• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM WM6.0 CHO HP iPAQ 4700

ntphongzodiac

Hiện tai ROM cook của PhamQuang thì tôi vẫn Sync được, đặc biệt cần nhất là Contact trong Outlook, nhưng máy chạy hơi chậm,Tôi cài hết chương trình vào thẻ CF. Không thấy Window media 11 nhưng khi chạy các file WMA thì vẫy hiện ra,không lôi được ra ngoài thôi. không có cả soft Back up nữa. máy tính cộng trừ nhân chia thì giao diện xấu quá, hy vọng ROM sẽ được khắc phục và nâng cấp một cách ngon lành. Nhưng rất cảm ơn các bác đã cho ra lò các sản phẩm phục vụ anh em.

Chỉnh sửa cuối:

matrixblack84

Hiện tai ROM cook của PhamQuang thì tôi vẫn Sync được, đặc biệt cần nhất là Contact trong Outlook, nhưng máy chạy hơi chậm,Tôi cài hết chương trình vào thẻ CF. Không thấy Window media 11 nhưng khi chạy các file WMA thì vẫy hiện ra,không lôi được ra ngoài thôi. không có cả soft Back up nữa. máy tính thì giao diện xấu quá, hy vọng sẽ được khắc phục một cách ngon lành. Như rất cảm ơn các bác đã cho ra lò các sản phẩm phục vụ anh em.

đúng là bản rom của bác PhamQuang chạy có vẻ hơi nặng nề so với mấy bản fix 3 và 0.7.0 nên em đành phải gỡ để up tạm bản 0.7.0 mặc dù bản này vẫn có lỗi cài 1 số soft mà em thích như bejewel, hi vọng sớm có bản mới khắc phục lỗi này

matrixblack84

Nguyên thủy HP4700 chạy ROM WM2k3.
Quá trình Up lên WM5.0 khá đơn giản. Các bạn chỉ cần tải bản ROM v2.00.39 (WM5.0), kết nối PPC với PC và chạy Up ROM bình thường là xong.
Cách Up đã nói nhiều, tôi không nhắc lại.
Đây là cách Up lên WM6.0 khi máy đã chạy WM5.0.

em hỏi câu hơi gà nhưng nếu ko phải mong các bác bỏ quá
chả là em hay up từ wm05 lên wm06 thì oke roài, nhưng nếu liệu up trực tiếp từ wm2003se lên wm06 có được ko nhỉ hay phải đưa lên wm05 trước mới đựoc

thanhminhppc

Các bác nên up bằng bootloader thì sẽ khắc phục một số lỗi các bác gặp phải, và tiện nhất là có thể up từ bất cứ bản Rom nào lên win06

horkbajir

em hỏi câu hơi gà nhưng nếu ko phải mong các bác bỏ quá
chả là em hay up từ wm05 lên wm06 thì oke roài, nhưng nếu liệu up trực tiếp từ wm2003se lên wm06 có được ko nhỉ hay phải đưa lên wm05 trước mới đựoc

Các bác nên up bằng bootloader thì sẽ khắc phục một số lỗi các bác gặp phải, và tiện nhất là có thể up từ bất cứ bản Rom nào lên win06

Phải lên WM5 trước chứ bác, kể cả khi bác đã về BL

chauo2

Ko bt bản ROM mới này có đc tích hợp TouchFlo như của HTC ko các pác???

horkbajir

không bác ạ :D nhân tiện em đang gặp vấn đề với cái D-pad (không biết gọi đúng tên ko :p) thỉnh thoảng phím ^ và v lại như bị giữ chặt, tắt nguồn bật lại là hết nhưng dùng 1 lúc lại loạn xạ cả lên, có bác nào bị không ạ?

chanchukk

Mình đang có ông bạn dùng HP6315. Bạn nào biết ROM nào mới nhất dành cho nó không, nếu có cho mình xin link nhé! Cảm ơn nhiều nhiều. Mình sẽ nhấn nút thanks nếu có link tốt và ROM mới phù hợip với HP6315. Hihi.

matrixblack84

Mình đang có ông bạn dùng HP6315. Bạn nào biết ROM nào mới nhất dành cho nó không, nếu có cho mình xin link nhé! Cảm ơn nhiều nhiều. Mình sẽ nhấn nút thanks nếu có link tốt và ROM mới phù hợip với HP6315. Hihi.

bác post nhầm box rồi kìa, 6315 có rom sẵn trên trang của HP chứ ko có rom riêng

icecandle

không bác ạ :D nhân tiện em đang gặp vấn đề với cái D-pad (không biết gọi đúng tên ko :p) thỉnh thoảng phím ^ và v lại như bị giữ chặt, tắt nguồn bật lại là hết nhưng dùng 1 lúc lại loạn xạ cả lên, có bác nào bị không ạ?

Tôi cũng bị giống bác, vấn đề không phải là ROM đâu, vì ở 03 - 05 - 06 đều bị thế hết, cái này là do phần cứng, không biết ai có thể sửa được

PhamQuang

Manager
THAY ĐỔI SPLASH SCREEN CHO HP4700​

Splash Screen - Hình khởi động, là hình xuất hiện khi ta SR lại máy.
Để tránh sự nhàm chán và thay đổi theo ý muốn của mình, trong bài này sẽ là hướng dẫn cách thay đổi hình này.
Cách thay hình khởi động gắn liền với việc Up lại ROM.
Tuy có lâu nhưng đảm bảo chắc chắn hình sẽ thay đổi được.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH​

1/ Bạn phải tìm và chọn 2 hình ảnh cần thay cho máy, convert về định dạng *.png
2 file ảnh có kích thước lần lượt 480x640 và 240x320, 16 triệu màu, 24bit.
Đây là tiêu chuẩn hình ảnh chung.
Đổi tên lần lượt là:
(File 1 là 480x640, file 2 là 240x320)

2/ Tìm ROM (WM5.0 hay WM6.0) dùng để Up cho HP4700, đổi tên (cho tiện) thành nk.nbf

3/ Tải bộ Tool dưới đây (sưu tầm từ trang của Nga, tác giả: chamine)
Copy các file *.png mà bạn muốn đưa vào trên + nk.nbf vào Folder bung ra của Tool

4/ Cho file 0___Chan_Splash.bat chạy là xong.

5/ Copy nk.nbf đó đem Up cho HP4700.

Sau khi Up, bạn sẽ thấy thành quả của mình. :D

PhamQuang

Manager
ROM WM6.0 v2.01.11 PDAVIET
=== For HP iPAQ 4700 ===

ROM được Build lại từ phiên bản ROM OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0 của Kozhura

Có một số thay đổi:

- TaskManager 2.0
- pShutXP
- Bộ Fonts TV.
- Thay đổi Splash Screen khá bốc lửa. :D
Một số ứng dụng khác kèm theo.

LINK TẢI ROM

ROM gồm 2 phần:

Mã:
ROM_v2.01.11_WM6.0_PV_HP4700.part1.rar
ROM_v2.01.11_WM6.0_PV_HP4700.part2.rar

* Phần 1 tải theo Link sau:

http://tom-love.net/ROM/HP/ROM_v2.01.11_WM6.0_PV_HP4700.part1.rar

* Phần 2 tải file đính kèm:
Tải cả 2 phần về giải nén để sử dụng.

ROM được hoàn thành được sự kết hợp công tác của SM Tom_codon !!!

oasisoasis

buồn thật, tôi up lên bản 0.7.0 của bác Kozhura nhưng nhiều chương trình không cài được...thành ra không dám cài bản này của bác PhamQuang... tiếc quá!

Chỉnh sửa cuối:

ntphongzodiac

Các bác khuyên nên dùng ROM nào vì nhiều lựa chọn quá. Bản WM6 trước mình UP chạy ko ổn định, hay treo, khởi động chậm quá, Cám ơn nhiều nhé.

Deadsoul

Anh Quang cho em hỏi, cái ROM WM6.0 v2.01.11 PDAVIET đã fix lỗi alarm chưa vậy anh?

Em cài thử bản 7fix thì thấy bị lỗi alarm, nhưng tìm được cách fix alarm trong xda developer,

Với lại bị lỗi mỗi lần bật máy sau khi standby thì biểu tượng bin của resco today plugin nó báo là đang sạc,khoảng 5s sau thì mới báo lại phần trăm bin

Còn chạy game như duck hunt thì khi nhấn bắn, vịt nó bay đi mất rồi nó mới bắn :-D, kô hiểu sao nó cảm ứng chậm hơn nhiều,hay trong bản rom, người ta để page pool ít quá, nên kô hỗ trợ trong việc chơi game nặng

bush

hi , cho tớ hỏi là khi up len windows mobile 6 rồi thì giờ tớ muốn hard reset để cài lại phần mềm thì làm thế nào.Tớ đã thử nhẫn calendar + itask + nut reset thì nó chỉ làm cho mình chỉnh lại đồng hồ thôi chứ các chương trình cài đặt vần y nguyên