• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lại về Samsung i608

mocbim

Cho em hỏi thêm với, trên PDA em có tải 1 số themes + Game về cài lên thẻ cũng chạy như hướng dẫn nhưng ko được chẳng thấy gì trên máy cả,1-2 cái themes được nhưng lại dùng cho màn hình đứng chứ ko phải ngang mới đau chứ.Giúp em với nhé các bác.Thanks các bác trước!

kiet_xu

Máy của bạn là loại màn hình ngang QVGA Landscape nên phải down đúng theme dành cho màn hình này. Đừng down nhàm QVGA

hieu_tn

hôm trước em dùng tạm nick của ông anh hôm nay mới là nick chính mới lập được
Mà bác có nh kinh nghiệm trên diễn đàn cho em hỏi vài thứ:
1. Lập một mảng trao đổi về Samsung i608 (i600v)-các soft+game
2. Cách chia sẻ file cài (*.cab ; *.exe)sử dụng được như trên máy của em
3. cách load các file ấy lên các trang web chia sẻ như thế nào vậy
Bác khai sáng cho em với nhé
Thanks bác!

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

Mình không hiểu ý bạn. Bạn muốn lập 1 topic để trao đổi kiến thức về Samsung i608 à. Còn về soft+game của smartphone thì đã có hẳn 1 topic rồi, bạn có thể vào "SP-ứng dụng cập nhật" để tìm soft thích hợp với máy của bạn, bạn tìm các soft mà có ghi tương thích WM05 trở lên hoặc QVGA Landscape thì download về để cài thử.
File định dạng .cab thì bạn cứ cop vào máy rồi cài trực tiếp, file .exe thì bạn cài bằng PC rồi thông qua actice sync PC sẽ tự động cài vào SP của bạn
Bạn có thể tạo 1 tài khoản ở trang www.4shared.com hoặc 1 số trang chia sẻ khác rồi up phần mềm mình muốn chia sẻ lên các trang đấy. Sau khi up xong sẽ xuất hiện 1 đường link bạn đưa đường link đấy ra để những người khác down về

mocbim

cảm ơn bác,bác cho em hỏi nơi ào bán cab USB danh cho máy SS ko (loại dẹt ấy) của em bị đứt dây hôm qua nối lại sạc được nhưng ko kết nối Active sync được.

kiet_xu

Bạn đang ở đâu. Nếu ở Hà Nội bạn có thể ra Tân Phát ở 81 Khâm Thiên để mua phụ kiện cho điện thoại