• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM6.0 & WM6.1 CHO ATOM LIFE

conchimnon0007

da em đang kiếm 1 bản rom,anh chị nào còn lưu thì mong a-c share em với

tên bản rom là :

[AtomLife ROM - Tomal's v1.0] [2009.11.04 - WM6.5 build 21873]

anh chị nào còn lưu hay có nguồn ở đâu cho em thông tin load về với ah.link trên mạng chả ai post lại cả,die hết rùi.:(

omanyte

Anh chị nào có bản rom dùng cho atomlife chuẩn ko? gửi cho em một bản với!!!!!

QuangThang89

Muốn có rom chuẩn thì bạn xài WM6.1 đi, còn WM6.5 chỉ là "độ" lại để dùng trên AL nên ko ổn định bằng WM6.1, thân :)

omanyte

em trước có dùng bản WM6.1 của PDAviet rui! n thiếu mất một chức năng là video call. em đã úp len WM 6.5 và thấy nản quá!
bác có bản WM nào dùng tốt nhất cho atomlife thì bác cho em xin cái link để em tải về và up rom luôn!
em cảm ơn bác quangthang89 trước nha.

khong_co_ai

Active Member
Em cũng đang muốn có bản ROM cho 6.1 cho Atom Life sao cho dung lượng trống RAM nhiều. chạy mượt, it hao PIN. Bác nào có thi link cho em xin nhé. Cảm ơn nhiều.

hungdhg

Up ROM cho Atom life

Mọi người cho em hỏi em down ROM về chỉ có file AL1.DIO mà em search hôm qua giờ ko thấy chỉ up file này....ai biết chỉ em với em chưa dùng WM bao giờ ! Cám ơn mọi người !!!!!

QuangThang89

Mọi người cho em hỏi em down ROM về chỉ có file AL1.DIO mà em search hôm qua giờ ko thấy chỉ up file này....ai biết chỉ em với em chưa dùng WM bao giờ ! Cám ơn mọi người !!!!!

Đó là file up qua thẻ nhớ, lần sau bạn chịu khó tìm kỹ trước khi lập topic nha, tham khảo cách up ở đây

hungdhg

Mà bạn ơi nút Record là nút nào hả bạn? nút trên nút chụp ảnh đúng ko?

lekhoa83vn

Bạn nào có bản full rom 6.5 cho mình đi, mình hư nút soft reset ko cách nào up qua thẻ đc. Cám ơn nhiều nha.

QuangThang89

Bạn nào có bản full rom 6.5 cho mình đi, mình hư nút soft reset ko cách nào up qua thẻ đc. Cám ơn nhiều nha.

Ngoài cách đem máy ra sửa lại nút reset chứ ko có cách nào khác ngoài cách up wm6.5 qua thẻ đâu bạn, vì rom cook đều là rom up qua thẻ, vì up qua cable cho AL rất nguy hiểm, sơ xuất là chết máy như chơi

nhockhin201

o2 atom life giờ phải làm sao?

O2 atom life mình up nhằm rom giờ nó bị như thế này, giờ phải làm sao?
bấm khởi động lại nó load boot rồi đứng im! :((
mình lấy rom 6.1 trên diễn đàn dùng thẻ nhớ 2 G mình uprom nó báo usb detected rồi cũng đứng im! :((
các bạn giúp mình với!
các bạn có ai có rom 5.0 phiên bản cài qua pc hay thẻ nhớ cũng được cho mình với!
Cám ơn trước nhé!

anhtien

O2 atom life mình up nhằm rom giờ nó bị như thế này, giờ phải làm sao?
bấm khởi động lại nó load boot rồi đứng im! :((
mình lấy rom 6.1 trên diễn đàn dùng thẻ nhớ 2 G mình uprom nó báo usb detected rồi cũng đứng im! :((
các bạn giúp mình với!
các bạn có ai có rom 5.0 phiên bản cài qua pc hay thẻ nhớ cũng được cho mình với!
Cám ơn trước nhé!

Up lộn thì up lại đi pác, Nhớ up đúng ROM.

tham khảo: PDA Viet

thienkhang

Em có Up rom qua thẻ nhớ, format đúng định dạng nhưng em hiểu sao nó báo lỗi -> File check error, cannot download MOT.
Xin anh em giúp đỡ , em xin chân thành cám ơn!

blackdoor

Manager
Em có Up rom qua thẻ nhớ, format đúng định dạng nhưng em hiểu sao nó báo lỗi -> File check error, cannot download MOT.
Xin anh em giúp đỡ , em xin chân thành cám ơn!

Đổi qua thẻ khác đi bạn, tải lại cả bản ROM khác để thử.