ gửi đi được chứ máy khác gửi đến không được,có bác nào bị như em không giúp em với,mà em giờ không úp về bản 5.0 được nữa.đang rất cần giúp đỡ,cảm ơn các bác trước nhé

Muốn nhận file qua bluetooth thì bạn phải cài đặt cho phép máy khác gửi qua.
Vào menu>>connection>>bluetooth>>Trong Mode tích vào make this device...>>ok.
Have fun.=D>=D>

hoastim

Đã update bản mới nhất, điều đầu tiên là,
-bản này đã thấy hỗ trợ super SIM (mình dùng mobi), mà các bản trước chưa có :)
-contact trên SIM, OK
- loa nghe lại bình thường, :(, lỗi như trên đã nói

để xài từ từ coi có gì nữa không r` post lên cho anh em coi hén

mình đang sài bản WM5, vẫn đang sử dụng super SIM của Mobi, contact trên SIM bình thường, ko biết bạn update bản nào.
:O:O:O

hoastim

mình hồi trước cũng bị như bạn , buồn cười lắm , xài mọi thứ đều ok , chỉ mỗi loa là không có , chắc tại phần cứng 02 nhận ko tốt , cứ tưởng là đang plug tai nghe mặc dù đã unplug , nhưng cứ để , không thể chỉnh được gì hết , tự động nó hết ,
mình up rom mới chưa thấy bị tình trạng trên , but , nhắn tin không được nhắn xong chỉ nằm ở outbox ko đi được ko vo sent item , mình đang xài viettel ,
mong gúp dùm
Có lẽ bạn chưa cài số của trung tâm nhắn tin, mình dùng mobi nên ko biết bên viettel thế nào, bạn thử hỏi tổng đài xem sao.

hoastim

mong gúp dùm
Có lẽ bạn chưa cài số của trung tâm nhắn tin, mình dùng mobi nên ko biết bên viettel thế nào, bạn thử hỏi tổng đài xem sao.
Tin nhắn mà chưa gửi đi được thì ko thể vo sent item được.

hoastim

Cách vô hiệu auto config
vào Resco registry/HKEY_CURRENT_USER/Autoconfig/Network
Tạo 1 String value có tên: XPath và giá trị tùy theo mạng : Vinaphone là 45202
Viettel: 45204 , mobifone: 45201
Xong nhấn Done
Tắt nút nguồn 30 giây
Mở nút nguồn lên và nhấn Menu/exit
khởi động lại máy xem thành quả nhé.

Theo đường dẫn của bác thì trong registry đã có sẵn string XPath, vậy em đỗi thông số của thằng này có được ko?

spiderman_anhvu

mình mới dùng Atom nên chưa có kinh nghiệm gì nhiều,cho hỏi mấy bạn 1 chút, ko biết có ai bị giống mình ko ,sao cái Atom ko tắt nguồn được bằng cách bấm và giữ nút power vài giây ? nó chỉ tắt "screen" thôi.
mình đã thử trên Atom life thì vẫn tắt được nguồn, liệu nút nguồn của mình có bị hư ko ?

không phải đâu bạn, con atom exec của mình cũng chỉ nhấn nút power để tắt màn hình thôi. Lúc tắt màn hình rồi, bạn có thể thay sim, tháo pin được. Không ảnh hưởng gì đến máy cả.

spiderman_anhvu

Bác nào có thể share cho em bản rom mới nhất, ổn định nhất của atom exec không? share cho em với! Nhân tiện, các bác cho em hỏi, ở HN có chỗ nào làm dịch vụ up rom không? em lính mới, ra đấy người ta làm mẫu về tự up :D

tmacvu

mình đang sài bản WM5, vẫn đang sử dụng super SIM của Mobi, contact trên SIM bình thường, ko biết bạn update bản nào.
:O:O:O

ủa vậy hả, tại lúc đầu mình không để ý cho lắm, từ sau lần uprom bản WM6 mới lục cái super SIM ra coi, mà mò hoài không thấy đâu, sau đó gọi lên mobifone hỏi, trên đó bảo có hỗ trợ tất, mà mình mò hoài không thấy đâu, sau khi cài bản này vào thì thấy có SUperSIM :D

tuy nhiên thấy vẫn còn vài lỗi,
- PIM backup chả biết bị gì mà restore tin nhắn không thấy đâu, hôm wa tự nhiên tin nhắn biến đâu hết, nó báo có 1 new mess mà vô coi thấy trống lóc, tức wá mượn máy bạn nhét sim vào, cũng ko thấy tin nào, nên mình nghĩ tin nhắn này nằm trên máy, sau đó lại uprom again, h thì hết bị gì rồi
- 1 tình trạng rất là khó chịu, mỗi lần reset máy là phải ngồi đợi 2min, sau khi load lên được đầy đủ là nó đứng cứng ngắc, không làm gì dc hết, 2min sau thì nó ngoan trở lại.
-còn cái nữa là mình thấy chả cần cài cái HTC Dialer vào làm gì, sẽ được cái màn hình fone mà trong đó có nút TALK, còn ai muốn cài thì vô chỉnh Regedit lại, cho nó giống lúc không cài =))

Nhân tiện nói luôn, có đại ca nào rãnh, ngồi dịch mấy cái bug này ra tiếng anh r` gởi cho anh Jigg gì ý hén, chứ mình thấy ngồi than thở ở đây ông đó cũng đâu có biết bị lỗi gì đâu mà sữa, :).

tmacvu

mong gúp dùm

mình không nghĩ bị phần cứng, có thể do vọc bậy bạ nên dính virus, nếu mà nhạc không nghe được thì fone làm sao nghe dc, phần loa ngoài mình nghĩ chỉ là phần fone rồi cho qua 1 mạch Khuếch đại công suất âm tần thôi. giãi thích vậy hok biết hợp lý không, không biết còn ai có ý kiến khác không ?b-)

fantomaskl

Theo đường dẫn của bác thì trong registry đã có sẵn string XPath, vậy em đỗi thông số của thằng này có được ko?
Được đấy bạn. Mình đổi hết thành VT, ngon lành lắm. Cảm ơn bạn binhlerhm thêm lần nữa. Tiếc là ko được thanks 2 lần :D

son_hieu

Mình có nhưng ko có Hot để up lên cho bạn được,nếu ở HN thì qua mình copy cho.(0979720384)hoặc nếu ko bạn lên XDA hình như cũng có Link đó!
mình o TPHCM, mình đã lên XDA rùi nhưng cũng die, bạn up lên dùm mình dc ko?

anhnga

Mạnh dạn lên...

Bác nào có thể share cho em bản rom mới nhất, ổn định nhất của atom exec không? share cho em với! Nhân tiện, các bác cho em hỏi, ở HN có chỗ nào làm dịch vụ up rom không? em lính mới, ra đấy người ta làm mẫu về tự up :D

Mình thấy up rom đơn giản thôi mà, cứ down bản chính thức trên trang seeo2.com về và làm theo hướng dẫn trên trang là được....
Mạnh dạn lên bạn, không vấn đề gì....

ex_pda_pro

rắc rối với windowsmedia của atomexec

số là em đang sử dụng wm thì có người gọi tới -->máy tự đông tắt nhạc và softreset --> sau đó thì em mở lại wm thì soft không chạy được nữa !! không biết có ai gặp trường này như em hoặc có cách khắc phục cho wm chạy lại thì chỉ dẫn cho e với !! em nghĩ nó có ảnh hưởng trong registry nhưng không dám mò vào tới đó !!!:(